ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-06-2008, 08:01   #1
chan625
Junior Member

คะแนน: 0 chan625 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wut vigo jz อ่านกระทู้
ของผมเปลี่ยนเป็น 2 ชั้น ทองเหลือง หัวเหล็กครับ ของคุณลองดูว่าพวกเซนเซอร์ขึ้นตรงรึเปล่าครับ ลองไปหาวัดความร้อนดีๆๆซักตัวมาต่อดูว่าเป็นยังไง เท่าทีคุณเล่ามามันน่าจะหายร้อนแล้วน่ะครับ ลองดูครับ เอาใจช่วย
เห็นด้วยคับแล้วก็ผมว่าเช็คปั้มนำด้วยก็ดีนะคับผมเคย เพลาปั้มนำขาดอะคับไม่รู้มันขาดได้ไงสงสัยมีอะไรในระ บบไปขัดปั้มน้ำปั้มผมขาดเลยเครื่องฮีตเลยคับลองดูละก ันช่วยกันออกความคิดเพื่อจะเป็นประโยชน์(((บางที่เส้ นผมมันบังภูเขางิ)))).....อิอิ
chan625 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-06-2008, 08:52   #2
ต๋องE34-JZ-GE
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ต๋องE34-JZ-GE is on a distinguished road
-

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chan625 อ่านกระทู้
เห็นด้วยคับแล้วก็ผมว่าเช็คปั้มนำด้วยก็ดีนะคับผมเคย เพลาปั้มนำขาดอะคับไม่รู้มันขาดได้ไงสงสัยมีอะไรในระ บบไปขัดปั้มน้ำปั้มผมขาดเลยเครื่องฮีตเลยคับลองดูละก ันช่วยกันออกความคิดเพื่อจะเป็นประโยชน์(((บางที่เส้ นผมมันบังภูเขางิ)))).....อิอิ
ตอนนี้ความร้อนผมอยู่ที่ 90-98 ปกติมั้ยครับ
ต๋องE34-JZ-GE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-06-2008, 10:59   #3
pomsena
Senior Member

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต๋องE34-JZ-GE อ่านกระทู้
ตอนนี้ความร้อนผมอยู่ที่ 90-98 ปกติมั้ยครับ
ไม่น่าจะปกตินะครับ ผมเคยเจอปัญหาตอนวางเครื่องใหม่ ๆ ไล่ไปไล่มาเจอกับการต่อขั้วพัดลมผิด เป่าตัว ดูดตัว ตอนแรกหาไม่เจอเพราะพัดลมแอร์มันเป่าเข้ามาทำให้ไม่ร ู้ว่าพัดลมหม้อน้ำ 2 ตัว มันหมุนคนละข้าง ปัจจุบันความร้อนอยู่ไม่เกินขีดกลาง

กระทู้เก่า
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=17298
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-06-2008, 23:22   #4
wut vigo jz
Junior Member

คะแนน: 0 wut vigo jz is on a distinguished road
ของผมก็ขึ้นประมาณนี้และครับ ลองถ่ายน้ำออกดูครับอาจช่วยได้นีสนึง
wut vigo jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-2008, 08:10   #5

คะแนน: 0 ต๋องE34-JZ-GE is on a distinguished road
-

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wut vigo jz อ่านกระทู้
ของผมก็ขึ้นประมาณนี้และครับ ลองถ่ายน้ำออกดูครับอาจช่วยได้นีสนึง
ขอบคุณครับ ถ่ายน้ำในหม้อน้ำหรือครับ พอดีผมซ่อมแล้ว ล้างหม้อน้ำไปแล้วนะครับ ถ่ายน้ำแบบไหนครับผม
ต๋องE34-JZ-GE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-2008, 07:18   #6

-

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต๋องE34-JZ-GE อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ ถ่ายน้ำในหม้อน้ำหรือครับ พอดีผมซ่อมแล้ว ล้างหม้อน้ำไปแล้วนะครับ ถ่ายน้ำแบบไหนครับผม
up....ครับ
เก่า 30-06-2008, 22:08   #7
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
up....ครับ
- ผมเจโบใน e-34 เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ น่าจะเป็นหม้อน้ำเดิมครับ(ซื้อรถต่อจากพี่ชาย) เป็นพัดลมไฮโดลิก แต่เคยเจอกะตัวเองในเครื่อง2 เจ ฝาดำใน สตร้าด้า น่าจะเติมน้ำไม่เต็มระบบนะครับเพราะต้องค่อยๆ เติมครับในตอนเช้าก่อนstrat เครื่องจนกว่าจะน้ำไม่ลดครับ ถ้าไม่เติมตอนเช้าก็ strat จนเครื่องร้อนแล้วเปิดฝาหม้อน้ำแล้วเปิดเติมน้ำไปเรื ่อยๆ จนกว่าจะเต็มครับ กรณีหม้อน้ำไม่พอขับใช้งานธรรดาเครื่องน่าจะฮีตแล้วค รับ ผมว่าน่าจะเป็นแบบพี่ เคตอบครับ คือเติมน้ำไม่เต็มระบบครับ(เอาใจช่วยครับให้หายร้อน)
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ