ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-04-2008, 21:09   #1
smartm3
Junior Member

คะแนน: 0 smartm3 is on a distinguished road
แก็สหัวฉีด ag

สอบถามหน่อยครับหัวฉีด 1สตารท์ตอนเช้าอุ่นเครื่องไฟหน้าปัดแก็สจะกระพริบแล้ วเปลี่ยนเป็นแก็สเองหรือต้องเหยีบเร่งจึงจะเปลี่ยนเป ็นแก็สครับ
2เวลาแก็สหมดจะมีเสียงร้องเตือนวิ่งได้อีกกี่โลครับแ ล้วเสียงมันร้องตลอดไม่ยอมหยุด หรือเปล่าครับแล้วมันจะเปลี่ยนเป็นน้ำมันเองหรือไม่
smartm3 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-04-2008, 21:34   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smartm3 อ่านกระทู้
สอบถามหน่อยครับหัวฉีด 1สตารท์ตอนเช้าอุ่นเครื่องไฟหน้าปัดแก็สจะกระพริบแล้ วเปลี่ยนเป็นแก็สเองหรือต้องเหยีบเร่งจึงจะเปลี่ยนเป ็นแก็สครับ
2เวลาแก็สหมดจะมีเสียงร้องเตือนวิ่งได้อีกกี่โลครับแ ล้วเสียงมันร้องตลอดไม่ยอมหยุด หรือเปล่าครับแล้วมันจะเปลี่ยนเป็นน้ำมันเองหรือไม่
1สตารท์ตอนเช้าอุ่นเครื่องไฟหน้าปัดแก็สจะกระพริบแล้ วเปลี่ยนเป็นแก็สเองหรือต้องเหยีบเร่งจึงจะเปลี่ยนเป ็นแก็สครับ ขึ้นอยู่กับการตั้งรอบไว้เท่าไรครับ เพราะระบบมันจะมีการตั้งอยู่ สามจุดครับ มีความร้อน มีเวลา และ รอบเครื่องยนต์ ทั้งสามตัวจะต้องถึงกำหนด มันจึงจะเปลี่ยนให้ครับ อย่างเช่น ถ้าปรับความร้อนไว้ที่ 50 องศา เวลา 10 วิ วัดรอบ 2000 มันจะต้องถึงกำหนดทุกอย่างอ่ะครับ ถึงจะเปลี่ยน แต่ถ้าไม่ตั้งวัดรอบ แล้วสตาร์ทเครื่องอุ่นตอนเช้า พออุณหภูมิถึง 50 มันจะรอเวลา 10 วิ พอถึงเวลา 10 วิ มันก็จะเปลี่ยนเป็นแก๊สโดยไม่ต้องเร่งเครื่องครับ
2เวลาแก็สหมดจะมีเสียงร้องเตือนวิ่งได้อีกกี่โลครับแ ล้วเสียงมันร้องตลอดไม่ยอมหยุด หรือเปล่าครับแล้วมันจะเปลี่ยนเป็นน้ำมันเองหรือไม่อันนี้อธิบายยาวครับ คราว ๆ ว่า ระบบ ag มันใช้วัดแรงดันจากถังครับ ถ้าถึงจุดแรงดันต่ำกว่าจุดที่ตั้งไว้ ระบบมันจะเปลี่ยนมาใช้น้ำมันเองครับ แล้วมันจะมีจุดแดงขึ้นที่หน้าปัดสวิทช์ของ ag ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-04-2008, 18:52   #3
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
AG สามารถปรับตั้งค่าให้ใช้ร่วมกับนำ้มันได้ด้วยหรือครั บในขณะที่เราคิกดาวแล้ว gas จ่ายไม่ทันระบบนำ้มันจะทำการฉีดช่วยจริงเปล่าครับ
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-04-2008, 20:15   #4
white126
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 white126 is on a distinguished road
white126 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ