ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-10-2008, 10:54   #1
pipoo
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 pipoo is on a distinguished road
มีปัญหาจะถามครับ

พอดี Sport Rider ของผม ซื้อต่อจากคนอื่นมาอีกทีอ่ะครับ
วันก่อน เกิดอาการ ขับรถฟังเพลงอยู่ แล้วอยู่ ๆ เพลงมันก็ดับไปครับ ก็เลยสังหรใจว่า แบตหมดแง๋เลย
เปิดขึ้นมาดู โอ้วว... น้ำกลั่นแห้งทุกช่องเลย ผมก็เลยเติมน้ำกลั่นเข้าไปให้เต็มทุกช่องแล้วไปช๊าตแ บตมา 2 ชม.
ขับได้อีก 2 วัน เกิดอาการนี้อีกแล้วครับ ผมจะขับเฉพาะตอนกลางคืนน่ะครับ แล้วก็สังเกตเห็นว่า
เวลาผมจอด Start เครื่องไว้เฉย ๆ แบตมันจะค่อย ๆ หมดไปครับ แต่พอผมเหยียบคันเร่งซักพัก แบตก็จะมาอีกแล้วครับ พอติดไฟแดงซักพัก แบตเตือนอีกแล้ว ผมเลยต้องเข้าเกียร์ P แล้วเหยียบคันเร่งค่อย ๆ แล้วแบตก็จะไม่เตือนครับ แบบนี้คือ แบตเสื่อมหรือป่าวครับ หรือว่าผิดปกติที่ไหนหรือป่าวครับ
เพราะผมคิดมาตลอดว่า ถ้าเรา start เครื่องทิ้งไว้ มันก็ต้องช๊าตให้เราแล้ว แต่นี่ต้องเหยียบคันเร่งถึงจะช๊าตอ่ะครับ
pipoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-10-2008, 14:32   #2
suthape
Junior Member

รูปส่วนตัว suthape

คะแนน: 0 suthape is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง suthape
ผมว่าเปลี่ยนหม้อเถอะคับ ถ้าน้ำกลั่นแห้งก็แทบจะไม่คืนชีพคับ ของผมก็เคยลืมจนน้ำกลั่นแห้งคับเติมน้ำกลั่นแล้วใช้ไ ด้ไม่กี่วันเดี้ยงเหมือนเดิมคับ พอเปลี่ยนใหม่ที่นีเช็คาอาทิตย์ละครั้งคับ ออลืมบอกรถผมติดเครื่องเสียงคับ ยังไงก็รอพี่ๆในคลับมาช่วยตอบอีกทีคับ
suthape is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-10-2008, 09:27   #3
@rtheon

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipoo อ่านกระทู้
มีปัญหาจะถามครับ

พอดี Sport Rider ของผม ซื้อต่อจากคนอื่นมาอีกทีอ่ะครับ
วันก่อน เกิดอาการ ขับรถฟังเพลงอยู่ แล้วอยู่ ๆ เพลงมันก็ดับไปครับ ก็เลยสังหรใจว่า แบตหมดแง๋เลย
เปิดขึ้นมาดู โอ้วว... น้ำกลั่นแห้งทุกช่องเลย ผมก็เลยเติมน้ำกลั่นเข้าไปให้เต็มทุกช่องแล้วไปช๊าตแ บตมา 2 ชม.
ขับได้อีก 2 วัน เกิดอาการนี้อีกแล้วครับ ผมจะขับเฉพาะตอนกลางคืนน่ะครับ แล้วก็สังเกตเห็นว่า
เวลาผมจอด Start เครื่องไว้เฉย ๆ แบตมันจะค่อย ๆ หมดไปครับ แต่พอผมเหยียบคันเร่งซักพัก แบตก็จะมาอีกแล้วครับ พอติดไฟแดงซักพัก แบตเตือนอีกแล้ว ผมเลยต้องเข้าเกียร์ P แล้วเหยียบคันเร่งค่อย ๆ แล้วแบตก็จะไม่เตือนครับ แบบนี้คือ แบตเสื่อมหรือป่าวครับ หรือว่าผิดปกติที่ไหนหรือป่าวครับ
เพราะผมคิดมาตลอดว่า ถ้าเรา start เครื่องทิ้งไว้ มันก็ต้องช๊าตให้เราแล้ว แต่นี่ต้องเหยียบคันเร่งถึงจะช๊าตอ่ะครับ
ปกติถ้าน้ำกลั่นแห้งแล้วก็ค่อนค้างจะลำบากที่จะกลับม าใช้ได้อย่างปกติครับมันก็พอมีวิธีอยู่บ้างแต่ก็แล้ว แต่บุญทำกรรมแต่งครับเอาไปให้ที่ร้าบเขาชาตร์ให้น้ำก ลั่นเดือนส่วนใหญ่ก็จะใช้เวลาประมา12ชั่วโมงครับ
แต่มันจะไม่100นะครับประมาณ50-60เปอร์เซ็นเท่านั้นของผมก็ทำครับแต่ไม่ค่อยจะดีเท่า ไหร่ถ้าจะแนะนำก็เปลี่ยนเถอะครับเงินนิดหน่อยแค่พัน2 พันแลกกับอารมณ์เสียตอนสตาร์ไม่ติดฟังเพลงไม่ได้แอร์ ไม่เย็น........ค่าของความรู้สึกแทนค่าเป็นเงินไม่ได ้นะ
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-10-2008, 10:27   #4
pipoo

คะแนน: 0 pipoo is on a distinguished road
มันจะเป็นที่ไดช๊าตเสียหรือป่าวครับ พี่ ๆ คนไหนมีวิธีเทสไหมครับ ขอรบกวนนิดนึงครับ
ผมกลัวว่า ซื้อแบตใหม่แล้วคับ ๆ ไปจนแบตหมด แล้วเป็นเหมือนเดิมอีก แล้วจะเสียเงินฟรี ๆ
แล้วไดช๊าตนี่มันปกติเปลี่ยนมาพร้อมเครื่องหรือของเด ิมอ่ะครับ
pipoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-10-2008, 15:51   #5
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipoo อ่านกระทู้
มันจะเป็นที่ไดช๊าตเสียหรือป่าวครับ พี่ ๆ คนไหนมีวิธีเทสไหมครับ ขอรบกวนนิดนึงครับ
ผมกลัวว่า ซื้อแบตใหม่แล้วคับ ๆ ไปจนแบตหมด แล้วเป็นเหมือนเดิมอีก แล้วจะเสียเงินฟรี ๆ
แล้วไดช๊าตนี่มันปกติเปลี่ยนมาพร้อมเครื่องหรือของเด ิมอ่ะครับ
ลองเช็คตามนี้ดูครับ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=17187
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-11-2008, 23:11   #6
tongmc46

คะแนน: 0 tongmc46 is on a distinguished road
หม้อน้ำของ2jz Ge

อยากทราบว่าหม้อน้ำของสองเจเนี่ยเขาทำกันยังไงไม่ให้ ร้อน แล้วแผงแอร์เนี่ยย้ายไปไว้ตรงไหนหรอครับ ตอนนี้กลุ้มใจมากร้อนจนเดือดแล้วครับ
พัดลมไฟฟ้าเป่าหน้าแผงแอร์สองตัว หลังหม้อน้ำก็ใส่ไม่ได้มันแคบมากๆเพราะชนเกียร์เดิม
tongmc46 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-11-2008, 08:30   #7
@rtheon

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
ต้องทุบห้องเครื่องถอยไปหน่อยครับว่าพัดลมหลังหม้อน้ ำได้ครับแต่ถ้าไม่ทุบก็ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่
บางกว่าเดิมแล้วใส่พัดลมตัวใหญ่2ตัวก็น่าจะผ่านนะครั บ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย @rtheon : 05-11-2008 เมื่อ 17:30.
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-11-2008, 16:57   #8
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tongmc46 อ่านกระทู้
อยากทราบว่าหม้อน้ำของสองเจเนี่ยเขาทำกันยังไงไม่ให้ ร้อน แล้วแผงแอร์เนี่ยย้ายไปไว้ตรงไหนหรอครับ ตอนนี้กลุ้มใจมากร้อนจนเดือดแล้วครับ
พัดลมไฟฟ้าเป่าหน้าแผงแอร์สองตัว หลังหม้อน้ำก็ใส่ไม่ได้มันแคบมากๆเพราะชนเกียร์ เดิม
เจอปัญหากันหลายคนเลยครับที่เอาพัดลมเป่าหน้าหม ้อน้ำ ลองดูกระทู้เก่า ๆ ดูครับมีสมาชิกแนะนำให้ใส่หม้อน้ำแบบบางของพวก Honda ก็ได้เพิ่มอีก 1 ลูกไว้ตรงกันแคร้ง ก็พอช่วยได้ครับ

แต่ทางที่ดีหาทางติดพัดลมไว้หลังหม้อน้ำจะดีที่สุดเพ ราะมันจะได้ไม่มีอะไรไปบังลมที่จะมาปะทะหม้อน้ำระบาย ความร้อนได้ดี แต่ถ้าเป็นผมเองผมแนะนำให้ทำหม้อน้ำขึ้นมาใหม่ให้เป็ นแบบ 2 ช่องนอนแบบบางขยับแผงแอร์เดินหน้ามาหน่อย เอาหม้อน้ำไว้ใต้คานและติดพัดดูดแบบบางสองตัวละใช้เท อร์โมสวิทย์ควบคุม ถ้าเป็นสองเสต๊ปได้ยิ่งดีครับเอาอยู่แน่นอน

รูปจากรถผมเอาไว้เป็นแนวทางครับ

พื้นที่หน้าแผงแอร์ติดพัดลมเป่าได้อีก 2 ตัว 10 นิ้วกับ 8 นิ้ว แต่ผมเพิ่งเอาออกไปครับ เพราะเห็นว่าลมจากพัดลมไฮโดรลิคมันแรงพอแอร์ก็เย็นปก ติดีเลยเอาออก ของผมไม่ได้ทุบผนังห้องเครื่องครับ ผมทุบเฉพาะตรงอุโมงซุ้มเกียร์เพียงเล็กน้อยเท่า นั้น (ปล.ถ่ายตอนเอาฝาครอบสายพานไทม์มิ่งไปทำสี)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 04-11-2008 เมื่อ 17:31.
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-11-2008, 18:23   #9
pipoo

มีเรื่องกลุ้ม ๆ มารบกวนสมาชิกอีกแล้วครับ
คราวก่อนเติมน้ำมันเต็มถัง แล้วจับกิโลเอา ตอนนี้เติมเต็มถังอีกที วิ่งไป 260 กิโล เติมน้ำมัน 60ลิตร โอว... จ๊อด... มันช่างกินน้ำมันเหลือเกิน
ของผม 2j ge auto ขับ 2 คับ ในเมืองกรุงเทพ ตลอด แบบนี้ปกติหรือป่าวครับ
เก่า 31-10-2008, 23:15   #10
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:

ไม่ทราบว่า ใช้แบตลูกนี้มานานเท่าไรแล้วอ่ะครับ ถ้าเกิน 2 ปี ก็เปลี่ยนได้แล้วค้าบบบ
ได้ช๊าต นี่จะมาพร้อมกับเครื่อง j เลยครับ ถ้ามือสองเคยเห็นขายอยู่ประมาณ พันกว่าบาทอ่ะครับ
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-11-2008, 07:51   #11
pipoo

ตอนนี้เปลี่ยนแบตไปเรียบร้อยแล้วครับ Fb รุ่น 3000 100 แอม 2800บาท รวมเครมตัวเก่า
ไม่รู้แพงไปป่าวนะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนไว้ก่อน เพราะแบตเกิน 2 ปีแล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความคิดเห็นนะครับ
** ผมติดเครื่องแล้วถอดคั่วลบออก เครื่องก็ยังติดอยู่ครับ
เก่า 29-12-2008, 13:14   #12
sumphang

Car Brand: Sport Rider
Engine Type: 2JZ GE
คะแนน: 0 sumphang is on a distinguished road
sport rider 2j ge แก๊สหัวฉีด alex ชนกียร์เดิมขับ 4 ยังอยู่ กินแก๊ส อยู่ประมาณ โลละ2บาท
หม้อน้ำเดิมพัดลมเป่าหน้าแผงแอร์ 3 ตัว เฟืองท้ายเดิมน่าจะ9/41 ใส่กล่องแปลงวัดรอบ
ความเร็ว 100 รอบอยู่ที่ 2600 รอบ ยังไม่ไม่เคยเดินทางไกล คืน 31ธ.ค.นี้จะเดินทางขึ้น
อ.เชียงของ จ.เชียงราย ไม่ทราบจะไปไหวหรือไม่ เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วปั้มแก๊ส
จะมีให้เดิมหรือไมในเวลากลางคืน ยังไรก็คงต้องสำรอง 91 เต็มถังแหละครับ กะจะใช้เส้นทาง
กท.-ลำปาง -งาว-พะเยา - ดอกคำใต้- จุน - เทิง -เชียงของ ครับ เพิ่งวางเจมาตอนแพงๆๆ
ครับไม่รู้จะสอบผ่านหรือไม่เดินทางไกลครับ ท่านใดมีข้อแนะนำขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ ครับ.
sumphang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-01-2009, 19:51   #13
sumphang

Car Brand: Sport Rider
Engine Type: 2JZ GE
คะแนน: 0 sumphang is on a distinguished road
รายงานผลการเดินทางครับ เดินทางคืน 31 เรียบร้อยดีรถน้อย เครื่อง2j ge ราบเรียบดีใช้แก๊สได้แค่ลำปาง เค้าดาว พอดีแก๊สหมดหาที่เติมไม่ได้ทุปั๊มปิดหมดใช้น้ำมัน91 จนถึงเชียงของ รุ่งขึ้นไปขึ้นดอยผาตั้ง มีลุ้นครับเนินก่อนถึงสถานีอนามัยผาตั้งขึ้นแทบไม่ไห วทั้งที่ใช้เกียร1 แล้วแถมความร้อยขึ้นเกียบยันเกจ์ เบรคหาย ต้องพักยุติการเดินจนความร้อนลงปกติ ถ่ายผู้โดยสาร นอนรอครับ ตั้งใจจะไปภูชี้ฟ้าด้วยเลยแห้วครับ ตอนลงรอบสูงพอสมควร(เกียร 2) ครับ แต่เดินทางพื้นราบปกติดีครับไม่มีปัญหา
กินแก๊ส 1.80 - 2.00 บาท/กม. ครับ สปอร์ทไรเดอร์เครื่อง2jgeใช้เกียรเดิม ของเครื่อง5l เฟืองท้าย9/41
ล้อเดิม ผู้โดยสาร 4 คน ท่านใดมีข้อแนะนำบ้างครับเกี่ยวกับเฟืองท้าย อยากจะไปแม่ฮ่องสอน ตอนนี้เริ่มกลัวครับกลัวขึ้นไมไหว ขอบคุณครับ
sumphang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-01-2009, 09:57   #14
@rtheon

ผมว่าถ้าใช้เกียร์เดิมมันก็อย่างนี้ล่ะครับเพราะว่าต ้องแปลง
ของผมใช้เกียร์ออร์โต้ที่มากับเครื่องนี่ไม่เคยมีปัญ หาความร้อนขึ้นขับนานบรรทุกหนักก็ไม่งอแงครับ
เก่า 11-01-2009, 15:53   #15
นิดแม่สาย
Junior Member

คะแนน: 0 นิดแม่สาย is on a distinguished road
เพิ่มหม้อน้ำ

ผมนิดแม่สาย สปอร์ทไรเดอร์ 2jz Ge+lpg เคยอ่านกระทู้เก่า เพิ่มหม้อน้ำไว้ที่แคร้งอยากจะขอดูรูปเพื่อให้ช่างดู ของผมเคยมีประสบการณ์ท่อยางด้านบนแตก(ของใหม่) เมื่อช่างถอดวาวล์น้ำมาต้มก็ิเปิด เลยไม่ทราบว่าแตกเพราะอะไร และตอนนั้นก็ใช้ความเร็วไม่มาก ผมอยู่ อ.แม่สาย เลยอยากจะติดไว้กันเหนียว เวลาขึ้นเขาอาศัยรถคนอื่น ส่วนพัดลมใช้พัดลมไฟฟ้า 1 ตัว และเมื่อเปิดแอร์มันจะติดอีก 1 ตัว(อยู่ด้านหลังหม้อน้ำ) จึงอยากรบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
นิดแม่สาย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-01-2009, 09:27   #16
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sumphang อ่านกระทู้
รายงานผลการเดินทางครับ เดินทางคืน 31 เรียบร้อยดีรถน้อย เครื่อง2j ge ราบเรียบดีใช้แก๊สได้แค่ลำปาง เค้าดาว พอดีแก๊สหมดหาที่เติมไม่ได้ทุปั๊มปิดหมดใช้น้ำม ัน91 จนถึงเชียงของ รุ่งขึ้นไปขึ้นดอยผาตั้ง มีลุ้นครับเนินก่อนถึงสถานีอนามัยผาตั้งขึ้นแทบไม่ไห วทั้งที่ใช้เกียร1 แล้วแถมความร้อยขึ้นเกียบยันเกจ์ เบรคหาย ต้องพักยุติการเดินจนความร้อนลงปกติ ถ่ายผู้โดยสาร นอนรอครับ ตั้งใจจะไปภูชี้ฟ้าด้วยเลยแห้วครับ ตอนลงรอบสูงพอสมควร(เกียร 2) ครับ แต่เดินทางพื้นราบปกติดีครับไม่มีปัญหา
กินแก๊ส 1.80 - 2.00 บาท/กม. ครับ สปอร์ทไรเดอร์เครื่อง2jgeใช้เกียรเดิม ของเครื่อง5l เฟืองท้าย9/41
ล้อเดิม ผู้โดยสาร 4 คน ท่านใดมีข้อแนะนำบ้างครับเกี่ยวกับเฟืองท้าย อยากจะไปแม่ฮ่องสอน ตอนนี้เริ่มกลัวครับกลัวขึ้นไมไหว ขอบคุณครับ
ความร้อนขึ้นขณะขึ้นเขา เนื่องจากลมมาตีหม้อน้ำน้อย ความร้อนระบายไม่ทัน ในขณะที่เราใช้งานเครื่องรอบสูง ถึงแม้จะมีพัดลมไฟฟ้าถึง3ตัว แต่ลมต้องมาผ่านแผงแอร์ทำให้ลมไม่แรงครับ ลองหาทางเพิ่มน้ำในระบบ เช่นเปลี่ยนหม้อน้ำให้ใหญ่ขึ้นเป็นแบบหม้อน้ำแบ บ 3 ช่องนอน หรือเพิ่มหม้อน้ำเล็กๆที่มีพัดลมระบายความร้อนอัดลมต รงๆ หรือทำทั้ง 2 แบบ น่าจะแก้ปัญหาความร้อนได้ครับ ส่วนใหญ่ถ้า Tiger หรือ Sport rider ที่ไม่ทุบห้องเครื่องจะมีพื้นที่ระหว่างหม้อน้ำกับตั วเครื่องน้อยมาก ไม่อย่างนั้นจะแนะนำ หาพัดลมแบบดูดพร้อมตีบังลมบริเวณหลังหม้อน้ำอีกซักตั วครับ

เบรคหาย คือเหยียบไปมิดตามปกติ แล้วรถไม่หยุดใช่มั้ยครับ ขณะเหยียบมีเสียงลมฟืด ฟืดหรือเปล่าหรือไม่มีเสียงอะไรครับ

ถ้าไม่มีเสียงลมและใช้งานพื้นราบปกติ แสดงว่าน้ำมันเบรคเดือด น้ำมันเบรถเดือดสาเหตุน่าจะมาจากอุณหภูมิในห้องเครื่ องสูงตอนความร้อนขึ้น ลองหาทางแก้ปัญหาตามปัญหาความร้อนข้างบนก่อนนะครับพี ่ เห็นว่าพี่ยังใช้ระบบเบรคเดิมของ Sport rider และยังใช้ผ้าเบรคเกรด Standard อยู่ ถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคครั้งต่อไป เลือกผ้าเบรคเกรดสูงกว่าเดิมมาใช้แทนนะครับ

แถมอีกนิดนะครับ ถ้าพี่หาหม้อลมชั้นครึ่ง หรือ 2 ชั้นที่ใหญ่กว่าเดิม จะทำให้เบรคพี่ดีขึ้นและเหยียบเบรคนิ่มกว่าเดิม ครับ
ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godzela : 19-01-2009 เมื่อ 10:26. เหตุผล: แก้คำที่พิมพ์ผิดครับ
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-01-2009, 11:15   #17
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
พี่เล็ก (sumphang) ลองดู ระยะห่างระหว่างเครื่องกับหม้อน้ำนะครับว่าพอๆกับ Tiger คันนี้หรือปล่าว ถ้าพอๆกัน หาพัดลมดูดแบบบางและตีบังลมแบบนี้รับรองแก้ปัญหาความ ร้อนได้แน่นอนครับ

รูป เครดิต คุณหนุ่มโคราช ครับผม
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ