ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-07-2013, 02:59   #2211
CHAI-ENERGY-DEDE
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว CHAI-ENERGY-DEDE

Car Brand: TOYOTA -SportRider
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 CHAI-ENERGY-DEDE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellcorp อ่านกระทู้
Sport rider เป็นรถใหญ่น่าจะต้องเน้นแรงบิดเยอะนะครับ ไว้ฉุดกระชาก ลากๆๆๆๆ ผมคิดว่าต้อง 2J โบ หรือไม่ก็ 1Uz ครับถึงจะพอ แต่ถ้าเน้นประหยัดหน่อยก็ 2J vvti ที่พี่ใช้ก้อพอไหวนะครับ ส่วนตัวผมใช้ 1Uz-Fe ต้นปลายมาดีครับเวลาบรรทุกหนักๆ(หน้ารถลอย)ยังลากได้ ไหวอยู่ แรงเหลือกับแรงลากมันน่าจะต่างกันนะครับ แต่อัตราสิ้นเปลืองของ Uz เอาเรื่องอยู่ครับ 4-5 โลลิตร ขึ้นอยู่กับเฟืองท้ายและความกว้างของยาง
ตอนนี้ก้อกินพอ ๆ .กับ uz ครับ แก้สห้วฉีด ag ในเมือง 4โล/ลิตร ทางไกล 6โล/ลิตร ไม่เกินนี้ครับ . วิ่ง115 km/h .ความเร็วสูงสุดน้ำมันได้180 กล่องตัด ตอนนี้มันตัดที่ 160 งงครับ

CHAI-ENERGY-DEDE
(ชัย) JZ_M-1055
CHAI-ENERGY-DEDE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม