ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-08-2011, 15:15   #1826
note4you
Senior Member

รูปส่วนตัว note4you

Car Brand: SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i GAS : LPG , AG , 58LT
คะแนน: 14 note4you is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 อ่านกระทู้
ถ้าเรื่องฝาครอบวาวล์ด้านไอเสีย ร้าวบริเวณรูระบายไอน้ำมันสูบห้า-หก เครื่องตัวแรกผมก็ไม่ร้าว แต่ตัวที่สองที่ทำให้รถน้อง เจอรอยร้าว เลยขอเปลี่ยนที่ร้านตอนซื้อเครื่อง เอามาให้เลือกห้าตัว ก็ร้าวทุกตัว เลยขอสับเอาตัวที่ร้าวน้อยที่สุด แต่จุดนั้นไม่มีผลอะไรนอกจากความสวยงามเพราะฝามันเป็ นสองชั้น น้ำมันจะไม่รั่วออกมาครับ ผมเลยไม่ซีเรียสอะไร
รถเพื่อนเองผมก็ร้าว ที่เดียวกัน

ส่วนรอยแตกข้างตามรูปผมยังไม่เคยเจอครับ

คราบไอน้ำมันที่ฝาครอบ ผมก็เอาน้ำยาล้างเครื่องตามที่เชียงกงใช้ชุบกับผ้าแล ะน้ำเช็ดเอา ปล่อยไว้นานๆไม่ได้ฝุ่นจะเกาะมากและมันจะล้างออกยากค รับ
มันร้าวเพิ่มมาอีกแล้วครับ ซ่อมไม่ได้ใช่ไหมครับต้องเปลี่ยนอย่างเดียวหร๋อ

เดียวจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ
note4you is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to note4you For This Useful Post:
rider boy (14-08-2011), กัมพ์ (19-09-2011)