ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-06-2007, 00:27   #10
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
อ้าวหรอครับคุณชายต้น แล้วตอนนี้ ไปถึงไหนแล้วอะครับ ใช้ได้จิงไหมครับ วิ่งดี ประหยัดขึ้นรึเปล่า ผมเองก็ติดตามกระทู้ พี่คุณอยู่พักนึงครับ จนเวปมันเปลี่ยนๆไปอะครับ คงหายไปหมดแล้ว....
ขอรายงานผลการกินของ No Mixer ครับ วันนี้มีโอกาศได้ลองขับแบบปกติของคนทั่วไปครับ คือ 80 กม/ชม ตลอดทางครับ เพราะ วันนี้แม่ไปด้วยครับ ตอนออกจากบ้าน กดมิดลองดูครับ สรุป โดนด่าใหญ่เลยครับ 555 เลยต้อง 80 ตลอดทางครับ วันนี้รถไม่ติดครับ เพราะขับไปเล่น go kart ที่ sugar beat ถนนโล่งๆ ทั้งไปและกลับครับ ...ขากลับแวะเติมแก๊สครับ คิดในใจ ขับเนียนๆ ในเมืองแบบนี้ ถ้าหม้อเดิม คงประมาน 1.6 บาทต่อโล แต่ผลออกมานี่ ใจหายครับ มันกินอยู่ที่ 2.4 บาทนิดๆต่อโล อะครับ เซ็งเป็ดครับ เพราะ หม้อเดิม แช่ที่ 160-180 บนโทลเวย์ ก็ไม่เคยถึง 2 บาทครับ เต็มที่ 1.8 นิดๆ ...พรุ่งนี้เลยว่าจะโทรไปหาร้านแก๊สอะครับ เพราะดูๆจากที่คาดการแล้วน่าจะมาจาก ที่ไม่ได้ใส่ mixer อะครับ อากาศเข้ามากขึ้น เดินเบาก็ต้องปล่อยแก๊สมากขึ้นอะ ยิ่งถ้าอัดเต็มๆ ไม่ต้องพูดถึงครับ 3.4 บาทต่อโลเลยครับ เซ็งครับ แก้ยังไงดีอะครับ ถ้ากินขนาดนี้ ก็คงรับไม่ไหวอะครับ เริ่มเกิดอาการเสียดายตังขึ้นมาแล้วครับ แนะนำทีครับ เพราะ ตอนแรก 4000 นี่จะเอามาทำระบบน้ำมันเพิ่ม เพื่อ ดันบูสต์เพิ่มอะครับ เฮ้ออ อุตส่าห์ หลงดีใจ ว่าไม่ต้องใส่ mixer แล้วนะ จะได้วิ่งเนียน ทั้งสอง ระบบ ท่าทางอาจจะต้องใส่ mixer ละมั่งครับ .......มิกครีบ คุณชายต้น ว่าไงครับ ถ้าไม่สะดวกตอบ ให้ผมโทรไปก็ได้นะครับ แต่ที่อยากให้ตอบทางเวป เพราะคนอื่นๆ จะได้รู้ด้วยอะครับ เป็นแนวทางใหม่ๆครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mike j bo : 13-06-2007 เมื่อ 00:36.
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mike j bo For This Useful Post:
printset (08-10-2016)