ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-01-2011, 22:48   #1265
sompol
Senior Member

รูปส่วนตัว sompol

Car Brand: toyota sport rider
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 15 sompol is on a distinguished road
Smile รายงานครับ

ไปโดนมาแล้วครับ
ปรากฎว่า ซีลทอร์ค+ซีลคอหลังรั่วครับ จัดการเปลี่ยนเรียบร้อยครับ แถมยางปิดตรงที่ขันทอร์คอีก 1 ชิ้นครับ
เบาหวิวเลยครับ
พอดีได้ลองเทียบเรื่องก้านวัดดู ได้ความดังนี้ครับ
1. ท่อที่ใช้เสียบก้านวัดเป็นของ j ครับ (ท่อถอดแยกได้ด้วยครับ_ผมเพิ่งทราบครับ)
2. ผมลองเทียบก้านวัด(เอาก้านวัดเสียบเข้ากับท่อ)กับขอบ อ่างทั้ง 2 ใบ ใกล้เคียงกันครับ
ผมมีคำถาม(ข้อสงสัยดังนี้ครับ)
1. ระดับน้ำมันที่ก้านวัดใช้อ้างอิงได้ไหมครับ
2. ผมคาดว่าปริมาณน้ำมันที่ใช้ในระบบจะมากกว่าปกติ(เนื่ องจากอ่าง kz หนากว่า j )เนื่องจากหลังจากเปลี่ยนซีล ผมใช้น้ำมันเกียร์ประมาณ 7.5 ลิตร ปริมาณน้ำมันมากแบบนี้มีผลเสียไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
sompol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sompol For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)