ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-01-2011, 14:33   #1277
jojozang
Member

Car Brand: toyota
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 jojozang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ยกสูง 6 นิ้ว มุมองศาเพลามันชันมากจนรู้สึกเหมือนมันงัดแบบนั้นหรื อเปล่า

เพราะตามปกติเครื่องและเกียร์จะถูกยึดด้วยแท่นเครื่อ งและเแท่นเกียร์

มันจะให้ตัวได้เพียงเล็กน้อย โอกาสที่เครื่องจะถอยจนเพลายันเป็นได้ยาก

ยอยของเดิมก็เป็นยอยแบบสไลด้ด้วย ไม่น่ายันนะครับ

ถ้าอาการที่ว่าเกิดจากมุมเพลามันชันมาก คงต้องหายอย 8 ทิศมาใส่

และเสริมแผ่นชิมปรับองศาเฟืองท้ายให้แหงนรับกับท้ายเ กียร์มากขึ้นครับ
ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องลองดู แล้วจะมารายงานผลให้ทราบครับ แต่ผมลองโทรไปปรึกษาอู่ศรีสัมพันธ์ดีเซล เขาบอกให้ใส่ตัวกันเพลากระดกอะครับ มันจะช่วยได้ไม๊
jojozang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to jojozang For This Useful Post:
cpong67 (29-01-2011), กัมพ์ (22-04-2011)