ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-01-2008, 20:25   #5
futurecefiro
Member

รูปส่วนตัว futurecefiro

Car Brand: A31+ 1JZGTE FAN BIG TIME
Engine Type: DRIVE MY RIDE
คะแนน: 0 futurecefiro is on a distinguished road
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ...จะลองไปเช็คดูหากมีเวลา จริงๆแล้วก็ไม่ได้ซีเรียส

แต่ใจจริงแล้วก็อยากรู้นะครับ...ว่าคนที่เค้ามีเกียร ์ auto ที่ปรกติเนี่ย มันเป็นยังไง....แต่ของอย่างนี้คิดว่าน่าจะบอกยาก เพราะคงต้องลองไปขับเอง......

เมื่อกี้ลองขับมาทาง motor way กลับบ้าน...ก็เหยียบให้มันไปค้างประมาณ 140 ก่อน..แล้วก็ค่อยๆกดไปเรื่อยๆ ให้บูสมัน ขึ้นเป็นบางจังหวะ...มันก็จะพุ่งบ้าง ชะลอบ้าง...มันส์กว่าเกียร์เก่าเยอะเลยครับ

ถามนิดนึง....ถ้าเกิดวิ่งอย่างเนี้ยกะกดแช่ตลอด....อ ย่างไหนจะถนอมเกียร์กว่ากันครับ?

แล้วไมล์ผมมันสองร้อย....ถ้าเกิดเกิน ไมล์มันจะขาดเปล่าครับ?
futurecefiro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to futurecefiro For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (05-12-2009)