ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-02-2014, 23:22   #3
suncsai
Junior Member

รูปส่วนตัว suncsai

Car Brand: D-max
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 suncsai is on a distinguished road
รถผมก็เคยเป็นคับ คือรอบเครื่องตกเหมือนกัน(ไม่รุก่อนหน้านั้นผมไปซนอะ ไรมัน) เคยเป็นอยู่2-3รอบ ตอนนั้นผมก็ไม่รุจำทำยังไง และมีช่วงหนึ่งรถไปดับตรงไฟแดงผมเลยของขึ้นมานิดหนึ่ ง พอไฟเขียวปุ๊บผมยัดเกียร์Dกดคันเร่งมิดเลย รถมีอาการสะดุดนิดหน่อยตอนช่วงประมาณ4000-5000มั้ง 1ครั้ง(คิดในใจรถตูเป็นอะไรว่ะ) พอไปได้เกียร์2เกียร์ ก็ถึงจุดหมาย จอดรถฟรีเครื่องอยู่ เอะรอบเครื่องรถเรากับมานิ่งเหมือนเดิมล่ะนิ หลังจากนั้นเวลาเป็นอีกก็เลยลองวิธีนี้มันก็หายทุกรอ บ เลยลองมาเล่าสู่กันฟังครับ
รถผม D-max 1jโบเดิมๆอ่ะครับ
แต่วันนี้รถผม ลูกปืนยอยเพลากลางตัวติดตูดเกียร์มันแตก ถอดออกแล้ว ยังหาอะไหร่ไม่ได้เลย สองสามร้านแถวบ้านมันบอกไม่มีของต้องเอารุ่นอื่นไปแป ลงเอา ไม่ก็ต้องไปซื้อยอยเก่าญี่ปุ่นไปตัดต่อใหม่
ผมก็เลยไม่รุจะเอายังไงดี เลยกลับมาดุนรถเก็บเข้าบ้านไว้ก่อนและค่อยๆหาข้อมูลต ่อ(ตกลงมันไม่ผลิตหรือมันไม่ได้สั่งมา?)
suncsai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม