ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-10-2008, 06:58   #101
yongsak
Junior Member

คะแนน: 0 yongsak is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนเดิม อ่านกระทู้
วันนี้เอารถไปทำสายคันเร่งใหม่ครับ มันค่อนข้างแข็ง เหยียบทีก็ลงไปเยอะเลย
ช่างถอดมา แล้วเอาน้ำมันหยอด ๆ ลงไป ค่อยลื่นหน่อย รู้สึกดีขึ้นครับ
แต่ไม่แน่ใจ น้ำมันหมด มันจะแข็งอีกเหมือนเดิมปล่าว ช่างบอกให้หาของแท้
ค่อนข้างจะหายากครับ มันจะนิ่ม เลยครับ ในเครื่องเจ หรือ พวกเครื่องโตโยต้าอะครับ
ของผมฟรอนเทียร์ ตอนแรกก็แข็งเหมือนกันเลย กดทีก็ลงไปเยอะทำให้รถกระชาก ก็เลยให้ช่างตัดก้านขาคันเร่ง แล้วก็จัดตำแหน่งสายคันเร่งให้อยู่ตำแหน่งที่เหมาะสม ตอนนี้เหยียบนิ่มเหมือนคันเร่งไฟฟ้าเลย
yongsak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yongsak For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)