ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-10-2008, 10:54   #477
pipoo
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 pipoo is on a distinguished road
มีปัญหาจะถามครับ

พอดี Sport Rider ของผม ซื้อต่อจากคนอื่นมาอีกทีอ่ะครับ
วันก่อน เกิดอาการ ขับรถฟังเพลงอยู่ แล้วอยู่ ๆ เพลงมันก็ดับไปครับ ก็เลยสังหรใจว่า แบตหมดแง๋เลย
เปิดขึ้นมาดู โอ้วว... น้ำกลั่นแห้งทุกช่องเลย ผมก็เลยเติมน้ำกลั่นเข้าไปให้เต็มทุกช่องแล้วไปช๊าตแ บตมา 2 ชม.
ขับได้อีก 2 วัน เกิดอาการนี้อีกแล้วครับ ผมจะขับเฉพาะตอนกลางคืนน่ะครับ แล้วก็สังเกตเห็นว่า
เวลาผมจอด Start เครื่องไว้เฉย ๆ แบตมันจะค่อย ๆ หมดไปครับ แต่พอผมเหยียบคันเร่งซักพัก แบตก็จะมาอีกแล้วครับ พอติดไฟแดงซักพัก แบตเตือนอีกแล้ว ผมเลยต้องเข้าเกียร์ P แล้วเหยียบคันเร่งค่อย ๆ แล้วแบตก็จะไม่เตือนครับ แบบนี้คือ แบตเสื่อมหรือป่าวครับ หรือว่าผิดปกติที่ไหนหรือป่าวครับ
เพราะผมคิดมาตลอดว่า ถ้าเรา start เครื่องทิ้งไว้ มันก็ต้องช๊าตให้เราแล้ว แต่นี่ต้องเหยียบคันเร่งถึงจะช๊าตอ่ะครับ
pipoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม