ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-10-2011, 14:37   #9
มังกรทอง 2 J
Junior Member

Car Brand: ISUZU TFR
Engine Type: 2 JZ GE ฝาดำ
คะแนน: 0 มังกรทอง 2 J is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ผมทำงานอยู่แหลมบัง แต่กลับบ้านที่ขอนแก่นปีละ 3-4เที่ยว ใช้แก็สวิ่ง 100%ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะคัฟ มาเสียตรงช่วงล่างที่ต้องเจอกับสภาพคอนกรีตเสื่อมสภา พเท่านั้นเอง...
ต้องทำไงดีครับผมก็ต้องไปบ่อยด้วยสิ บ้านแม่บ้านผมก็อยู่ขอนแก่นเลยเมืองพลไปประมาณ 15 โล ก่อนถึงโนนศิลา เมื่อก่อนยังไม่ติดแก๊สก็ไม่มีปัญหา ไม่อยากต้องขับรถอ้อม แต่ก็ไม่รู้ว่าทางสระบุรีอ้อมรึป่าวนะเพราะเช็คดูแล้ วทำเวลาได้ดีกว่าแถมแก๊สก็กินพอๆ กัน เดี๋ยวสิ้นปีนี้ก็ต้องไปอีก แล้วถ้าจะเลยไปบ้านผมที่จังหวัดแพร่ ก็ต้องขึ้นไปทางเมืองเลยอีก ชีวิตนี้หนีภูเขาไม่พ้น ถ้าแก้ไม่ได้ก็เวรกรรมเลยล่ะ
มังกรทอง 2 J is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to มังกรทอง 2 J For This Useful Post:
tfr_jz (02-06-2012)