ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-10-2010, 22:45   #17
Aood-vvti
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Aood-vvti is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CE 300 อ่านกระทู้
ถ้า่เรื่องขันน๊อตที่ Mixer ผมขันเองก่อนส่งมอบให้ช่างติดแก๊สคับ....โดยขันขัดกั นให้แน่นรองด้วยแหวนร่องหยักกันลื่นหรือถอย เวลามีไรขึ้นมาจะได้โทษตัวเอง..อิอิ (ไม่ใช่อะไรหรอกเคยอ่านกระทู้น๊อตหลุดเข้าเครื่องมาก ่อนเลยจัดซะเิอง)
ถ้าจังหวะ แบ๊คไฟร์แรงๆ เอาไม่อยู่ครับ ขนาดหยอดกาวตราช้าง แถมด้วยอีพ็อกซี่ ก็ยังกระจายเลยครับ อิอิ

แต่ขอย้ำนะครับ ว่าถ้าไม่แบ็คจนหลุดเหมือนรถผม ถือว่าใช้งานได้ดีครับ และผมก็ยังคิดจะไปซื้อมาใส่อีกเหมือนกัน เพราะพ่อบ่นว่ากินแก๊สมากกว่าเดิม จูนไม่ลงแล้ว ก่อนแบ๊คไฟร์ใช้ Tosaki กับ Stepping Motor ครับ จูนด้วยคอม ประหยัดดี แต่พอแบ๊คไฟร์ เลยต้องเอาทุกอย่างออกก่อนเพื่อหาสาเหตุ สรุปไม่ใช่ความผิดของ Tosaki กับ Stepping Motor แต่เป็นที่เบ้าซิลิโคนของสายหัวเทียนมันหลวมครับ เลยแบ็คซะกระจาย
Aood-vvti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม