ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-08-2010, 22:44   #2
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 17 sakda_ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ p.watermelon อ่านกระทู้
1.ใช้หม้อต้มอะไรดีครับ
2.มีใครขายหม้อต้มบ้างไหมครับขอสภาพดีๆหน่อย(งบน้อยค ับ)

ขอบคุณครับ
คือไม่เข้าใจความหมายนะครับ ..
ว่ามีชุดแก้สอยู่แล้วต้องการแค่หม้อต้มหรือจะติดใหม่ ครับ หัวฉีดหรือ mix ครับแนะนำดังนี้ครับ

เครื่อง 1JZ-GTE เดิมๆ มี 280แรงม้า ตาม spec.
1.ถ้าหัวฉีดก็ KME จะsilver,gold ก็แล้วแต่งบครับ
มีตัวใหม่ที่สมาชิกไปติดมาก็ gardner ครับราคาน่าจะเบากว่าตัว KME ส่วนmix นี่ไม่แน่ใจครับรอสมาชิกท่านอื่นครับ.
2.อันนี้ไม่รุ้ครับว่าใครขายมั้งแต่ถ้าแนะนำซื้อใหม่ ดีกว่าครับเพราะหม้อต้มมันมีระยะเวลาที่ต้อง overhual เปลี่ยนพวก ไดอะแฟรมหรือถอดล้างอุปกรณ์ในหม้อต้มนะครับ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม