ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-08-2007, 10:25   #4
ceftep
Senior Member

รูปส่วนตัว ceftep

Car Brand: cef
Engine Type: swim
คะแนน: 18 ceftep is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ceftep
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eakonee อ่านกระทู้
ลองแก้ Rb ก่อนดีไหมครับ ใจเย็นๆ หาหมอดีๆหน่อย ก็น่าจะช่วยได้คับ
ผมเองเคยนั่ง RB 25 กะ 20 โบ+มิกผมว่ามันวิ่งน่ากลัวเลยนะคัน 20
นี่เครื่องโทรมด้วยนะ ล้อ 18 หน้า 10 นิ้ว มันยังดึงเลย

ส่วนถ้าจะวางเจ body นี่แถมนิดครับหาคาน 200/silvia มาใช้ด้วครับ
จะประทับใจคับ ตัวเครื่องตรงพอดีหัวไม่เฉิดไม่ต้องทำคานเป็นตัว L มาครับ
แล้วถ้ามีตังแล้วกะคิดจะติดแก๊สอยู่แล้ว ผมว่า 2J ไปเลยคับมันส์ดี
ผมออกรถมา 3 วันแอร์พัง คอมเสีย
ขับอยู่ เดือนช่วงล่างพังเปลี่ยนปีกนก
อีกเดือนไดสตาร์ทพังลูกที่ 1
อีกเดือนเปลี่ยนมาเป็นแก๊สตอนจูนแก๊ส
อยู่ๆเครื่องไม่เรียบ วายสายใหม่ เปลี่ยนคอยชุดนึง
อีกเดือนฝาวาล์วรั่วเปลี่ยน seal อีก
เปลี่ยนแล้วเอาไม่อยู่น้ำมันเครื่องรั่วจนแห้ง
จากนั้นไดสตาร์ทพังอีกตัวนึง
ล่าสุดไปโคราชมา ตอนไปลองขันแล้วก้อไม่อยู่
น้ำมันเครื่องไหลมาโดนสายพานไดชาร์ทเปียกขับไปๆ
สายพานแตกอีกเหลือครุ่งเส้นแตกที่โคราชเลยไม่มีอะไหล ่ค่ำแล้วด้วย
ตัดใจปิดไฟขับกลับจากโคราชคืนนั้นเลย(เปิดไฟเครื่องด ับ)
ตอนนี้รถผมจอดทิ้งใว้ข้างบ้านอยู่ งอลมัน ยังไม่ใด้ซ่อมเลย
ในความเข้าใจผมเครื่องเจมันทนเลยอยากทราบว่าถ้าวางเจ
ไปแล้วจะเจอเรื่องพวกนี้บ้างมะครับ
ceftep is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม