ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-12-2009, 00:54   #13
badcompany
Junior Member

Car Brand: BENZ 190E
Engine Type: 2JZ VVTI
คะแนน: 0 badcompany is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TongAE111 อ่านกระทู้
ขอเพิ่มเติมให้หน่อยครับ เกี่ยวกับใส่กล่องจูน

1. ทำเครื่องให้ครบ ๆ ก่อน Wiring อย่าให้หลุด
O2sensor ครบ wiring เกียร์ครบ Map sensor
ตรงรุ่น ไม่ลืม Air temp ปั้มติ๊กแรงดันได้

2. ใส่กล่องจูน E-manage ปรับไฟ Advance ขึ้น
ตอนรอบออกตัวถึง 3000 rpm หลังจากนั้นลด
ไฟ ปรับ น้ำมันลง ตอนรอบสูง VVT-i เปิดเต็ม รอบ
สูงใกล้ ๆ รอบตัด เพิ่มไฟเข้าไปอีก เพราะ กล่อง
มันจะ Retard เพื่อคุมแรงม้า น่าจะได้ม้าอีก
หน่อย
ผมสนใจที่พี่และหลายๆคนบอกนะครับเรื่องwiringผมกะว่า ถ้ามีเวลาวันไหนว่างๆจะลองหาอู่เช็คดูครับ อาจจะยากซักหน่อยเพราะผมอยู่เชียงใหม่ แต่จะลองครับ เรื่องพ่วงกล่องก็น่าสนแต่จะหาคนจูนได้ดีแค่ไหนคงต้อ งวัดดวงดู
badcompany is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to badcompany For This Useful Post:
A31@udon (24-12-2011)