ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-05-2009, 00:21   #5
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ v6fourcam อ่านกระทู้
วิ่ง110ไม่ร้อนแต่พอ140ร้อนเกินครึ่งจนเกือบฮีท(วิ่ง ทางไกล)ต้องยกคันเร่งกลับมาที่100ถึงเหลือครึ่งหนึ่ง อาการนี้เปนที่วาล์วน้ำเริ่มมีปัญหารึเปล่าคับ (วิ่งในเมืองปรกติครับ) มันงงๆๆๆๆๆ
ที่ว่า เกินครึ่ง จนเกือบฮีท นั้น มันเกินไปเท่าไหร่ (ถ้าเป็นเกจ์เข็ม ให้ของระดับของเข็มให้หน่อยครับ 1/2 หรือ 2/3 หรือ 3/4 ของระดับเกจ์สูงสุด หรือถ้าบอกเป็นตัวเลขได้ยิ่งดีครับ) การวิเคราะห์ จะได้ วิเคราะห์ได้ละเอียดครับ หรือจะอ่านข้อมูลจากกระทู้ที่คุณปลัดแนะนำก็ได้ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ICE-VIGO อ่านกระทู้
ลองเอาไปอ่านดู คับ ลุงมูลได้ให้ ความรู้เอาไว้ เยอะ มากๆ http://clubjz.net/showthread.php?t=3563
ผมกำลังมีความคิดว่า จะรวบรวมข้อมูลจากกระทู้ต่างๆที่ถามเรื่องระบบระบายค วามร้อนด้วยน้ำของเครื่องยนต์ เอาไปไว้ในที่เดียวกันใน Forum Technical ซึ่งผมก็เล็งกระทู้ของคุณปลัดไว้ด้วยครับ จึงขออนุญาตไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ v6fourcam อ่านกระทู้
แปลงเปนดิจิตอลจอโค้งแล้วคับ....เมื่อก่อนไม่เป็นนิ. ...เพิ่งจะเปนช่วงนี้แหละคับ
ใช้งานเครื่องยนต์ไปเรื่อยๆ มันก็มีโอกาสเสื่อมบ้างแหละครับ ลองอ่านข้อมูลในกระทู้ที่คุณปลัดแนะนำก่อนก็ได้นะครั บ ในนั้น มีข้อมูลค่อนข้างเยอะ น่าจะมีซักประเด็นที่ตรงกับปัญหาของคุณบ้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 10-12-2009 เมื่อ 14:31.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม