ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-04-2009, 16:09   #579
asake
Member

คะแนน: 0 asake is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HipPo_kUnG อ่านกระทู้
ขอคำแนะนำด้วยครับ พี่ๆทุกท่าน

ผมกำลังจะซื้อ sport rider 1999 เครื่อง 5L
สภาพภายนอก ก็โอเค (เป็นของพี่ที่ทำงาน)

ซื้อมาแล้วอยากจะเอามาวาง JZ จะวางเครื่องตัวไหนดี
เอาแบบประหยัด ไม่ต้องแรงมาก แต่ไม่อึดอัดเกินไป ขับทางไกลซะส่วนใหญ่ 100-120km/h

และต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ ซื้อเครื่อง วางเครื่อง และติดแก๊ส (ฟิกมิกซ์) และเทิร์นเครื่องเดิมด้วย
ใช้เกียร์ของ JZ ที่มากับเครื่อง หรือชนเกียร์เดิมดีกว่าครับ

แล้วก็คัยมีร้านวางดีๆ จบๆ ราคาไม่แรง แนะนำบ้างครับ

ป.ล. พี่เค้าขายให้ 290,000 ไม่ทราบ แพงรึป่าว (เป็นรุ่นท๊อป เบาะหนังน่ะครับ)

ผมต้น 0837172244 อยากเข้าเป็นสมาชิก sport rider กินเจ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ผมก็ใช้รุ่นเดียวกันครับ ของผม 2j ไม่โบ ก็ดีครับถือว่าโอเค เฟีองท้ายเดิม ออกตัวต้องกดหน่อย ถ้าขับไม่เร็วผมว่าตัวนี้ก็โอเคนะ เปลื่ยนเฟียงท้ายสูงหน่อยน่าจะประหยัดกว่านีครับ ผมวิ่งอยู่ 1.60-1.90 บาทต่อ กม. 90-160 km/h (แก๊สนะครับ ห้า ห้า)ครับ ส่วนใหญ่ผมวิ่งทางไกล แต่ตอนนี้ผมอยากได้ 2j-bo มากเลย เสียดายไม่ได้ลงตั้งแต่ต้น รอเครื่องนี้หมดแรงก่อน ค่อยว่ากันใหม่ ใช้ในครอบครัวใหญ่ดีมากครับ ภาษีแพงกว่าชาวบ้านครับต้องทำใจ เก็บเสียงดีๆผมว่าน่าใช้ครับ อิอิ
asake is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม