ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ! Useful Information (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=14)
-   -   แนะนำเรื่อง โอริงหัวฉีดครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=21545)

retro_boy 22-08-2008 07:40

แนะนำเรื่อง โอริงหัวฉีดครับ

คืออยาก จะบอกว่าเวลาโอริงมันเสื่อมอ่ะครับแล้วเราก็ต้องไปหา เทียบซีลใช่มั้ย ครับผมลองดูแล้วครับศูนย์ไม่มีนะครับ มีแต่ 2j ครับ ผมก้เลยลองเอาซีลอย่างดีมาลองใส่ดู ปรากฏว่างานเข้าครับ555+ รั่วยิ่งกว่าของเดิมอีก (เวรกำ) ต้องรื้ออีกรอบที่ 2 แล้วโอ โห ถ้าใครเคยรื้อรางหัวฉีดจะรู้ว่าเหนื่อยมากครับ ถอดออกหมดครับยกเว้น ท่อร่วมอย่างเดียว ลิ้นปีกผีเสื้อก็ถอดนะ คิดดูครับ จึงอยากจะแนะนำครับส่าให้ซื้อปะเก็นชุดใหญ่ แท้มา 1 ชุดเลยครับ 5000 กว่าๆมีหมดครับ ทั้งเครื่องคุ้มกว่านะครับ เอาไว้เปลี่ยนส่วนอื่นอีก วันหน้า เพราะบางชิ้น ไม่มีขาย เทียบเอาก็ไม่ค่อยตรงครับ แล้วก็หายากมากๆๆ
2 J หาง่ายกว่าเยอะครับ แต่ถ้าเป็นอะไหล่มือ 2 เนี่ย 1j จะหาง่ายกว่าครับ 55+

ปล. ต้องนี่เครื่องผมกลับบ้านเก่าไป แล้ว ครับเอาไปซัดดู หลังจากทำสงสัย ชาร์พจะไปแล้วครับดัง แก็กๆๆ มาจากในเครื่องหรือฝาครอบวาล์ว ก็ไม่รู้ยังไม่ได้ดูรถเลย เซ็งครับๆๆกะ ว่าจะส่งให้ช่างเปลี่ยนปะเก็น ทั้งตัวไป เลยครับ 555+(ที่เล่ามาเนี่ยครับ ยังไม่รวมพวกปลั้กไฟ หรือ พวกเซนเซอร์ต่างๆๆที่ กรอบและ เสียหายอีกนะครับ555+ รื้อที นีง เฮ้อ):(

เด็กดำเนิน 14-09-2008 02:55

เด็กดำเนินอะ

ดีคับ รื้อทั้งทีก็เปลี่ยนปะเก็นใหม่หมดเลย เครื่องจะได้ไม่เยิ้มๆๆๆ แห้งๆๆ เออว่าแต่ทำทีนึงอะรวมทั้งหมดอะกี่ตาง:rolleyes:

Moonlight 14-09-2008 10:25

การจะซื้อยางโอริงเพื่อใช้กับหัวฉีด ต้องซื้อโอริงชนิดพิเศษครับ เป็นประเภท ยางทนความร้อนสูงและทนการกัดกร่อนของน้ำมันเบนซินด้ว ยครับ ผมไม่ทราบแหล่งซื้อนะครับ แต่คิดว่า ศูนย์น่าจะมีครับ

retro_boy 14-09-2008 10:40

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight (187154 กระทู้)
การจะซื้อยางโอริงเพื่อใช้กับหัวฉีด ต้องซื้อโอริงชนิดพิเศษครับ เป็นประเภท ยางทนความร้อนสูงและทนการกัดกร่อนของน้ำมันเบนซินด้ว ยครับ ผมไม่ทราบแหล่งซื้อนะครับ แต่คิดว่า ศูนย์น่าจะมีครับ

ถามแล้วอ่ะครับน้ามูล ไม่มีเลยครับมีแต่ชุดใหญ่ 6000 กว่าบาทครับ ใครรู้ที่ซื้อบอกด้วยนะครับ(ของแท้นะครับ)

teeded 15-09-2008 01:46

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retro_boy (174878 กระทู้)
คืออยาก จะบอกว่าเวลาโอริงมันเสื่อมอ่ะครับแล้วเราก็ต้องไปหา เทียบซีลใช่มั้ย ครับผมลองดูแล้วครับศูนย์ไม่มีนะครับ มีแต่ 2j ครับ ผมก้เลยลองเอาซีลอย่างดีมาลองใส่ดู ปรากฏว่างานเข้าครับ555+ รั่วยิ่งกว่าของเดิมอีก (เวรกำ) ต้องรื้ออีกรอบที่ 2 แล้วโอ โห ถ้าใครเคยรื้อรางหัวฉีดจะรู้ว่าเหนื่อยมากครับ ถอดออกหมดครับยกเว้น ท่อร่วมอย่างเดียว ลิ้นปีกผีเสื้อก็ถอดนะ คิดดูครับ จึงอยากจะแนะนำครับส่าให้ซื้อปะเก็นชุดใหญ่ แท้มา 1 ชุดเลยครับ 5000 กว่าๆมีหมดครับ ทั้งเครื่องคุ้มกว่านะครับ เอาไว้เปลี่ยนส่วนอื่นอีก วันหน้า เพราะบางชิ้น ไม่มีขาย เทียบเอาก็ไม่ค่อยตรงครับ แล้วก็หายากมากๆๆ
2 J หาง่ายกว่าเยอะครับ แต่ถ้าเป็นอะไหล่มือ 2 เนี่ย 1j จะหาง่ายกว่าครับ 55+

ปล. ต้องนี่เครื่องผมกลับบ้านเก่าไป แล้ว ครับเอาไปซัดดู หลังจากทำสงสัย ชาร์พจะไปแล้วครับดัง แก็กๆๆ มาจากในเครื่องหรือฝาครอบวาล์ว ก็ไม่รู้ยังไม่ได้ดูรถเลย เซ็งครับๆๆกะ ว่าจะส่งให้ช่างเปลี่ยนปะเก็น ทั้งตัวไป เลยครับ 555+(ที่เล่ามาเนี่ยครับ ยังไม่รวมพวกปลั้กไฟ หรือ พวกเซนเซอร์ต่างๆๆที่ กรอบและ เสียหายอีกนะครับ555+ รื้อที นีง เฮ้อ):(

ถอดแค่ลิ้นปีกผีเสื้อกับตัวชดเชยรอบก็เอาออกมาทั้งรา งแล้วไม่ใช่หรอครับ :frown:

apiwat 2029 15-09-2008 02:03

อิอิ เคยเหมือนกันครับ ถอดหัวฉีด รื้อเยอะนะครับ อีกอย่างที่เซ็งคือน๊อตตัวในๆที่อยู่ติดห้องโดยสาร

เนี่ยแหละ ถ้าเป็นผมนี่ใส่ไปแล้วมันรั่วอีก คงต้องทำใจก่อนซักสองวันค่อยรื้อแล้วก็ประกอบใหม่ครั บ

:) :)

retro_boy 15-10-2009 22:01

มาอัพให้ครับ เวลาถอดไม่ต้องถอดรางออกมาครับ ถอดออกมาแต่หัวฉีดครับ....สบายไม่ต้องรื้ออะไรเลยครั บ

ส่วนเรื่องโอริงเบิกของ 2 J มาใส่ได้เลยครับ ตรงกันพอดี

ถามเขา เขาบอกว่ามีขายแยกอ่ะครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 06:16