ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-04-2011, 11:48   #1
A.CUEL
Senior Member

รูปส่วนตัว A.CUEL

Car Brand: VIGO
Engine Type: 2JZ-GTE/JZ_M-1641
ที่อยู่: Pattaya,Laemchabang SRT Racing,Sriracha,Sukothai,phitsanuloke
คะแนน: 16 A.CUEL is on a distinguished road
Talking ถามพี่ๆเพื่อน ก๊วน Vigo ครับจะแปลงหน้าเป็น New Fortuner

พอดีอยากจะแปลงหน้าใหม่อ่ะครับ แต่ลองดูตัวกันชนของ Fortune แล้วมันมี คิ้วติดมาทุกอันเลยครับ
อยากทราบว่าพวกพี่ๆที่แปลงหน้าเป็น Fortune ใช้กันชนตัวไหนครับ และใช้งบประมาณประมาณเท่าไรครับ
A.CUEL is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to A.CUEL For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 17-05-2011, 23:55   #2
body
Junior Member

รูปส่วนตัว body

Car Brand: volvo
Engine Type: 2jz ge
คะแนน: 0 body is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A.CUEL อ่านกระทู้
พอดีอยากจะแปลงหน้าใหม่อ่ะครับ แต่ลองดูตัวกันชนของ Fortune แล้วมันมี คิ้วติดมาทุกอันเลยครับ
อยากทราบว่าพวกพี่ๆที่แปลงหน้าเป็น Fortune ใช้กันชนตัวไหนครับ และใช้งบประมาณประมาณเท่าไรครับ
อ่านในกระทู้ของ www.vigothailand.com

มีเรื่องเกี่ยวกับการแปลงหน้าเป็นนิวจูน และจูนเก่าเยอะ หรือเข้าไปที่หน้าซื้อขาย มีร้านรับทำหลายที่ครับ

ราคาก็แล้วแต่ล่ะแห่ง จูเก่าหมื่นกว่าๆ จูใหม่ เกือบๆสองหมื่น

ของผมแปลงหน้าจูนเก่า ซื้อของมือสองจากในเว็บนั้นแหละ รวมทั้งหมด ประมาณ 8,000 มั๊ง รวมคิ้วล้อด้วย เอามาติดเอง ติดนานแล้ว

ผมว่าต้องติดคิ้วล้อด้วยครับจึงจะสวย ถ้าไม่ติดก็ต้องตัดโป่งบริเวณกันชนหน้าออก
body is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to body For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว