ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-01-2008, 18:57   #1
LINLEE
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 LINLEE is on a distinguished road
ถาม คุน พี่ ศิวเดช ครับ .......

สวัสดี ครับ .......รบกวน ถาม หน่อย ครับ .......
รถผม อีซุ เครื่อง 1JZ- td-06-7 ตูด 60 ผม ตั้ง บูส 0.7 ครับ mix 30 หม้อ star gas
...อาการ มีอยู่ ว่า .......
รถ มี การ บูสไม่ ค่อย มา ต้อง click down ช่วย เร่ง ไม่ค่อย ขึ้ย บูสไม่ค่อย มา...
ควร แก้ ไข อย่า งไร ดี ครับ เวลา ยกสวนเร็ว เบา ดับ ครับ .......
LINLEE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-01-2008, 00:55   #2
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
เป็นกำลังใจครับ
อยากช่วยตอบแต่เค้าถามพี่ศิวเดชอ่ะครับ
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-01-2008, 12:09   #3
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakhonsawancar อ่านกระทู้
อยากช่วยตอบแต่เค้าถามพี่ศิวเดชอ่ะครับ
เอาน่า...ตาต่อ พี่ศิวเดชยังไม่มา ก็อาจารย์ต่อคอนหวันแนะนำไปพลาง ๆ ก่อนก็ได้นิ
เก่า 24-01-2008, 05:31   #4
siwadej

คะแนน: 0 siwadej is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LINLEE อ่านกระทู้
สวัสดี ครับ .......รบกวน ถาม หน่อย ครับ .......
รถผม อีซุ เครื่อง 1JZ- td-06-7 ตูด 60 ผม ตั้ง บูส 0.7 ครับ mix 30 หม้อ star gas
...อาการ มีอยู่ ว่า .......
รถ มี การ บูสไม่ ค่อย มา ต้อง click down ช่วย เร่ง ไม่ค่อย ขึ้ย บูสไม่ค่อย มา...
ควร แก้ ไข อย่า งไร ดี ครับ เวลา ยกสวนเร็ว เบา ดับ ครับ .......
ขอโทษด้วยครับเมื่อ2วันก่อนเข้ามาตอบกระทู้ไม่ได้เลย รูมิกซ์ 30 กับบูสท์ 0.7 มันก็สมส่วนแล้วนิครับ แต่ถ้าอาการบูสท์ไม่ค่อยมาต้องคอยกดเร่งเรื่อยๆ ผมว่าน่าจะเป็นที่เทอร์โบแล้วมั้งครับ เช่น โข่งหลังใหญ่ไปรึเปล่า? เป็นต้น ส่วนเวลายกคันเร่งแล้วดับมันเกิดขึ้นได้จากหลายสาเหต ุครับ เช่น ต่อท่อเดินเบามาที่หน้าลิ้นเร่งหรือไม่? , มอเตอร์เดินเบาเสียหรือไม่? , แก๊สท่วม , แก๊สบาง เป็นต้น
siwadej is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-01-2008, 21:10   #5
LINLEE

คะแนน: 0 LINLEE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakhonsawancar อ่านกระทู้
.....ตอบ ก็ได้ ครับ พี่ ......อิอิ......
LINLEE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-01-2008, 21:11   #6
LINLEE

ขอบ คุนนะครับ ......
เก่า 24-01-2008, 21:41   #7
Reloaded
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 Reloaded is on a distinguished road
เอาใจช่วยครับ
Reloaded is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ