ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-06-2009, 22:36   #1
topphy
Senior Member

รูปส่วนตัว topphy

Car Brand: ไมตี้ แคปซื้อมา ปี 94
Engine Type: 1jz ge+lpg
คะแนน: 17 topphy is on a distinguished road
เวลา ไช้แก๊ส เปิดแอร์ แล้ว รอบตก เดินไม่เรียบ

แต่ เวลา เหยียบ วิ่ง ไปแล้ว ก็ไม่ เป็น ไร เท่าไหร่

ถ้า ปิดแอร์ ตอน จอด เฉยๆ ก็ นิ่ง ดี นะ

แล้ว อยาก รู้ ด้วย ครับ ว่า เครื่อง 1เจ ธรรม ดา ฝาดำ ติดแก๊ส lpg ระบบ มิกซ์
(พูดถูกป่าวไม่รู้เพิ่งมาไช้แก๊สครับ)

เฉลี่ย แล้ว วิ่ง กม.ละ กี่ บาท ครับ เอา แบบ ปกติเลยนะครับ

แล้ว แบบ กินๆ เลย นี่ กม. ละ กี่ บาทครับ

ขอบ คุณ มากๆ ครับ
topphy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-06-2009, 08:12   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy อ่านกระทู้
แต่ เวลา เหยียบ วิ่ง ไปแล้ว ก็ไม่ เป็น ไร เท่าไหร่

ถ้า ปิดแอร์ ตอน จอด เฉยๆ ก็ นิ่ง ดี นะ

แล้ว อยาก รู้ ด้วย ครับ ว่า เครื่อง 1เจ ธรรม ดา ฝาดำ ติดแก๊ส lpg ระบบ มิกซ์
(พูดถูกป่าวไม่รู้เพิ่งมาไช้แก๊สครับ)

เฉลี่ย แล้ว วิ่ง กม.ละ กี่ บาท ครับ เอา แบบ ปกติเลยนะครับ

แล้ว แบบ กินๆ เลย นี่ กม. ละ กี่ บาทครับ

ขอบ คุณ มากๆ ครับ
อาการแบบนี้คือแก๊สมันบางไปครับ แก๊สบางในรอบเดินเบา ให้ปรับจูนให้มันกินมากขึ้นนิดอ่ะครับ เพราะจังหวะแอร์ทำงานมันต้องการแก๊สมากขึ้นด้วยอ่ะคร ับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-2009, 18:10   #3
topphy

รูปส่วนตัว topphy

Car Brand: ไมตี้ แคปซื้อมา ปี 94
Engine Type: 1jz ge+lpg
คะแนน: 17 topphy is on a distinguished road

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
อาการแบบนี้คือแก๊สมันบางไปครับ แก๊สบางในรอบเดินเบา ให้ปรับจูนให้มันกินมากขึ้นนิดอ่ะครับ เพราะจังหวะแอร์ทำงานมันต้องการแก๊สมากขึ้นด้วยอ่ะคร ับ
แล้ว เครื่อง 1 เจ ธรรมดา ตอน นี้ มัน กิน โลละ เท่าไหร อะ พี่

แบบ เปลืองๆ เลย นะ แล้ว ประหยัด สุด เท่าไหร่ ครับ

ตอน นี้ ผม ว่า รถ ผม กิน มาก เลย

แต่ ไมล์ ไช้ ไม่ได้ เลย ไม่ รุ้ กิน ประ มาน เท่าไหร่
topphy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-06-2009, 08:41   #4
nuhm
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: ISUZU TFR 2800 Turbo
Engine Type: 2JZ GE VVT-i
คะแนน: 16 nuhm is on a distinguished road
ของผมก็เป็นครับ
ยิ่งถ้าตอนเลี้ยวจะยิ่งสั่นเกือบดับ

คิดว่าเป็นเพราะตัวชดเชยรอบเลี้ยวมันเอาแต่อากาศเข้า ไม่มีแก๊สเข้า
คือ ท่อดูดอากาศมันอยู่ก่อนมิกเซอร์

วิธีแก้ไขก็คือ
เอาท่อดูดอากาศมาอยู่หลังมิกเซอร์ครับ
แต่ต้องดัดแปลงอีก
nuhm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-06-2009, 18:12   #5
leptonman
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 1 jte
คะแนน: 0 leptonman is on a distinguished road
1 j bo /mt ตัวรถไมตี้ ทางไกล 1.50 b./km.110-120 km/h
in city 1.75b./km ครับ
leptonman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-2009, 00:22   #6
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leptonman อ่านกระทู้
1 j bo /mt ตัวรถไมตี้ ทางไกล 1.50 b./km.110-120 km/h
in city 1.75b./km ครับ
ประมาณเนี้ยอ่ะครับ หรืออาจจะมากกว่านิดหน่อยครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-06-2009, 08:55   #7
Thehngog

รูปส่วนตัว Thehngog

Car Brand: MISUBISHI STRADA
Engine Type: 1JZ ฝาดำ+LPG AG BY KKS
คะแนน: 16 Thehngog is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง Thehngog
ของผมstrada1jฝาดำ+lpg+lamda ประมาณ1.60/กิโลครับ 100-120 ถ้าเหยียบมากกว่านี้ก็กินเพิ่มมากขึ้นอีกหน่อยอ่ะครั บ
Thehngog is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ