ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-04-2010, 13:14   #1
jevorn
ClubJZ Web Register

Car Brand: Benz W124 230E
Engine Type: RD 28
คะแนน: 0 jevorn is on a distinguished road
Smile สมาชิกใหม่ครับ รบกวนด้วยครับ (เครื่องยนต์ + Gas)

รถผม W 124 อยากถาม พี่ๆผู้รู้ครับว่าจะ วางเครื่อง อะไรดี และติดแก๊สด้วยครับ ค่าใช่จ่ายเท่าไหร่ครับ
ถ้าพี่คนไหน มีความกรุณาแนะนำอู่ที่ทำแล้วจบ ราคาไม่แรง ช่วยนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
jevorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-2010, 22:12   #2
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jevorn อ่านกระทู้
รถผม W 124 อยากถาม พี่ๆผู้รู้ครับว่าจะ วางเครื่อง อะไรดี และติดแก๊สด้วยครับ ค่าใช่จ่ายเท่าไหร่ครับ
ถ้าพี่คนไหน มีความกรุณาแนะนำอู่ที่ทำแล้วจบ ราคาไม่แรง ช่วยนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าไม่ชอบออกตัวแข่งกะวีออส ก็ตัว 2JZ-VVTI กะติดแก็สหัวฉีดน่าจะพอครับเปลี่ยนเฟืองท้ายเพิ่มหน่ อยซักขนาด 4.5 ก็พอไหว
ส่วนราคาผมไม่แน่ใจว่าเท่าไรเพราะราคาเครื่องมันเปลี ่ยนแปลงตลอดครับ จะให้ดีโทรถามพี่เคคลอง 3 เลยครับ
เบอร์ในบอร์ดนี้แหละ พี่เขารับวางเครื่องพร้อมติดแก็ส
มีสมาชิกไปแก้งานกับพี่เขาแล้วจบก็เยอะ ในตอนนี้ก็คงแนะนำพี่เคหล่ะครับ ไกลหน่อย คิวเยอะแต่ถ้าวางแล้วจบผมว่าคุ้มนะครับ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-2010, 23:43   #3
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakda_ อ่านกระทู้

ถ้าไม่ชอบออกตัวแข่งกะวีออส ก็ตัว 2JZ-VVTI กะติดแก็สหัวฉีดน่าจะพอครับเปลี่ยนเฟืองท้ายเพิ่มหน่ อยซักขนาด 4.5 ก็พอไหว
ส่วนราคาผมไม่แน่ใจว่าเท่าไรเพราะราคาเครื่องมันเปลี ่ยนแปลงตลอดครับ จะให้ดีโทรถามพี่เคคลอง 3 เลยครับ
เบอร์ในบอร์ดนี้แหละ พี่เขารับวางเครื่องพร้อมติดแก็ส
มีสมาชิกไปแก้งานกับพี่เขาแล้วจบก็เยอะ ในตอนนี้ก็คงแนะนำพี่เคหล่ะครับ ไกลหน่อย คิวเยอะแต่ถ้าวางแล้วจบผมว่าคุ้มนะครับ
ขอบคุณครับ ร้านผมทำแผงครับ แต่แลกด้วยคำว่า จบ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
CIVIL (25-04-2010), jevorn (25-04-2010), krupree (26-04-2010)
เก่า 25-04-2010, 03:39   #4
ิbcbc
Senior Member

Car Brand: BENZ124
Engine Type: 2JZVVTI
คะแนน: 15 ิbcbc is on a distinguished road
ขออนุญาตแจมด้วยครับ...ติดตามผลงานคุณเค คลอง3 อยู่นานแล้ว เชื่อมั่นและศรัทธาว่า ปราบ W124 ได้จบ...ของผมเหลือปัญหาเดียว คือ เข้าใจว่าเพลากลางกระพือเล็กน้อย (แบบว่ามีเสียงพรืด ๆ ๆ เบาๆ เป็นจังหวะๆ มาที่พวงมาลัย ไม่มาก เหมือนล้อวิ่งผ่านลูกระนาดลูกเล็กหลายๆ ลูกในหมู่บ้าน เกียร์นิ่งไม่สั่นในทุกรอบ) ขอปรึกษาว่า จัดการถอดเพลากลางมาทั้งสองท่อน เพื่อแค่ ถ่วงหาสมดุลย์แบบละเอียดๆ ได้หรือไม่ครับ ใช้อยู่ทุกวันปกติรับได้ หากไปตั้งใจฟังเพื่อหาเรื่องกับมันก็ไม่ได้ยิน ผู้โดยสารบอดนิ่มดีแล้ว แต่เราขับ เรารู้ว่า มีกระพือแถวท้ายๆ เล็กๆ น้อย กำลังเปลี่ยนบู๊ชหิ้วเฟืองท้ายอีกคู่ รอนิด จะแจ้งว่าเอาอยู่หรือไม่ (เปลี่ยนย้อยท์ท่อนหน้าของ โตต้า ขนาด 40 มม.ไปแล้วกากบาท แน่น ตุ๊กตาโอเค ย้อยท์ตัวหลัง ยางแน่บตึบ ยางสมบูรณ์ทุกเส้นแล้ว)
ิbcbc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-2010, 20:09   #5
jevorn
ClubJZ Web Register

Car Brand: Benz W124 230E
Engine Type: RD 28
คะแนน: 0 jevorn is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ ร้านผมทำแผงครับ แต่แลกด้วยคำว่า จบ
พอบอกได้หรือเปล่าครับ ว่าเท่าไหร่

ถ้าสนใจวาง แล้วจะได้คิวเมื่อไหร่ครับ
jevorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ