ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-09-2008, 11:57   #81
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
Smile

เริ่มเข้ามากันเยอะแล้ว อบอุ่นดีครับ

พี่ Pthatsana ลองเปลี่ยนหัวเทียน ดู ด้วยนะครับ อาการเดินเบาไม่เรียบ แล้วค่อยปรับที่จานจ่ายไฟอีกทีนึง แบบตั้งไฟอ่อน ไฟแก่ ประมาณนี้อะครับ ผมเคยเป็น ทำแบบนี้หายอะครับ เลยแนะนำ

พี่ kai007 1j หรือ 2j ครับ แล้วบิ๊กเอ็มรุ่นไหนครับ เดิมผม 4.1 มาใช้ 4.3 ปลายดีขึ้นครับ
ของบิ๊กเอ็มเครื่องเบนซิล ลองถามเชียงกง ดูนะ เอาแบบเปิดหน้า เพราะ เวลาเปลี่ยนมันเปลี่ยน
ง่าย ยกลูกใส่ เลยครับ ถอดลองได้ด้วย ลูกนี้ไม่ดี เอาลูกโน้นใส่ ง่ายมากครับ

พี่ Lay เจอกันทักบ้างนะครับ พริบไฟ ใส่ก้อได้ อิอิ รถผมจำง่าย เตี้ย สีทอง ขับกวนทีน ๆ อะครับ 5 5 5
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2008, 13:39   #82
kai007
Junior Member

คะแนน: 0 kai007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนเดิม อ่านกระทู้
เริ่มเข้ามากันเยอะแล้ว อบอุ่นดีครับ

พี่ Pthatsana ลองเปลี่ยนหัวเทียน ดู ด้วยนะครับ อาการเดินเบาไม่เรียบ แล้วค่อยปรับที่จานจ่ายไฟอีกทีนึง แบบตั้งไฟอ่อน ไฟแก่ ประมาณนี้อะครับ ผมเคยเป็น ทำแบบนี้หายอะครับ เลยแนะนำ

พี่ kai007 1j หรือ 2j ครับ แล้วบิ๊กเอ็มรุ่นไหนครับ เดิมผม 4.1 มาใช้ 4.3 ปลายดีขึ้นครับ
ของบิ๊กเอ็มเครื่องเบนซิล ลองถามเชียงกง ดูนะ เอาแบบเปิดหน้า เพราะ เวลาเปลี่ยนมันเปลี่ยน
ง่าย ยกลูกใส่ เลยครับ ถอดลองได้ด้วย ลูกนี้ไม่ดี เอาลูกโน้นใส่ ง่ายมากครับ

พี่ Lay เจอกันทักบ้างนะครับ พริบไฟ ใส่ก้อได้ อิอิ รถผมจำง่าย เตี้ย สีทอง ขับกวนทีน ๆ อะครับ 5 5 5
1เจ ge ครับพี่ี บิ๊กเอมรุ่นก่อนฟรอนเทียอ่ะครับ เห็นมีคนบอกหลายคนละอ่ะครับให้ใส่ของบิ๊กเอมเบ็นซิน ลูกนึงแพงไหมพี่ถ้าเทียบกะเซดริกอ่ะ
kai007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2008, 14:51   #83
Pthatsana
Member

คะแนน: 0 Pthatsana is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนเดิม อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ กะว่าวันอาทิตย์นี้จะลองทำดูเหมือนกันครับ
Pthatsana is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-09-2008, 15:55   #84
คนเดิม

คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kai007 อ่านกระทู้
1เจ ge ครับพี่ี บิ๊กเอมรุ่นก่อนฟรอนเทียอ่ะครับ เห็นมีคนบอกหลายคนละอ่ะครับให้ใส่ของบิ๊กเอมเบ็นซิน ลูกนึงแพงไหมพี่ถ้าเทียบกะเซดริกอ่ะ
ไม่น่าจะแพงอะครับ ผมเอาของเดิมเทิร์นไป เขาใส่ให้ด้วย พร้อมน้ำมัน เขาเอาสามพัน
ของเซดริก เห็นขาย ๆ กัน ในนี้น่าจะประมาณ แปด เก้าพัน นะครับ ลองถามหลาย ๆ ร้านอะครับ
เปรียบเทียบกัน ถ้าถามร้านเดียวโดนฟันแน่ครับ
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-09-2008, 20:55   #85
คนเดิม

Smile

ปัญหาเรื่องเกจ ความร้อนขึ้นสูง ขณะที่ใช้งานในความเร็วสูง และ ขับแช่

ตามที่ผมตั้งกระทู้ไว้ ก็เลยมาตอบไว้ในนี้นะครับ ว่าแก้หายแล้ว โดยมีรายละเอียดดังนี้
วันนี้ตื่นเช้า ขับรถไปหาพี่จิ้ง ที่ชลบุรี ก่อนถึง แวะซื้อเกจวัดของ EFI พร้อม 1800 บาท
พร้อมอะแดปเตอร์ 600 บาท ไปถึงก็จอดรถ คุยกับพี่จิ้งสักพัก พี่เขาก็ให้ความรู้เรื่องนั้นเรื่องนี้ไป
อะครับ สักพัก ดูนาฬิกา ตายแล้วเที่ยงแระ ยังไม่ได้กินข้าวเช้าเลย เลยขอตัวกลับครับ
เพื่อจะมาใส่เกจวัด พอมาถึง ไฟแดงอ่าวอุดม เจอวีโก้ (สมใจอยากแระคราวนี้) ผมอยู่ต่อท้าย
พอไฟเขียว ผมขับจี้ตูด พอเขารู้ผมจี้ เขากดหนี (เครื่องสามพัน แต่งรถสวย สไตล์วัยรุ่น)
ผมกดตามติด ๆ ครับ พอถึงสะพานลอยแยกเข้านิคมแหลมฉบัง เขาต้องหลบให้ผมแซงอะครับ
เพราะรถผมจี้ตูดเขามาก เขาหนีไม่ออก ผมมองเห็นควันเขาดำ ท่วมเลยครับ หลังจากนั้น
เขาก็เป็นฝ่ายตามผมอย่างเดียวครับ แซงผมก้อไม่ได้ เพราะผมทิ้งห่างพอสมควร
พอถึงจุดหมาย ผมก็ชลอความเร็ว เขาก็แซงไป พร้อมบีบแตร ยกมือ ขอบคุณผม (ที่ลองรถมั้ง)

เข้าเรื่องต่อครับ ติดตั้งเกจเสร็จแล้ว ช่างไฟไม่อยู่ ผมก็เลยวิ่งไปศูนย์นิสสัน พัทยา
เพื่อขอซื้อ Temp วัดอุณหภูมิ ที่ติดกับเครื่อง 30 Zdi ผมมาครับ ราคาเกือบ 700 บาท
แล้วมาถอด ของเก่าออก เอาไปโรงกลึง ให้เขาจัดการทำให้มันใส่ในเครื่องเจได้
เพราะมันคนละเกลียว พอได้มา เด็กที่ร้านใส่ให้ เวรกำ งานเข้าครับ มันดันขันจนเกลียวขาด
คาอยู่ข้างใน ผมต้องให้เด็กวิ่งไปโรงกลึงใหม่ บอกเขารีบทำใหม่ เด๋วเขาปิดร้าน ให้เงินไปด้วย
จากนั้นเด็กอีกคน ก็ช่วยกันรื้อ รอครับ ช่างไฟมาพอดี ต่อไฟเสร็จแล้ว ก็ใส่ Temp
กว่าจะเสร็จก็ปา เข้าไปทุ่มกว่าอะครับ ผมตัวดำ มอมแมมหมด ต้องช่วยเด็กมันทำด้วย

เสร็จแล้ว ผมก็ไปลองรถ คนเดียวครับ ขับซิ่งสไตล์เดิม ถนนว่างก็อัดยาว 160-180
มืดแล้ว มองไม่ค่อยเห็น ฟิมล์หน้ารถค่อนข้างมืด กลางคืนเลยไม่ค่อยขับเร็วครับ
อาศัย อัดบู๊ซก้อขึ้น แล้ว ก็ถอนคันเร่ง วิ่งช้า สลับเร็ว อะครับ ลองไปลองมาเกือบ 20 กม.
เกจที่แผงหน้าปัดเดิม ขึ้นไม่เกินครึ่งครับ ปกติ เหมือนเดิมที่อยู่กับเครื่อง 2 J GE และ 3.0 Zdi
ส่วนเกจวัดอุณหภูมิที่ซื้อมาใหม่ ความร้อนสูงสุดที่ขึ้น อยู่ที่ 95 องศา ครับ อัดยังไงก็ไม่ขึ้นไป
มากกว่านี้อะครับ เกจหน้าปัดเดิม อัดยังไง ก็ขึ้นไม่เกินครึ่งอะครับ น่าจะใช้ได้นะครับ แบบนี้ค่อยชื่นใจหน่อย พอเสร็จสองทุ่มกว่า ก็รีบหาข้าวเทียงกินเลยครับ แบบว่าหิวมาก ๆ

สรุป วันนี้
- ซื้อเกจวัดอุณหภูมิ EFI พร้อมขาตั้ง หมวก 1,800 บาท
- อะแดปเตอร์ ใส่ตัววัดอุณหภูมิ EFI 600 บาท
- Temp วัดอุณหภูมิ ที่ติดกับตัวเครื่อง Frontier 3.0 Zdi 700 บาท
- ค่าโรงกลึง กลึงสองครั้ง ๆ ละ 150 บาท รวม 300 บาท
- ให้เด็กที่ทำเกลียวขาดคา และ รื้อใส่ไป 200 บาท
- ส่วนหัวหน้าช่าง ที่รับทำงานให้ผมงานนี้ เด๋วเอา Cd Writer ใปให้ เขาขอนานแล้ว
- ค่าเดินไฟ ช่างไฟ คนเก่าที่วายสายรถครั้งแรกให้ผม ไม่ด้ายเสียตังค์ เพราะ เคยเอาโช๊คอีซูสุ ใหม่ ๆ
ถอดจากรถเพื่อน ไปให้เขาฟรี ๆ เล็ก ๆ น้อย ๆ เขาเลยไม่คิดครับ อีกอย่าง คอมมีปัญหาผมก็ดูให้ ฟรี ครับ ต่างคน ต่างพึ่งพาอาศัย ซึ่งกัน และ กัน ถ้าหนักหนา สาหัส ค่อยว่ากันอีกที

สรุป วันนี้ หมดไป 3600 บาท โดยประมาณ ทั้งเหนื่อย ทั้งมันส์ ทั้งคอยลุ้น ว่ามันจะใช้ได้ไหมว๊า
ขอบคุณ ทุก ๆ คนที่ให้คำแนะนำ และ เป็นกำลังใจให้นะครับ เหนื่อยมาก ขอพักก่อน มะกี้
น้าเจค ณ.ลำปาง พึ่งโทรมาคุยด้วย ผมก็กินข้าวเที่ยงเสร็จพอดี มีไรหนุก ๆ เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังต่อครับ
เก่า 27-09-2008, 21:29   #86
marine383

คะแนน: 0 marine383 is on a distinguished road
แฮ๊ปปี้ แก้ปัญหาได้รวดเร็ว ว่าแต่อัดกะวีโก้ใช้ความเร็วเท่าไหร่ครับคุณตี๋
เคยลองกะเพื่อน รถเดิมๆผมมังกรทอง 160 เต็มที่ วีโก้แซงเหมือนจักรยานกะมอเตอร์ไซด์
รถผมยังไม่ว่าง ยังไม่ลงเครื่องเลย อยากลองแล้วสิ
marine383 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-09-2008, 21:43   #87
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

ยินดีด้วยครับ คันนี้เห็นแล้วผมคงต้องหลบซ้ายซะแล้ว
ไม่กล้าเล่นด้วย
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-09-2008, 22:11   #88
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อเป็นแนวทางให้ผมแก้ป ัญหาด้วยนะครับ
1) ไม่ทราบว่า Sensor ที่เปลียนนั้นอยู่ที่ตัวเครื่องหรืออยู่ที่หม้อน้ำคร ับ
2) หม้อน้ำเป็นแบบ 2 แถวหรือเปล่าครับหรือว่ามากกว่า 2 ครับ
3) เป็นแบบทองแดงหรืออลูมิเนียมครับ
4) พัดลมเป็นไฟฟ้าหรือว่าไฮดดรอริกส์ครับ
5) ถ้าเป็นไฟฟ้าใช้กี่ตัวครับ
6) หากเป็นไปได้รบกวนถ่ายรูปตำแหน่งการวางหม้อน้ำได้หรื อไม่ครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าถามหลายข้อนะครับ เพราะผมจะนำมาใช้เป็นแนวทางแก้ไขนะครับ ของผม เหยียบ 160 แช่ แล้วความร้อนเกินครึ่งนะครับ แต่พอเบาลงความร้อนก็ลดลงนะครับ ขอบคุณครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-09-2008, 22:27   #89
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อเป็นแนวทางให้ผมแก้ป ัญหาด้วยนะครับ
1) ไม่ทราบว่า Sensor ที่เปลียนนั้นอยู่ที่ตัวเครื่องหรืออยู่ที่หม้อน้ำคร ับ ตัวเครื่องครับ2) หม้อน้ำเป็นแบบ 2 แถวหรือเปล่าครับหรือว่ามากกว่า 2 ครับ
3) เป็นแบบทองแดงหรืออลูมิเนียมครับ ทองแดงครับ สองช่อง
4) พัดลมเป็นไฟฟ้าหรือว่าไฮดดรอริกส์ครับ พัดลมไฟฟ้าครับ 5) ถ้าเป็นไฟฟ้าใช้กี่ตัวครับ 2 ตัวครับ6) หากเป็นไปได้รบกวนถ่ายรูปตำแหน่งการวางหม้อน้ำได้หรื อไม่ครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าถามหลายข้อนะครับ เพราะผมจะนำมาใช้เป็นแนวทางแก้ไขนะครับ ของผม เหยียบ 160 แช่ แล้วความร้อนเกินครึ่งนะครับ แต่พอเบาลงความร้อนก็ลดลงนะครับ ขอบคุณครับ
ไงพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ลองดูจากหน้าหนึ่ง ถึงหน้าสุดท้ายดู ไม่แน่ใจว่าเคยลงไว้หรือยัง
เก่า 27-09-2008, 23:17   #90
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ marine383 อ่านกระทู้
แฮ๊ปปี้ แก้ปัญหาได้รวดเร็ว ว่าแต่อัดกะวีโก้ใช้ความเร็วเท่าไหร่ครับคุณตี๋
เคยลองกะเพื่อน รถเดิมๆผมมังกรทอง 160 เต็มที่ วีโก้แซงเหมือนจักรยานกะมอเตอร์ไซด์
รถผมยังไม่ว่าง ยังไม่ลงเครื่องเลย อยากลองแล้วสิ
วีโก้ ปกติ น่าจะวิ่งอยู่ 190 อะครับ บางคันอาจจะใส่กล่องแต่ง ของสำนักต่าง ๆ พ่วงไปอีก
เจโบเดิม ๆ ถ้าเจอพวกเครื่องสามพัน ใส่กล่องแต่ง หืดขึ้นคอเหมือนกันนะครับ
เก่า 27-09-2008, 23:36   #91
jing
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว jing

Car Brand: Mazda B2200
Engine Type: 1.2JZ-GTE M/T TD07s
คะแนน: 18 jing is on a distinguished road
5555 เส้นผมบังภูเขานิดเดียวเอง...อิอิ ยังไงก็เป็นวิทยาทานให้กับพี่น้องชาวเจแซดนะครับ ว่า เปลี่ยนเครื่องข้ามสายพันธ์ เซนเซอร์ต่างๆควรเลือกใช้ให้ถูกต้องครับบบบบบ....ยิน ดีด้วยนะครับ จะได้แฟ๊ดดดดดอย่างสบายใจ.......................... .อ้ออออ เอาวาล์วน้ำกลับมาใส่อย่างเดิมด้วยนะครับ จะได้สมบูรณ์ครับ

ผ่านชลบุรี แวะมาทักทายกันนะครับ

รับสั่งทำกระทะล้อเหล็ก ผ่าล้อ ใครสงสัย เชิญสอบถามได้ครับ
jing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 09:53   #92
N1SPECII

รูปส่วนตัว N1SPECII

Car Brand: 740
Engine Type: JBO MT
คะแนน: 18 N1SPECII is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง N1SPECII
แล้วสรุปที่มันร้อนเพราะอะไรอ่ะครับ
N1SPECII is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 10:47   #93
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N1SPECII อ่านกระทู้
แล้วสรุปที่มันร้อนเพราะอะไรอ่ะครับ
เซ็นเซอร์ ที่วัดอุณหภูมิ ตัวที่ติดกับเครื่อง แล้วต่อไปหาเกจ หน้าแผงไมล์เดิม อะครับ
เราต้องใช้ของเดิม ที่ติดมากับเครื่อง เช่น ฟรอนเทียร์ ก็ต้องถอดจากเครื่อง 3.0 Zdi อะครับ
พูดง่าย ๆ ถอดจากเครื่องเดิม ก่อนที่จะวางเจ มาใส่แหละครับ แต่ถ้าอยากให้ชัวร์จริง ๆ
ให้ซื้อเกจ วัดความร้อนน้ำ หรือ Water temp มาใส่เพิ่มครับ เพื่อดูอุณหภูมิ น้ำประกอบกันไปครับ
ถ้าไม่ยอมเอาของเดิม มาใส่ มันก็จะขึ้นไม่ตรงกับความเป็นจริง อย่างกรณีของผมแหละครับ
ผมตัดสินใจไปซื้อที่ศูนย์ นิสสัน เลยครับ รวมแวทแล้วตัวนึง เกือบ เจ็ดร้อยบาทครับผม
เก่า 28-09-2008, 11:07   #94
yongsak

คะแนน: 0 yongsak is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ komchak12 อ่านกระทู้
วันนี้ไปร้านท่อไปเปลี่ยนหม้อพัก ร้านเอามาให้เลือก 2 ใบ อันแรกไส้เยื้อง อีกอันตรง ฟังเสียงแล้วไม่ต่างกันมาก ตัดสินใจเลือกอันไส้เยื้อง โดนไป 1,700 ตอนเหยียบคันเร่งผมว่าเสียงมันก็ Ok นะ แต่ทำไมตอนวิ่งเสียงมันดังครับ ดังมากด้วย พอรอบสูงเหมือนมันจะดีขึ้น ใครรู้สาเหตุช่วยอธิบายหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ของผมตอนแรกใส่เยื้อง1 ตรง1 ปรากฏว่าเสียงยังไม่เงียบพอสำหรับผม ก็เลยเพิ่ม ตรงอีก1 รวมแล้วรถผมมีท่อพัก 3 ท่อเลย แต่เงียบดีเป็นที่พอใจ
yongsak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 11:42   #95
yongsak

คะแนน: 0 yongsak is on a distinguished road
Smile

ของผม frontier เครื่องเดิม ZDI30 ปัจจุบันเครื่อง 1JZ-GE + LPG ฟิกมิกซ์ + Lambda + เฟืองท้ายเดิม 4.1
ตอนเส็จใหม่ๆเอาไปวิ่งทางไกลด้วยน้ำมันเบนซิน91 ความเร็ว 90-100 กม/ชม. สิ้นเปลือง 12กม/ลิตร (คลาดเคลื่อน -5% เมื่อเทียบกับเครื่อง GPS)
วิ่งแก๊สความเร็ว 100-140 กม/ชม สิ้นเปลือง 7.5-8.5 กม/ลิตร
ตอนทำเสร็จใหม่ๆเจอปัญหาเพียบ ต้องหาช่างบ้าง แก้ไขเองบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะมาแก้จบตอนทำเองทุกที ปัจจุบันรถสมบูรณ์ดีไม่มีปัญหาอะไร
yongsak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2008, 20:57   #96
Jz_teAm
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Jz_teAm is on a distinguished road
Smile

รถใครหว่า คุ้น ๆ
Jz_teAm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2008, 09:34   #97
Pthatsana
Member

คะแนน: 0 Pthatsana is on a distinguished road
อ้างถึง:

เมื่อวานตรวจระบบไฟจุดระเบิด เจอแล้วครับทีฝาจานจ่าย ขั้วข้างในสกปรกทั้ง6ขั้วเลยครับ แถมมีรอยแตกที่ฝาด้วย เลยเปลี่ยนใหม่ เครื่องเดินเรียบเลยครับ ถ้าหลงเชื่อช่างตอนแรกคงโดนเปิดฝาไปแล้วครับ ทีนี้เหลือรอเก็บงานเรื่องอื่นต่อไปครับ
Pthatsana is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2008, 09:45   #98
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pthatsana อ่านกระทู้
เมื่อวานตรวจระบบไฟจุดระเบิด เจอแล้วครับทีฝาจานจ่าย ขั้วข้างในสกปรกทั้ง6ขั้วเลยครับ แถมมีรอยแตกที่ฝาด้วย เลยเปลี่ยนใหม่ เครื่องเดินเรียบเลยครับ ถ้าหลงเชื่อช่างตอนแรกคงโดนเปิดฝาไปแล้วครับ ทีนี้เหลือรอเก็บงานเรื่องอื่นต่อไปครับ
ดีใจด้วยคร๊าบ พี่
เก่า 30-09-2008, 18:14   #99
คนเดิม

Smile

วันนี้เอารถไปทำสายคันเร่งใหม่ครับ มันค่อนข้างแข็ง เหยียบทีก็ลงไปเยอะเลย
ช่างถอดมา แล้วเอาน้ำมันหยอด ๆ ลงไป ค่อยลื่นหน่อย รู้สึกดีขึ้นครับ
แต่ไม่แน่ใจ น้ำมันหมด มันจะแข็งอีกเหมือนเดิมปล่าว ช่างบอกให้หาของแท้
ค่อนข้างจะหายากครับ มันจะนิ่ม เลยครับ ในเครื่องเจ หรือ พวกเครื่องโตโยต้าอะครับ
เก่า 30-09-2008, 18:16   #100
Jack`J`bo

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
แอบบบบบบบบบบบบบ!!!!!!มาดูรถแรง
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว