ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-10-2009, 09:22   #1
หงสศ์าลาแดง
Junior Member

Car Brand: toyota
Engine Type: 2 JZ GE
คะแนน: 0 หงสศ์าลาแดง is on a distinguished road
ได้เลขเครื่องกับเลขกล่องมาแล้วครับ
ไปแต่เช้า ช่างเพิ่งจะตื่น

สอบถามคุณวุฒิwk7000 หน่อยนะครับ
ผมพอจะเข้าใจว่ากล่องนี้ใช้กับรถโตโยต้าSoarer
แล้วเลขเครื่องจะบอกอะไรเราได้บ้างครับ
ว่ากล่องนี้ต้องใช้กับรถรุ่นนี้เ่ท่านั้นหรือเปล่าคร ับ
หงสศ์าลาแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-10-2009, 18:17   #2
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หงสศ์าลาแดง อ่านกระทู้
ได้เลขเครื่องกับเลขกล่องมาแล้วครับ
ไปแต่เช้า ช่างเพิ่งจะตื่น

สอบถามคุณวุฒิwk7000 หน่อยนะครับ
ผมพอจะเข้าใจว่ากล่องนี้ใช้กับรถโตโยต้าSoarer
แล้วเลขเครื่องจะบอกอะไรเราได้บ้างครับ
ว่ากล่องนี้ต้องใช้กับรถรุ่นนี้เ่ท่านั้นหรือเปล่าคร ับ
เรื่องกล่องผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ซะด้วยครับ แต่ผมคิดว่าเครื่องรุ่นเดียวกันน่าจะใช้กล่องร่วมกัน ได้ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับช่างวายสายให้แมทกันระหว่างเคร ื่องกับกล่องครับ รหัสกล่องต่างกันต้องเอาไปเทียบดูว่ากล่องรุ่นนี้อยู ่ในบอดี้ไหนเพราะมันอาจมีผลทางด้านแรงบิดเหมือน เพราะเคยเช็คSpec ดูเครื่องรุ่นเดียวกันแรงม้าเท่ากันแต่แรงบิดต่างกัน ส่วนหนึ่งก็คงมาจากกล่อง ECU ด้วยครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-10-2009, 22:01   #3
wk7000

Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
พอดีผมไปเอาชุดคอนโทรลแอร์ดิจิตอลของ EVO มาใส่แทนของเดิม เลยเอารูปมาให้ชมครับเผื่อท่านใดอยากจะทำบ้าง
ใส่แล้วดูดีขึ้น แถมแอร์ยังเย็นกว่าเดิมอีกครับ แต่ต้องเฉือนคอนโซลด้านในพอสมควร ส่วนลายไม้ด้านนอกก็ค่อย ๆ
ปาดออกด้านละนิดจนพอดีแลดูเหมือนชุดแอร์ติดรถจากโรงง านเลย

แนบไฟล์ 33913

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-10-2009, 01:57   #4
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
พอดีผมไปเอาชุดคอนโทรลแอร์ดิจิตอลของ EVO มาใส่แทนของเดิม เลยเอารูปมาให้ชมครับเผื่อท่านใดอยากจะทำบ้าง
ใส่แล้วดูดีขึ้น แถมแอร์ยังเย็นกว่าเดิมอีกครับ แต่ต้องเฉือนคอนโซลด้านในพอสมควร ส่วนลายไม้ด้านนอกก็ค่อย ๆ
ปาดออกด้านละนิดจนพอดีแลดูเหมือนชุดแอร์ติดรถจากโรงง านเลย

รูปไม่ขึ้นครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-10-2009, 06:22   #5
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
ไม่เห็นรูปจอเเอร์เหมือนกันครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-10-2009, 10:39   #6
หงสศ์าลาแดง

คะแนน: 0 หงสศ์าลาแดง is on a distinguished road
สงสัยว่าผมต้องไปให้ช่างที่สระบุรีติดให้ละครับ
ติดตั้งแบบคุณวุฒิ ไม่ไหว..ไม่เป็นเลยครับ
แต่ดูแล้วคงดีแน่ครับ เพราะคุณวุฒิ รับประกันให้แบบนี้
หงสศ์าลาแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-10-2009, 10:59   #7
หงสศ์าลาแดง

มาต่อครับ เมื่อวานเริ่มยกเครื่องขึ้นแล้วครับ
แคร้งผมทีแรกเป็นแคร้งหลังแต่ช่างเปลี่ยนเป็นแคร้งหน ้าเพื่อเซฟราคา แล้วมาเปลี่ยนแคร้งกับตัว 1 jz ที่มีแคร้ง
กลางมา เขาจะใช้แคร้งหน้าเพื่อหลบคาน เลยสมประโยชน์ทั้ง 2 ฝ่าย (กำลังวางพร้อมกัน)

เลขเครื่องครับ

เลขนี้เอาไว้ตั้งอะไรครับ อยู่ด้านหน้าข้างล่าง

ไอเดิล เดินเบาครับ

เพลาที่ต้องตัดและต่อเพราะถอยเครื่องไปเกือบ10 เซนต์

วันนี้ช่างจะทำแท่นเครื่องและเกียร์ กะว่าภายในอาทิตย์นี้จะเสร็จ ขอให้เรียบร้อยออกมาดีด้วยเถอะ
เก่า 21-10-2009, 08:33   #8
dragonballz
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j bo
คะแนน: 15 dragonballz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

หน้ารถคุณวุฒิมีของเล่นเยอะจัง

ชุด control แอร์ใส่แล้วสวยดีนะครับ น่าลอง ติดนานหรือยังครับ แล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

ถามนิดครับ เห็นกรอบสีดำๆที่เป็นนาฬิกา คืออะไรครับ

คุณวุฒิ ขอรูปคอนโซนเกียร์ด้วยครับ

คุณหงส์ศาลาแดง เอาใจช่วยครับ ขอให้วางเครื่องเสร็จไวๆ และได้อย่างต้องการนะครับ up รูปมาให้ชมเรื่อยๆนะครับ เพลินดี
dragonballz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to dragonballz For This Useful Post:
wk7000 (23-10-2009)
เก่า 21-10-2009, 15:53   #9
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
ถามคุณ wk7000 ครับ

ติดถังแก๊ส 2 ถัง ติดไว้ตรงไหนครับ ถังขนาดเท่าไร หลักการเติมและจ่ายแก๊สเป็นยังไงครับ ของผมติดขนาด 58 ไว้ใต้รถตรงยางอะไหล่ ไม่อยากเปลี่ยนถัง ขี้เกียจไปแจ้งขนส่งใหม่ อยากติดเพิ่มขนาดประมาณ 25 อีกใบ เพราะอยากเอาไว้ใต้ท้องรถ (ต้องใช้เบาะแถวสามประจำ) ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jzryder For This Useful Post:
wk7000 (23-10-2009)
เก่า 21-10-2009, 19:49   #10
wk7000

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonballz อ่านกระทู้

ชุด control แอร์ใส่แล้วสวยดีนะครับ น่าลอง ติดนานหรือยังครับ แล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

ถามนิดครับ เห็นกรอบสีดำๆที่เป็นนาฬิกา คืออะไรครับ

คุณวุฒิ ขอรูปคอนโซนเกียร์ด้วยครับ

ติดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เองครับ แต่ลองใช้งานวันอาทิตย์ 1 วันเต็ม ๆ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับแอร์เย็นดี
อาจจะเป็นที่มันมีเซนเซอร์เช็คอุณหภูมิในห้องโดยสายด ้วยเลยทำให้เย็นกว่าแอร์เดิม
ส่วนกรอบดำ ๆ เป็นนาฬิกาและเทอร์โมมิเตอร์วัดอุณหภูมิภายใน และ ภายนอกครับ

มิเตอร์ที่มีอยู่หน้ารถ ก็เป็นแลนด์มิเตอร์วัดระดับลาดเอียง แลนด์มิเตอร์บนหลังคามีเข็มทิศไฟฟ้าวัดแรงกดอากาศ เกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง แรงดันเบนซิน วัดบูสเทอร์โบ ทามเมอร์แบบมี A/F WideBand OBD1 และ GPS ครับ อาจจะดูเยอะไปหน่อยแต่ใช้ประโยชน์ทุกตัวครับ

ส่วนรูปคอนโซนเกียร์ที่ผมเคยถ่ายไว้หาไม่เจอครับ เดี๋ยวไว้ถ่ายใหม่เมื่อไหร่จะเอามาลงให้ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzryder อ่านกระทู้
ติดถังแก๊ส 2 ถัง ติดไว้ตรงไหนครับ ถังขนาดเท่าไร หลักการเติมและจ่ายแก๊สเป็นยังไงครับ ของผมติดขนาด 58 ไว้ใต้รถตรงยางอะไหล่ ไม่อยากเปลี่ยนถัง ขี้เกียจไปแจ้งขนส่งใหม่ อยากติดเพิ่มขนาดประมาณ 25 อีกใบ เพราะอยากเอาไว้ใต้ท้องรถ (ต้องใช้เบาะแถวสามประจำ) ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ของผมเป็น 58 ลิตร 2 ถังครับ ด้านบน 1 ถัง ด้านล่างอีก 1 ถัง มีหัวเติม 2 หัวและมีสวิตช์เลือกใช้งานได้ว่าจะใช้ถังไหน
ถัง 1 หมดก็สับสวิตช์มาใช้ถังที่ 2 ครับ

สาเหตุที่ทำหัวเติมแยกเพราะแต่ละถังมันมีวาว์ลในตัวข องมันเองอยู่แล้วถ้าเราเอาไปพ่วงกันกลัวว่าระบบวาว์ล มันจะเสียเร็วก่อนเวลาอันควร
อีกกรณีคือหากวาว์ลมีการรั่วซึมถังใดถังหนึ่งก็สามาร ถแก้ไขที่ถังนั้นได้เลยเพราะมันแยกอิสระไม่ได้พ่วงกั น
ส่วนแก๊สจ่ายเข้าระบบนี้เดินท่อมารวมกันครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 21-10-2009 เมื่อ 22:07.
The Following 2 Users Say Thank You to wk7000 For This Useful Post:
jzryder (22-10-2009), volvoman (03-11-2009)
เก่า 22-10-2009, 23:00   #11
หงสศ์าลาแดง

อ้างถึง:

ติดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เองครับ แต่ลองใช้งานวันอาทิตย์ 1 วันเต็ม ๆ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับแอร์เย็นดี
อาจจะเป็นที่มันมีเซนเซอร์เช็คอุณหภูมิในห้องโดยสายด ้วยเลยทำให้เย็นกว่าแอร์เดิม
ส่วนกรอบดำ ๆ เป็นนาฬิกาและเทอร์โมมิเตอร์วัดอุณหภูมิภายใน และ ภายนอกครับ

มิเตอร์ที่มีอยู่หน้ารถ ก็เป็นแลนด์มิเตอร์วัดระดับลาดเอียง แลนด์มิเตอร์บนหลังคามีเข็มทิศไฟฟ้าวัดแรงกดอากาศ เกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง แรงดันเบนซิน วัดบูสเทอร์โบ ทามเมอร์แบบมี A/F WideBand OBD1 และ GPS ครับ อาจจะดูเยอะไปหน่อยแต่ใช้ประโยชน์ทุกตัวครับ

ส่วนรูปคอนโซนเกียร์ที่ผมเคยถ่ายไว้หาไม่เจอครับ เดี๋ยวไว้ถ่ายใหม่เมื่อไหร่จะเอามาลงให้ครับ

ของผมเป็น 58 ลิตร 2 ถังครับ ด้านบน 1 ถัง ด้านล่างอีก 1 ถัง มีหัวเติม 2 หัวและมีสวิตช์เลือกใช้งานได้ว่าจะใช้ถังไหน
ถัง 1 หมดก็สับสวิตช์มาใช้ถังที่ 2 ครับ

สาเหตุที่ทำหัวเติมแยกเพราะแต่ละถังมันมีวาว์ลในตัวข องมันเองอยู่แล้วถ้าเราเอาไปพ่วงกันกลัวว่าระบบวาว์ล มันจะเสียเร็วก่อนเวลาอันควร
อีกกรณีคือหากวาว์ลมีการรั่วซึมถังใดถังหนึ่งก็สามาร ถแก้ไขที่ถังนั้นได้เลยเพราะมันแยกอิสระไม่ได้พ่วงกั น
ส่วนแก๊สจ่ายเข้าระบบนี้เดินท่อมารวมกันครับ
รถสวยและครบเครื่องดีจังครับ
ขอถามหน่อยนะครับ มีตัววัดความร้อนที่เสื้อสูบโดยตรงมั้ยครับ แบบว่าถ้าเสื้อสูบถึง 100 องศาแล้วร้องเตือนนะครับ
ผมคิดว่าบางทีวัดที่หม้อน้ำก็อาจจะสายไป เพราะเคยน้ำหายไปเกือบ 2 ลิตร ความร้อนยังเฉยๆเลยครับไม่เตือนอะไรเลย
The Following User Says Thank You to หงสศ์าลาแดง For This Useful Post:
wk7000 (22-10-2009)
เก่า 25-10-2009, 06:11   #12
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzryder อ่านกระทู้
วางถังขนานกับเเนวเพลาขับซิ มันมีที่ว่างอยู่ตรงข้ามกับถังน้ำมันครับ

เเล้วทำเเผ่นกันกระเเทกครอบถังเอาไว้ป้องกันครับ

อาจจะต้องทำท่อไปเสียใหม่ถ้ามันติดครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to nummeter For This Useful Post:
jzryder (28-10-2009), phedang (04-11-2009), wk7000 (25-10-2009)
เก่า 01-08-2010, 11:19   #13
บอยบีน

รูปส่วนตัว บอยบีน

Car Brand: Benz W108
Engine Type: 1UZ fe
คะแนน: 15 บอยบีน is on a distinguished road
ไม่ทราบว่า ราคา กันชนเดิมหน้า+กระจังหน้าและฝากระโปงหน้าของปี 2003 หาซื้อได้ที่ไหนครับ

แล้วสามารถ นำมาใส่ ในตัวรถปี 1999 ได้ไหมครับ รบกวนทีนะครับพี่ๆๆ
บอยบีน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-10-2009, 09:19   #14
wk7000

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonballz อ่านกระทู้

คุณหงส์ศาลาแดง เอาใจช่วยครับ ขอให้วางเครื่องเสร็จไวๆ และได้อย่างต้องการนะครับ up รูปมาให้ชมเรื่อยๆนะครับ เพลินดี
เอารูปมาลงให้ดูครับ

เก่า 27-10-2009, 16:08   #15
dragonballz

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j bo
คะแนน: 15 dragonballz is on a distinguished road
อ้างถึง:
เอารูปมาลงให้ดูครับ

แนบไฟล์ 34290
แนบไฟล์ 34291
แนบไฟล์ 34292

ขอบคุณมากครับที่ถ่ายคอนโซลมาให้ดู ทำมาเท่าไหร่ครับ

ชุด control แอร์ใส่แล้วดูดีมีชาติตระกูลจริงๆ คุ้มๆ
ติดตั้งเองไม่ยากใช่ไหมครับ ว่าจะลองอยู่เหมือนกัน
dragonballz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-10-2009, 21:00   #16
wk7000

อ้างถึง:
ขอบคุณมากครับที่ถ่ายคอนโซลมาให้ดู ทำมาเท่าไหร่ครับ

ชุด control แอร์ใส่แล้วดูดีมีชาติตระกูลจริงๆ คุ้มๆ
ติดตั้งเองไม่ยากใช่ไหมครับ ว่าจะลองอยู่เหมือนกัน
แอร์เย็นกว่าเดิมเยอะเลยครับ เดิมต้องเปิดสองตู้พัดลมเบอร์แรงสุดฝ้าถึงจะขึ้นจับท ี่กระจก นี่เปิดเพียงตู้หน้าตู้เดียวฝ้าก็ขึ้นแล้วครับ ต้องปรับอุณหภูมิให้สูงขึ้นเพราะมันหนาว

ส่วนการติดตั้งยากไหม ไม่ยากครับแต่ก็ไม่ง่ายซะทีเดียว

สายไฟก็ต่อตามวายริ่งที่เขาให้มาได้เลย แต่ระบบแอร์สปอร์ตไรเดอร์มันจะต่างจากรุ่นอื่น ๆ หน่อยนะครับ

คือมันจะต้องเดินสายไฟ 12V มาแช่ที่มอเตอร์พัดลมเอง (ดึงจากสาย IG+ ที่คอพวงมาลัยได้ใช้สายไฟเส้นโต ๆ หน่อยนะครับและก็ใส่ฟิวส์สัก 30 Amp ไว้ด้วยเพื่อความปลอดภัย หรือจะเดินโดยใช้รีเลย์ก็ได้ครับ ใช้การบิดสวิตช์กุญแจจังหวะ2 (IG ON)เป็นตัวเปิดรีเลย์)

โดยสรุปที่ต้องทำคือ
1. เอาชุดคอนโทรลแอร์ของเดิมออก
2. เดินไฟ 12V แช่ไว้ที่พัดลม
3. เดินสายไฟจากชุดคอนโทรลแอร์เข้ากล่องขั้วAC Amplifier (ในวายริ่งที่ให้มาเขาให้เดินไปที่หน้าคลัชคอมแอร์)
4. วายสายอื่น ๆ ตามวายริ่งที่ให้มา
5. เจาะตู้แอร์รูเล็ก ๆ 1 รูเพื่อเอาเซนเซอร์วัดอุณหภูมิ(หางหนู)ใส่ไปในตู้ เอาไว้ให้ใกล้กับเซนเซอร์เดิม
6. เจาะท่อส่งแอร์ฝัง Resistant เพื่อช่วยระบายความร้อน มันตัวใหญ่กว่าของเดิมซึ่งเดิมเอาไว้ที่หน้าตู้ก่อนค อยล์เย็น ผมเลยมาเจาะเอาไว้ตรงช่องแอร์ออกแทนแต่อาจจะชื้นหน่อ ย ซึ่งตัว Resistant มันก็มีซีลป้องกันน้ำและความชื้นอยู่แล้วเท่าที่ใช้ม าก็ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา Resistantไม่ร้อนเลยครับ
7. ตัด-เฉือน คอนโซลด้านใน อาจจะต้องเฉือนกรอบพลาสติกตัวคอนโทรลแอร์ด้านท้าย ๆ ออกนิดหน่อยเพราะติดคานเหล็กที่ตัวรถ
8. ปาดและขัดลายไม้ทีละนิดเพื่อให้พอดี
จะเสียเวลามากขั้นตอนที่ 7 และ 8 นี่แหละครับ

ถ้าซื้อวัดอุณหภูมิภายนอกกับเซนเซอร์วัดแสง ก็ต้องทำการเดินสายและหาตำแหน่งติดตั้งครับ ของผมเซนเซอร์แสงติดไว้ที่ด้านท้ายชุดแลนมิเตอร์ ผมเจาะกรอบพลาสติกให้พอดีและซื้อหนังมาหุ้มทับให้มัน ดูดีหน่อย(เพิ่งหุ้มหนังเมื่อวานนี้เอง)
ส่วนเซนเซอร์วัดอุณหภูมิภายนอกติดไว้ตรงกระจังหน้ารถ ครับ

แต่ผมแนะนำให้ต่อระบบให้ครบทำงานได้ก่อนค่อยเริ่มขั้ นตอนการติดตั้งและถ้าเป็นไปได้อย่าไปตัดสายไฟ
ของเดิมให้ปอกสายและจั๊มเอาครับ ยกเว้นสายที่มอเตอร์พัดลมยังไงก็ต้องตัด

ส่วนคอนโซลเกียร์ทำร้านแถวบ้านเป็นลูกน้องเก่าร้านปร ะดับยนต์ที่เป็นญาติกันเขาคิดแค่ 400 บาทครับ
แต่ผมไม่ได้รีบให้เขาทำเวลาว่างไม่มีงานหน้าร้านครับ

ถ้าติดขัดตรงไหนก็โทรมาสอบถามได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 27-10-2009 เมื่อ 22:41.
The Following User Says Thank You to wk7000 For This Useful Post:
volvoman (03-11-2009)
ตอบกลับ