ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-04-2011, 21:44   #1
body
Junior Member

รูปส่วนตัว body

Car Brand: volvo
Engine Type: 2jz ge
คะแนน: 0 body is on a distinguished road
สอบถามครับ รถที่ติดแก๊สจะได้กลิ่นแก๊สตลอดเวลาหรือไม่

สอบถามผู้รู้ครับ รถผม 2jge ติดแก๊สมิกซ์ เวลาออกจากรถจะได้กลิ่นแก๊สโชยมาบางๆ แต่เวลาอยู่ในรถไม่ได้กลิ่นอะไร ได้กลิ่นเฉพาะตอนออกจากรถเกือบทุกครั้งแต่ไม่มากนัก เป็นมานานแล้ว
อัตราการสิ้นเปลืองแก๊ส ก้ไม่ได้ผิดปกติจนเกิดข้อสังเกตุได้
อีกอย่างหนึ่งตอนที่สตาร์ทใหม่ๆพอตัดมาเป็นแก็สเวลาเ บาแล้วเครื่องดับเป็นบางครั้ง

ถือว่าเป็นปกติหรือไม่ครับ
body is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to body For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 25-04-2011, 05:44   #2
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ body อ่านกระทู้
สอบถามผู้รู้ครับ รถผม 2jge ติดแก๊สมิกซ์ เวลาออกจากรถจะได้กลิ่นแก๊สโชยมาบางๆ แต่เวลาอยู่ในรถไม่ได้กลิ่นอะไร ได้กลิ่นเฉพาะตอนออกจากรถเกือบทุกครั้งแต่ไม่มากนัก เป็นมานานแล้ว
อัตราการสิ้นเปลืองแก๊ส ก้ไม่ได้ผิดปกติจนเกิดข้อสังเกตุได้
อีกอย่างหนึ่งตอนที่สตาร์ทใหม่ๆพอตัดมาเป็นแก็สเวลาเ บาแล้วเครื่องดับเป็นบางครั้งถือว่าเป็นปกติหรือไม่ค รับ
โดยทั้วไปไม่ทุกครั้งครับ ระบบดูดก็น่าจะมีบางกรณีเผาไหม้ไม่หมดต้องเช็คดูครับ จูนหนามากมัย ระบบดูดมักไม่ค่อยเสถียนนักผิดกับระบบหัวฉีดจะเผาไหม ้สมบูรณ์กว่า
ลองเช็ครอยรั่วตามข้อต่อต่างๆครับใช้น้ำยาซันไลกับฟอ งน้ำเช็ค ถ้าไม่รั่วก็okใช้ต่อ
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nick p-car (JZ) For This Useful Post:
เก่า 25-04-2011, 15:50   #3
body
Junior Member

รูปส่วนตัว body

Car Brand: volvo
Engine Type: 2jz ge
คะแนน: 0 body is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้
โดยทั้วไปไม่ทุกครั้งครับ ระบบดูดก็น่าจะมีบางกรณีเผาไหม้ไม่หมดต้องเช็คดูครับ จูนหนามากมัย ระบบดูดมักไม่ค่อยเสถียนนักผิดกับระบบหัวฉีดจะเผาไหม ้สมบูรณ์กว่า
ลองเช็ครอยรั่วตามข้อต่อต่างๆครับใช้น้ำยาซันไลกับฟอ งน้ำเช็ค ถ้าไม่รั่วก็okใช้ต่อ

ขอบคุณครับ

เด่วจะลองไล่เช็คสายดูรอยรั่ว รวมถึงอาจจะต้องลองจูนดูใหม่

ระบบอื่นๆโดยทั่วไปยังปกติดี ยกเว้นดับตอนเปลี่ยนมาเป็นแก็ส และมีเสียงดังอึ๊ดดดดด ตอนสตาร์ทใหม่ๆ ซึ่งน่าจะดังมาจากปั๊มติ๊ก รวมถึงเกจน้ำมันไม่ค่อยขึ้น ต้องเคาะบริเวณหน้าปัทเรื่อนไมล์ จึงจะขึ้น

รอคำแนะนำจาก กูรูท่านอื่นๆอีกครับ
body is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to body For This Useful Post:
ตอบกลับ