ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-11-2009, 23:38   #41
zap Cefiro*
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว zap Cefiro*

Car Brand: JAZZ GE
Engine Type: อดีต 2JZGTE ปัจจุบัน L15A
คะแนน: 0 zap Cefiro* is on a distinguished road
Exclamation

สุดยอดทั้ง 2 คันเลยครับพี่
zap Cefiro* is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to zap Cefiro* For This Useful Post:
A(RT131) (24-11-2009)
เก่า 23-11-2009, 23:49   #42
verchwind
Member

รูปส่วนตัว verchwind

Car Brand: vigo
Engine Type: jz
คะแนน: 15 verchwind is on a distinguished road
น้าเอเล่นซะผมเสียวแทนเลย
verchwind is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to verchwind For This Useful Post:
เก่า 24-11-2009, 05:59   #43
gotlaw
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว gotlaw

Car Brand: Volvo4ever
Engine Type: 2JZ GTE,Twin Turbo HKS(A/T)// 38 GK(M/T)
คะแนน: 18 gotlaw is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gotlaw
เชอะๆๆๆ

เชอะๆๆๆๆ

อิจฉา

ไปกันเมื่อหร่ายหว่า

แหล่มๆเลยน้า น้าเอ น้าเค

"...หากแต่ Friendship ของ Entire Members of ClubJz. net ต่างหาก..."

ที่เป็นส่วนสำคัญ ทำให้ยังคงต้องผูกพันกับ JZ Engine ต่อเนื่องเรื่อยมา และต่อไป
gotlaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to gotlaw For This Useful Post:
เก่า 24-11-2009, 08:16   #44
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A(RT131) อ่านกระทู้
ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆพวกเพื่อน ชาวคลับเจแซด นะครับ ที่เป็นกำลังใจให้เจ้าน้ำเขียว เสียวตลอดนะครับ
- ขอบคุณพี่เค ที่ยืนเทรนอยู่ข้างแทรคนะจ๊ะ

- ขอบคุณ เฮียหมง ที่ออกตัวให้นะครับ ไม่งั้นอาจจะโดนปล้นรางวัลที่1 ไปแล้ว

- ขอบคุณ เฮียโจ โปรสตรีท ที่ช่วยสอนวิธีออกตัวให้นะครับ(แต่ไม่ได้ใช้เลย)
- ขอบคุณ น้าก้อน (สำหรับ 130 นะครับ) อิอิอิ

- ขอบคุณ พี่โก้และ พี่เต้ย(มาไกลจากสิงห์บุรี) สำหรับรูปสวยๆนะครับ
- ขอบคุณ พี่ออม และ แสนซี่ ที่โทรมาแสดงความยินดีนะครับ

- ขอบคุณ พี่กอล์ฟ ที่รีบวิ่งมาบอกเวลานะครับ (ทั้งๆที่ขาเจ็บอยู่นะนี่)
- ขอบคุณ เสี่ยเก่ง T.N.P.K. ที่ช่วยบอกเกร็ดเล็กๆน้อย สำหรับการขับนะครับ

- ขอบคุณพี่หมู พี่โมท พี่ชัย น้องแก๊ป น้องปูน น้องบอส น้องเบล น้องซา เจ้าออฟ น้องเตอร์(ไม่ได้คุยด้วยเลย)

นู๋เจน คุณหลานอะตอม และ สมาชิกทุกๆท่านนะครับ

ขอขอบคุณจากใจครับ

น้ำขียว เสียวตลอด
ขอบคุณครับ เหมือน ๆ กันครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. อ่านกระทู้
--- 2 หนุ่มนี้ ไม่ธรรมดาจริงๆ ..... ดีใจด้วยครับพี่ ---
คนแก่ คู่แข่งเห็นเลยสงสารอ่ะครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotlaw อ่านกระทู้
เชอะๆๆๆ

เชอะๆๆๆๆ

อิจฉา

ไปกันเมื่อหร่ายหว่า

แหล่มๆเลยน้า น้าเอ น้าเค
ไม่มาเองอ่ะ
ของเราได้ที่หนึ่งสองพัน หักภาษี เหลืองพันกว่า ๆ แต่ต้องมาเปิดฝาสูบเปลี่ยนประเก็นใหม่ ครับ มันกินน้ำมาก ๆ วิ่งสี่รอบ เติมน้ำ 1.5 ลิตร ทุกรอบเลยครับ ขอบคุณน้าชัย มาก ๆ น่ะครับ ที่คอยเป็นลูกมือให้ วิ่งทั้ง ๆ ที่ประเก็นฝาสูบมีปัญหาอ่ะครับ พังเป็นพังอ่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
pyf (24-11-2009)
เก่า 24-11-2009, 08:50   #45
zap Cefiro*
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว zap Cefiro*

Car Brand: JAZZ GE
Engine Type: อดีต 2JZGTE ปัจจุบัน L15A
คะแนน: 0 zap Cefiro* is on a distinguished road
Exclamation

ของน้าเค โบเดิม หรือโบเดี่ยวอ่าครับ

วิ่งโคตรดีเลย

ของผมเวลาไม่หนีน้าเค เท่าไรเลย

แต่ผมไปลงวิ่งรุ่น 2jz-gte STD

ได้ที่2 ด้วยเวลา 13.2

แต่ไม่ได้รางวัลอะไรเลย - -"

เพราะรางวัลแจกแต่ที่ 1

zap Cefiro* is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-11-2009, 13:01   #46
za 2JZ
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว za 2JZ

Car Brand: ISUZU BENZW123 TOYOTA VIGO 2 jz ge 4wd mazda2 nissan tida toyota ae101
Engine Type: 1jz-gte A/T LPG BY KKS
คะแนน: 17 za 2JZ is on a distinguished road
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนุกครับหนาวโคตรหิวข้าวด้วย สุดท้ายนอนนอกบ้าน
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324

โมทย์ คลองสาม ผลสุวรรณผ้าม่าน มู่ลี่ ม่านปรับแสง วอลล์เปเปอร์ WWW.PWFABRIC.COM TEL. 081-309-9113 E-Mail : pw2006@sanook.com

za 2jz ซาครับ Tel.081-455-5113**081-814-0704**
แวนดำเจโบพี่เค kks และ พี่โมทเค้าจัดให้หรือจะลอง ส่วนเจ้า vigo 2jz ge 4wd พี่เค KKS จัดให้
za 2JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to za 2JZ For This Useful Post:
pyf (24-11-2009)
ตอบกลับ