ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-05-2007, 12:22   #21
pooturbo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว pooturbo

คะแนน: 18 pooturbo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pooturbo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOMMAM-E34
ขอบคุณมากคับ สำหรับทุกคำตอบ...ไม่ได้เข้ามาซะนานเลยอ่ะ
แบบว่างานยุ่งคับ ญ ก็รัดตัวคับบบ คิคิ.. พูดเล่นน่ะคับ

อืมมม ตอนนี้ทุกอย่างเกือบเป็นปกติแล้ว กลิ่นน้ำมันหาเจอและ ผมเองเอาแกลอนน้ำมันสำรองไว้ท้ายรถอ่ะคับ แล้วมันมีรูรั่วนิดนึงตรงฝา ท้ายรถมันร้อนก็เลยระเหยออก กลิ่นฟุ้งไปหมด เอาออกแล้วหายเลยคับ...(แต่กว่าจะเจอ เล่นซะงงเหมือนกัน)
ส่วน ไฟ abs ตอนนี้ยังโชว์อยู่อะคับ ยังหาสาเหตุไม่เจอ ยังไม่ว่างไปหาช่างเลย แต่อย่างที่คุงวัตบอก มันเป็นตั้งแต่บิดกุญแจเลย ปกติมันต้องติดซักพักแล้วหาย แต่มันติดตลอดเลย เด๋วจาลองบอกช่างให้เช็คตรงจุดนี้ดูก่อนคับ...

ตอนนี้การใช้งานเป็นไปอย่างปกติสุขมาก... แฮปปี้มั่กๆ... ไม่เหมือนตอนใช้ M50 เลย มันกังวลชิบบ
เตือนนั่น เตือนนี่ ว่าแต่ตอนนี้เริ่มกังวลเรื่องน้ำมันอีกแล้วคับ เชียงใหม่ มันไหลไป 31 แล้วคับพี่น้อง...เออพี่คับ ผมว่าจะเอารูปลงน่ะคับ มันลงยังไงคับ สถานะของผมลงได้มั้ยคับบบ บอกหน่อยคับพี่...
ขอบคุณทุกคนมากคับ...

เข้าไปโพส แนะนำตัวก่อนครับ แล้วจะลงรูปได้
pooturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-05-2007, 12:57   #22
MOMMAM-E34
Junior Member

คะแนน: 0 MOMMAM-E34 is on a distinguished road
OK คับ กว่าจะถึงบ้างอ้ออออ ขอบคุณ คุณปูคับ
MOMMAM-E34 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-05-2007, 08:51   #23
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
ผมชอบมากเลยครับ กระทู้แบบนี้ ทดสอบกัน แชร์ประสบการณ์กัน คุณ MOMMAM - E34 ครับ ยังไงรบกวนไปแนะนำตัวที่ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200 นะครับ สถานะสมาชิกจะเปลี่ยนเป็น ClubJZ Member ตัวอักษรสีน้ำเงิน จากนั้นก็จะ Post รูปได้ครับ
ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-05-2007, 08:54   #24
chao202

รูปส่วนตัว chao202

คะแนน: 0 chao202 is on a distinguished road
ผมก็ใช้เครื่อง2J-GE ในบอดี้รถโอเปิ้ลโอเมก้า น้ำหนักรถน่าจะใกล้เคียงกันนะครับ
1.ไฟเกียร์ที่ไม่โชว์ผมเคยถามช่างไฟ มันบอกว่าไฟมันสั่งจากกล่องECU ไม่รู้จริงเปล่า
2. พวงมาลัยหนักเหมือนกันตอนจอด เลี้ยวยากกว่าเดิม
3. ไฟABS โชว์ ลองมุดดูตรงแถวเพลาขับหลังดูจะเห็นเฟืองตัวหนึ่งไม่ใ หญ่มาก และจะมีเชนเซอร์ คอยจับสัญญาณเฟืองตัวนี้ มันก็คือเชนเชอร์ABS นั่นเอง ตรวจสอบดูเฟืองมีคราบดินโคลนเกาะไหม สภาพเฟืองยังอยู่ ติดกับเชนเชอร์ไหม สายไฟABS ขาดไหม
รถผมวิ่งนอกเมือง10โลลิตร ขับที่ 120 กม./ชม.
ในเมืองกินสุดๆ 5-7 โลลิตร
4.ท่อที่เสียงดังน่าจะมาจากเศษเหล็กที่เป็นสนิท จากหม้อพักเดิม
เปลี่ยนใหม่ เดินท่อใหม่เลย
chao202 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-08-2008, 11:05   #25
abbmong
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว abbmong

Car Brand: BMW E34
Engine Type: 3JZ-GTE โบเล็ก ๆ E20
คะแนน: 18 abbmong is on a distinguished road
รถพวกเราค่อนข้างหนักครับจึงต้องหาเครื่องที่มีกำลัง เหมาะสมเข้ามาช่วยขับเคลื่อน อย่างผมก็ได้เห็นถึงความประหยัดในการดูแลรักษาที่ค่อ นข้างถูกกว่าเครื่องเดิมอยู่มาก และเรื่องความแรงก็ได้ตามสั่งไม่ต้องกลัวจะแซงไม่พ้น (ถ้าไม่ห้าวไปที่ไม่ควรไปนะ)
เครื่องเจโบก็ลงตัวดีครับ ตอนนี้รถผมผิดปกติกว่าคันอื่นคือประหยัดเกิน เพื่อน ๆ ขับเจโบที่วิ่งแก๊สเขาตก1.80-2.00บาท ของผมถ้าไม่บูสเลยเคยขับได้190โล 300บาท งงเหมือนกัน แต่ถ้าซัดก็2.00บาทเหมือนถ้าใช้แบบนิ่มนวลจะค่อนข้าง ประหยัดครับ(ทั้งที่O2ของผมเสีย คอยจุดระเบิดไม่ดี)แต่ก็พึงพอใจครับ เครื่อง1JZ GTEเดิม ๆ ยกเว้นมีโบเดี่ยวเพิ่มมาลูกนึง
abbmong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to abbmong For This Useful Post:
Apple JZ Power (04-01-2013)
เก่า 25-03-2009, 11:28   #26
pramote9222

รูปส่วนตัว pramote9222

Car Brand: BMW 318i บอดี้ E36
Engine Type: 2JZ-GTE Auto
คะแนน: 0 pramote9222 is on a distinguished road
E36 แดง 2j Gte ; เด็กร้อยเอ็ด หมูบิน 5 แยกกกโพธิ์ *

E36 แดง 2j Gte ; เด็กร้อยเอ็ด หมูบิน 5 แยกกกโพธิ์ *
- จะไปซิ่ง น้ำพอง ขอนแก่น อะ
- ไอ้หมูบิน มันบอกให้ลง 2เจ โบเลย จะไหว ไหม ครับน้ำมัน นี้ กี่โลลิตรหนอ
pramote9222 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-01-2013, 12:40   #27
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
เปลี่ยนเครื่องซ่อมเครื่องอะไหล่ถูกมาก

ถูกกว่าเปลี่ยนช่วงล่างเยอะเลยครับ
Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-2013, 14:30   #28
Dang e34
Member

รูปส่วนตัว Dang e34

Car Brand: Bmw
Engine Type: 2jz gte vvti
คะแนน: 0 Dang e34 is on a distinguished road
สมาชิกใหม่ครับขับอี34 วาง สีทอง 2เจโบวีวี
เอบีเอสโชว์ ลองดูสายไฟในซุ้มล้อว่าสายไฟมันแตะกันหรือสายหลวม สายไฟจะยึดด้วยหมุดผนังซุ้มล้อด้นใน ดูด้านซ้ายก้อหมุนล้อให้สุดไปด้านซ้าย
ล้อหลังไม่ถอดล้อก้อใช้ลิฟยกดู
Dang e34 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-06-2023, 07:45   #29
Amannytot
ClubJZ Web Register

Car Brand: Man
Engine Type: AmannytotCE
คะแนน: 0 Amannytot is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน ICQ ถึง Amannytot ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง Amannytot ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง Amannytot Send a message via Skype™ to Amannytot
finasteride plus shedding

Garratt AN, Voiculescu O, Topilko P, Charnay P, Birchmeier C 2000 A dual role of erbB2 in myelination and in expansion of the Schwann cell precursor pool <a href=http://finasteride.one>finasteride online worldwide delivery</a>
Amannytot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว