ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-06-2009, 20:44   #1
กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์

Car Brand: FORD / VOLVO
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 16 กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ is on a distinguished road
มีทรูเปอร์ ลง 1UZ ลงแล้ว 1คัน และจอดรออีก 1คัน
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg 16.jpg (26.8 KB, ดาวน์โหลด 5 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg 15.jpg (24.7 KB, ดาวน์โหลด 5 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg 14.jpg (27.3 KB, ดาวน์โหลด 8 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg 12.jpg (22.9 KB, ดาวน์โหลด 10 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg 13.jpg (26.3 KB, ดาวน์โหลด 6 ครั้ง)
กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-06-2009, 14:48   #2
Pisith

รูปส่วนตัว Pisith

คะแนน: 17 Pisith is on a distinguished road
คุณกิติพัฒน์

หวัดดีครับ ผมพิสิษฐ์ ใช้ฟอร์ด เอฟเวอร์เรส ครับ วาง 1UZ ใช้มาระยหนึ่งแล้ว ผมมีรบกวนถามเรื่องแกนพวงมาลัย ของรถคุณติดชุดท่อไอเสียหรือเปล่าครับ (ถ้าติดช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ)

อีกเรื่องครับ เรื่องแก๊ส ตอนผมติดมาแรกๆ หาร้านทำไม่ค่อยมีใครรับครับ เลยติดร้านทั่วไป แต่ไม่เคยติดในเครื่องรุ่นนี้ครับ ปรากฏว่า ไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ เมื่อเดือนเมษายน โซลีน่อยหม้อต้ม OMVL เสียไป 1 ตัว (อาการขับไปแล้วเครื่องดับ มีเสียงรีเรย์ ตัด/ต่อ เป็นระยะๆ) ไปซื้อมาเปลี่ยนใหม่ ตอนนี้เริ่มมีอาการอีกแล้ว ผมไม่แน่ใจว่าตอนที่เดินสายไฟชุดแก๊สถูกต้องหรือเปล่ า

ท่านใดเคยเจออาการแบบนี้บ้าง หากมีช่องทางแก้ไข โปรดแนะนำด้วยครับ

และอีกเรื่องก็คือ ท่านใดพอจะแนะนำแหล่งจำหน่าย O2 (ที่ติดตรงท่อไอเสียด้านขวา 4 สาย) รู้สึกว่าของผมจะเสีย อาการกินน้ำมันอย่างรุนแรงครับ ประมาณ 2-3 โล/ลิตร
Pisith is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-06-2009, 15:14   #3

รูปส่วนตัว กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์

คะแนน: 16 กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pisith อ่านกระทู้
หวัดดีครับ ผมพิสิษฐ์ ใช้ฟอร์ด เอฟเวอร์เรส ครับ วาง 1UZ ใช้มาระยหนึ่งแล้ว ผมมีรบกวนถามเรื่องแกนพวงมาลัย ของรถคุณติดชุดท่อไอเสียหรือเปล่าครับ (ถ้าติดช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ)

อีกเรื่องครับ เรื่องแก๊ส ตอนผมติดมาแรกๆ หาร้านทำไม่ค่อยมีใครรับครับ เลยติดร้านทั่วไป แต่ไม่เคยติดในเครื่องรุ่นนี้ครับ ปรากฏว่า ไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ เมื่อเดือนเมษายน โซลีน่อยหม้อต้ม OMVL เสียไป 1 ตัว (อาการขับไปแล้วเครื่องดับ มีเสียงรีเรย์ ตัด/ต่อ เป็นระยะๆ) ไปซื้อมาเปลี่ยนใหม่ ตอนนี้เริ่มมีอาการอีกแล้ว ผมไม่แน่ใจว่าตอนที่เดินสายไฟชุดแก๊สถูกต้องหรือเปล่ า

ท่านใดเคยเจออาการแบบนี้บ้าง หากมีช่องทางแก้ไข โปรดแนะนำด้วยครับ

และอีกเรื่องก็คือ ท่านใดพอจะแนะนำแหล่งจำหน่าย O2 (ที่ติดตรงท่อไอเสียด้านขวา 4 สาย) รู้สึกว่าของผมจะเสีย อาการกินน้ำมันอย่างรุนแรงครับ ประมาณ 2-3 โล/ลิตร
คุณพิสิษฐ์ ครับ แสดงว่าช่างไม่ได้หดท่อตรงนั้นไปร้านท่อให้เข้าทำให้ ใหม่ครับไม่มีปัญหาครับของผมทำตั้งแต่แรกเลยครับ
กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-06-2009, 00:52   #4
bnr31
Junior Member

รูปส่วนตัว bnr31

Car Brand: NISSAN A31
Engine Type: V8-32V
คะแนน: 0 bnr31 is on a distinguished road
me

ไม่แนะนำอู่ที่ผมวางครับ สวยแต่รูป ขับ.....ไม่รับประทาน
วิธีทำให้ห้องเครื่องดูดี
ให้ช่างที่วายริ่งสายไฟ ย้ายกล่องฟิว ต่างๆลงไปข้างล่าง
ใส่กรองอากาศเดิม
ทางที่ดีย้ายแบต ไว้หลังรถ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bnr31 : 13-06-2009 เมื่อ 01:03.
bnr31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-06-2009, 00:53   #5
bnr31
Junior Member

รูปส่วนตัว bnr31

Car Brand: NISSAN A31
Engine Type: V8-32V
คะแนน: 0 bnr31 is on a distinguished road
drag racing โปรเจคใหม่ครับ nissan 350z วาง 1uz-fe

http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=636636
bnr31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-06-2009, 09:41   #6
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

คุณกิติพัฒน์ ครับ ไม่ทราบว่าเครื่อง 1uz ที่ได้มาลง วอลโว่ เป็นพัดลมแบบฟรีปั้มหรือเปล่าครับ แล้วคอยล์ที่ว่าเสียแล้วทำให้เครื่องสั่นคือที่ถ่ายร ูปมาให้ดูหรือเปล่าครับ อยู่ทางด้านล่างใกล้ๆ ท่อไอเสียหรือเปล่าครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-06-2009, 10:02   #7

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
คุณกิติพัฒน์ ครับ ไม่ทราบว่าเครื่อง 1uz ที่ได้มาลง วอลโว่ เป็นพัดลมแบบฟรีปั้มหรือเปล่าครับ แล้วคอยล์ที่ว่าเสียแล้วทำให้เครื่องสั่นคือที่ถ่ายร ูปมาให้ดูหรือเปล่าครับ อยู่ทางด้านล่างใกล้ๆ ท่อไอเสียหรือเปล่าครับ
ของผมเป็นฟรีปั้มครับทั้ง2คันครับ ส่วนคอยล์ตอนที่ถ่ายรูปนั้นยังไม่เสียครับแต่ช่างเอา กล่องไฟจากชัยภูมิมาลองเลยทำให้เสียตัวบนครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ
ตอบกลับ