ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-08-2007, 22:14   #1
untimate
Junior Member

รูปส่วนตัว untimate

คะแนน: 0 untimate is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง untimate
ติดแก๊สกับเครื่อง 1 เจเทอร์โบไม่ย้ายโบออฟมีอันตรายหรือป่าวครับ

ติดแก๊สกับเครื่อง 1 เจเทอร์โบไม่ย้ายโบออฟมีอันตรายหรือป่าวครับพอดีตอนน ี้มันอยู่หน้าลิ้นเร่ง จำเป็นหรือป่าวต้องย้ายไปฝั่งเทอร์โบเหมือนหลายท่านแ นะนำหรือป่าวผมเน้นเรื่องความปลอดภัยมากกว่าความแรงน ะครับ ถ้าไม่ย้ายมีโอกาสไฟไหม้รถหรือป่าวครับพอดีไปติดแก๊ส มาทางร้านบอกไม่ต้องย้ายก็ได้ เป็นร้านดังย่านลาดกระบังบอกไปรับรองร้องอ๋อ ผมติดกับเค้าเป็นคันที่ 2 เพราะคันแรกขายไปแล้วเป็น 1 เจเทอร์โบเหมือนกัน (ผมให้โอกาสเค้าแก้ตัวทั้งๆที่พี่ที่รู้จักก็เตือนเห มือนกัน เนื่องจากคันแรกติดแล้วไม่ประทับใจราคาก็แพงกว่าชาวบ ้าน และตอนนั้นยังไม่ค่อยมีความรู้ โดนหมกเยอะ แต่ตอนนี้ทางร้านเค้าราคาถูกลงกว่าครั้งแรกเลยบอกว่า ให้เค้าแก้ตัวถ้ายังทำเหมือนคันที่แล้วอีกคราวนี้ดัง แน่ในคลับ JZ จะได้ไม่มีใครโดนเหมือนผมอีก) เพราะเหมือนเค้าชอบหมกและตัวผมเองก็เป็นคนละเอียดพอส มควรแต่ก็ไม่ได้จู้จี้ไรมาก แต่ไม่ชอบให้มาหลอกกันยอมเสียตังค์แพงกว่าเพื่อให้ได ้สิ่งที่ดีกว่า ตอนนี้เลยถามไว้ก่อนเพราะคิดว่าคงต้องมาแก้เองชัวร์ถ ้ามันอันตรายเพราะเห็นหลายคนบอกให้ย้ายอ่ะครับ ขอบคุณครับอยากได้ข้อมูลไรสามารถสอบถามได้นะครับ รอเอารถออกมาทดสอบก่อนแล้วจะแจ้งผลนะครับ
untimate is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-08-2007, 06:38   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
ไม่เป็นไรครับ แต่ย้ายได้ก็ดีมากครับ ขอให้โชคดีครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-08-2007, 07:47   #3
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
พี่หนุ่ม ลาดกระบัง เหรอครับ
ผมเคยใส้โบออฟ หน้าลิ้นครับ ก็ปกตินะครับ ไว้ฝั่งเทอร์โบก็ได้ครับ แต่มันไม่สวยถูกใจผม อีกวิธีเอาโบออฟ เดิม มาใส่ ครับ
ขายน้ำมันเครื่อง LL-Ton Foste Made in usa. มีเกรด 20W50,15W40 บรรจุ1แกลลอน5ลิตรราคา950บาท 1แกลลอนบรรจุ6ลิตร ราคา1100บาท สังเคราห์100เกรด5W50แกลลอน5ลิตรราคา1800บาท แกลลอน6ลิตรราคา2000บาท โทร081-696-6381ชายต้น
สนใจคลิก

Hilux มาจากคำว่า "highly-luxurious"
แปลว่า หรูหราเหนือระดับ

JZ_M-039

ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2007, 01:26   #4
untimate

คะแนน: 0 untimate is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง untimate
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ไม่เป็นไรครับ แต่ย้ายได้ก็ดีมากครับ ขอให้โชคดีครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วค่าใช้จ่ายในการย้ายเท่าไรเหรอครับคุณเครับย้ายห รือป่าวครับ
untimate is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-08-2007, 23:03   #5
but
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 but is on a distinguished road
ติดตั้งไปเท่าไรครับ
อุปกรณ์อะไรบ้างครับ
กำลังมองหาร้านติดตั้งอยู่ เป็นเครื่องตัวเดียวกันครับ
รอเปลี่ยนลูกหมากช่วงล่างเสร็จก็คงหันไปดมแก็สแล้วคร ับ
but is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-08-2007, 01:23   #6
untimate

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ but อ่านกระทู้
ติดตั้งไปเท่าไรครับ
อุปกรณ์อะไรบ้างครับ
กำลังมองหาร้านติดตั้งอยู่ เป็นเครื่องตัวเดียวกันครับ
รอเปลี่ยนลูกหมากช่วงล่างเสร็จก็คงหันไปดมแก็สแล้วคร ับ
ผมติดไปครั้งแรก 28,000 ครั้งที่สอง 24,000 อุปกรณ์ก็มีถังมัลติวาวล์ แลมด้าออโทรนิค วาวล์ฮาน่า หม้อต้มสตาร์แก๊สเทอร์โบ แล้วก็กล่องตัดติ๊กมั่ง รถยังไม่เสร็จครับเลยไม่รู้ว่าครั้งนี้จะดีกว่าครั้ง แรกหรือป่าว
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ