ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-08-2008, 21:58   #721
yotyim
Member

รูปส่วนตัว yotyim

คะแนน: 0 yotyim is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aom8817 อ่านกระทู้
ขอแลกเป็นเมนูอาหารแล่มๆซักรายการได้ไหมครับ

เอาอะไรว่ามาครับ เดี๋ยวจัดให้ครับ
yotyim is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-2008, 22:11   #722
yotyim
Member

คะแนน: 0 yotyim is on a distinguished road
รถ วีโก้ สี่ประตู เกียร์ออโต้ ขับสี่วางเครื่อง 2JZ-GTE
ชนเกียร์ออโต้ติดรถครับเฟืองท้ายเดิม รู้สึกออกตัวอืดไป
ไม่ทราบว่าควรเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็นเท่าไหร่ดี

ขับ4นี่มันยากต่อการเปลี่ยนเฟืองครับ เพราะมันต้องเปลี่ยนตัวหน้าด้วย แล้วปกติขับ4 อัตราทดมันอยู่ที่4.55 เท่าที่เคยลองนั่งของพี่ศร mania ขับ4สีดำเครื่อง2เจโบ เกียรเดิม เฟืองเดิมก็โอเคไม่เห็นอืดเลยครับ กดทีเป็นพุ่ง วายสายมาครบไม๊ครับ ลองเช็คโค๊ดดูยัง ผมว่าน่าจะมีอะไรผิดปกตินะครับ

ส่วนใหญ่ใช้รถออกต่างจังหวัดครับ ใช้ความเร็วช่วง 120-140 กม./ชม.
เวลาเร่งช่วง 90-120 จะรู้สึกว่ามันช้ามาก

เวลาลอยลำแล้วไม่น่าอืดนะครับ ของพวกผมเวลาลอยลำแล้วกดทีเป็นพุ่งเลย

คราวนี้บางครั้งช่วง 120 กม./ชม. ขึ้นไป บางครั้งความร้อนก็ขึ้น บางครั้งก็ไม่ขึ้น
โดยเวลาขึ้นถ้าขับซัก 120-130 กม./ชม. ความร้อนจะขึ้นมาประมาณ 3/4 ของที่วัด
โดยดูจากที่วัดความร้อนอันเดิม แล้วใช้กล่องแปลงเอา

ผมก็ใช้กล่องแปลงครับ เกจ์มันจะขึ้นๆลงๆเคยถามจาร์ญบีกับพี่ตุ้มแล้วบอกเหม ือนๆกันว่าของแปลงยังไงก็ไม่เที่ยงครับ

หม้อน้ำเป็นทองแดง ขนาดเท่าเดิมจากโรงงาน ใช้พัดลมไฟฟ้าดูด 2 ตัว
ข้างหน้ามี แผงแอร์กับแผง อินเตอร์วางอยู่อีกที

หม้อน้ำตีใหม่เป็นแบบกี่ช่องครับห่างหรือถี่ แบบนอนหรือตั้งครับ

พัดลมต่อแบบไหนครับ ของผมมี3ตัวครับ ดุด2 เป่าแผงแอร์1 ต่อ2สเตปครับ

สตารท์เครื่องไม่ทำซักตัว
พอร้อนคู่ใน(ดูด)ทำจังหวะ2
เปิดแอร์ทำงานจังหวะ1ทั้ง3ตัว
รอบต่ำตัดต่อตามจังหวะแอร์ครับ

ตอนนี้กำลังสงสัยว่าตัววัดความร้อนมันเพี้ยนรึเ ปล่า เลยว่าจะลองไปเอาเกจ์แต่งมาวัดดู
ถ้าสมมุติว่ามันไม่เสียผมควรแก้ปัญหาเรื่องความร้อนอ ย่างไรดีครับ

ลองดูสเตปพัดลมก่อนครับ

ขอบคุณครับ
yotyim is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-2008, 22:55   #723
Redwater
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Redwater

Car Brand: TOYOTA VIGO 4 DOOR
Engine Type: 1 JZ GTE VVT-i
คะแนน: 18 Redwater is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Redwater
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ •J•ShOw• อ่านกระทู้
อยู่ตลอดครับพี่จั๊บ แหมๆ มีแซว " ที่ไม่ได้ตอบกระทุ้ข้างบนเพราะ ผมไม่มี ความรู้ของเครื่อง 2เจโบ น่ะครับ ไม่เคยใช้ ไม่เคย ขับมาก่อนเลยไม่กล้าตอบ ครับ ส่วนมาก ที่ตอบกระทุ้ไป จะเป็นประสบการณ์ตรง ที่เจอกับตัวมากกว่านะครับ พี่จั๊บ อันไหนไม่รู้ ก้ มิกล้าตอบหรอกครับ " ส่วนเรื่องพาสาวไปเที่ยว พี่มากกว่านะครับ น้องเสื้อเขียว น่ะ ใครเหรอ
.................................................. .................................................. ....

รับแซ่บคร้าบประธานแจ็คว่าท่านไม่ถนัดเครื่อง 2 เจโบ
และไม่เคยขับหรือขี่ 2 เจโบ ยกเว้น..เคยขี่แต่น้องโบ

PS.น้องเสื้อเขียวเป็นน้องที่รู้จักแถวข้างบ้านครับ
Redwater is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-2008, 23:48   #724
knott
Junior Member

คะแนน: 0 knott is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yotyim อ่านกระทู้
เปลี่ยนหน้าใหม่มาครับ

ลงตัวมาก ๆ ครับพี่ยศ

พอดีวันเสาร์เจอพี่ที่อู่พี่ตุ้ม

ตัวปุ่มพาวเวอร์โหมด ใช้ปุ่มอะไรดีครับที่ใส่พอดี ๆ ช่อง
knott is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 07:31   #725
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 07:42   #726
Jack`J`bo

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Redwater อ่านกระทู้
.................................................. .................................................. ....

รับแซ่บคร้าบประธานแจ็คว่าท่านไม่ถนัดเครื่อง 2 เจโบ
และไม่เคยขับหรือขี่ 2 เจโบ ยกเว้น..เคยขี่แต่น้องโบ

PS.น้องเสื้อเขียวเป็นน้องที่รู้จักแถวข้างบ้านครับ
น้องเสื้อเขียว เป็นเด็กแถว บ้านพี่จริงๆเหรอครับ ถ้าจริง วันไหนเจอจะได้ จีบ เอิ๊กๆๆๆ พี่จั๊บนิ ร้ายนะ วันนั้นเจอไม่ใช่ คนนี้ นี่หว่า แล้วกลับ มาจาก ต่างจังหวัด หรือยังครับ พี่ มาบอก การ บริโภค หน่อยนะครับ บริโภค ของรถนะครับ ไม่ใช่คน
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 10:05   #727
ghia
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ghia is on a distinguished road
ลองเช็คโค๊ดแล้วครับ
ปกติดี
สายไฟเดินครบหมด

พัดลมไฟฟ้าแบบดูด 2 ตัว
หมุนสวิทช์ปุ๊บทำงานปั๊บ
เท่าที่ลองถามช่างดู ช่างบอกว่า
มันมีแผงแอร์อยู่เลยต้องให้ทำเลย ไม่งั้นเดี๋ยวแอร์ไม่เย็น
ใจอยากจะติดเพิ่มแบบเป่าอีกซักตัวแต่มันไม่มีที่แล้ว
เพราะหน้าหม้อน้ำมีแผงแอร์ หน้าแผงแอร์มีอินเตอร์
แ่น่นไปหมดแ้ล้ว

หม้อน้ำเป็นแบบเดียวกับของติดรถครับ
แต่พอดีของเดิมมันระเบิดตรงฝาพลาสติก เลยเปลี่ยนลูกใหม่เป็นแบบนี้เลย
แต่ตอนใช้ของติดรถก็อาการเดียวกันครับ

เฟืองท้ายรถผมเป็น 3.909 ครับ มันเป็นของเครื่อง 3000

ช่วง 90 -120 กม./ชม.
อาการเหมือนเทอร์โบแลกครับ
พอเกิน 120 ปุ๊บก็มาปั๊บเลยครับ

ตอนนี้กำลังลังเลแล้วครบ
เพราะวันก่อนไปนั่งรถอีกคันนึง
วาง 1UZ มา
ได้อารมณ์ฮารฺ์ดคอร์มากๆเลยครับ
แตะเท้านิดเดียวรถแทบจะกระโจนออกเลย
แต่ยังกังวลเรื่องอะไหล่อยู่ครับ น่าจะหายากกว่าเครื่อง JZ อยู่เหมือนกัน
กะว่าถ้าเปลี่ยนก็จะขายเครื่องเก่าพร้อมชุดแก็สหัวฉี ดไปเลย

แต่ยังไงก็จะลองไล่งานนี้ให้ถึงที่สุดก่อนครับ

ขอบคุณครับ
ghia is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 10:39   #728
yotyim
Member

ปกติดี

นี่แหละตัวปัญหา ที่ความร้อนขึ้นก็เพราะมันนี่แหละครับ พัดลมถ้าต่อแบบนี้เวลาเร่งความเร็ว พัดลมมันไม่ตัดการทำงานมันขวางช่องทางออกของลมที่มาป ะทะ ลมมันก็ไม่ผ่านหม้อน้ำเพื่อระบายความร้อนได้อย่างเต็ มที่ เนื่องจากมันเกิดการอุ้งลมครับ แก้ไขโดยการต่อสเต็ปพัดลมก็จบครับ พอวิ่งเร็วๆพัดลมมันจะหยุดไม่ทำงานเนื่องจากอุณหภูมิ ไม่ถึงจุดทำงาน(ระบายความร้อนได้ดี)ความร้อนก็จะคงที ่ครับ ลองแก้ดู

เท่าที่ลองถามช่างดู ช่างบอกว่า
มันมีแผงแอร์อยู่เลยต้องให้ทำเลย ไม่งั้นเดี๋ยวแอร์ไม่เย็น

ไม่เกี่ยวเลย ทำแบบนี้แอร์จะไม่เย็นด้วย เอาพัดลมเป่าใส่แค่ตัวเดียวต่อกับแอร์ ให้ทำงานตามกันยังดีกว่าต่อตรงผ่านสวิตท์กุญแจอีกครั บ

ใจอยากจะติดเพิ่มแบบเป่าอีกซักตัวแต่มันไม่มีที่แล้ว
เพราะหน้าหม้อน้ำมีแผงแอร์ หน้าแผงแอร์มีอินเตอร์

อินเตอร์ไม่ได้อยู่ข้างล่างตรงช่องลมเหรอ

หม้อน้ำเป็นแบบเดียวกับของติดรถครับ
แต่พอดีของเดิมมันระเบิดตรงฝาพลาสติก เลยเปลี่ยนลูกใหม่เป็นแบบนี้เลย
แต่ตอนใช้ของติดรถก็อาการเดียวกันครับ

ถ้ายังต่อแบบนี้เดี๋ยวคุณก็จะเจอ อาการหม้อน้ำบวมครับ แก้ไขเหอะ

เฟืองท้ายรถผมเป็น 3.909 ครับ มันเป็นของเครื่อง 3000

วีโก้ขับ2 2500 มี3.9กับ4.1
3000 ขับ2 จะเป็น 3.5
ถ้าขับ4 จะเป็น 4.55ครับ

พอเกิน 120 ปุ๊บก็มาปั๊บเลยครับ

วาง 1UZ มา
ได้อารมณ์ฮารฺ์ดคอร์มากๆเลยครับ
แตะเท้านิดเดียวรถแทบจะกระโจนออกเลย
แต่ยังกังวลเรื่องอะไหล่อยู่ครับ น่าจะหายากกว่าเครื่อง JZ อยู่เหมือนกัน
กะว่าถ้าเปลี่ยนก็จะขายเครื่องเก่าพร้อมชุดแก็สหัวฉี ดไปเลย

แต่ยังไงก็จะลองไล่งานนี้ให้ถึงที่สุดก่อนครับ

ขอบคุณครับ
เก่า 24-08-2008, 11:06   #729
Redwater

คะแนน: 18 Redwater is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Redwater
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ •J•ShOw• อ่านกระทู้
น้องเสื้อเขียว เป็นเด็กแถว บ้านพี่จริงๆเหรอครับ ถ้าจริง วันไหนเจอจะได้ จีบ เอิ๊กๆๆๆ พี่จั๊บนิ ร้ายนะ วันนั้นเจอไม่ใช่ คนนี้ นี่หว่า แล้วกลับ มาจาก ต่างจังหวัด หรือยังครับ พี่ มาบอก การ บริโภค หน่อยนะครับ บริโภค ของรถนะครับ ไม่ใช่คน
.................................................. .................................................. ...

ตอนนี้อยู่ ตจว.อยู่ครับท่านประธษนแจ็ค
น้องเค้าเป็นนักศึกษาอยู่ ปล่อยให้เค้าศึกษากับพี่ไปก่อนนะแจ็ค
ถ้าไม่จบหลักสูตรกับพี่แจ็คค่อยพาน้องเค้าไปศึกษาต่อ

อัตราบริโภควันละ 1 เมา เอ้ย..วิ่งน้ำมันทางไกลประมาณ 11 กิโล/ลิตรครับ อยากติดแก๊สอยู่เหมือนกันขาดอยู่นิดหน่อย แจ็คให้ยื้มสัก 4 หมื่นได้เป่า
Redwater is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 11:24   #730
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghia อ่านกระทู้
ปกติดี

วาง 1UZ มา

ขอบคุณครับ

ตามพี่ยศว่าเลยครับ เรื่องความร้อนแก้ที่พัดลมครับ ถ้าอินเตอร์บัง
หม้อนำด้วยผมว่าน่าจะขยับอินเตอร์ลงล่างด้วยครับ

ส่วนออกตัวอืดนี่เฟืองท้ายเดิม 3000 เป็น3.58 ครับไม่เหมาะต้องเปลี่ยนไปใช้ 4.3
ถึงจะได้อารมณ์ uz ที่เคยนั่ง ของผม 4.1 ก็ท้ายกวาดเหมือนกันถ้าเหยียบเต็มๆ
ส่วนค่าเปลี่ยนเฟืองท้ายล่องถามช่างดูครับ ไม่งั้นก็รอท่านประธานมาชี้แนะ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 14:23   #731
SUNCHAINC

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Redwater อ่านกระทู้
.................................................. .................................................. ...

ตอนนี้อยู่ ตจว.อยู่ครับท่านประธษนแจ็ค
น้องเค้าเป็นนักศึกษาอยู่ ปล่อยให้เค้าศึกษากับพี่ไปก่อนนะแจ็ค
ถ้าไม่จบหลักสูตรกับพี่แจ็คค่อยพาน้องเค้าไปศึก ษาต่อ

อัตราบริโภควันละ 1 เมา เอ้ย..วิ่งน้ำมันทางไกลประมาณ 11 กิโล/ลิตรครับ อยากติดแก๊สอยู่เหมือนกันขาดอยู่นิดหน่อย แจ็คให้ยื้มสัก 4 หมื่นได้เป่า

4หมื่น พอหรอครับ น้าจั้บ ไม่พอก้อบอกผมได้นะครับ ดอก ร้อย ละ 50
สู้ต่อไปนะพี่ อย่ากลัวแม้หนทางยังอีกยาวไกล
จุดที่สงบที่สุด คือ จุดที่ดินกลบหน้า
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 15:14   #732
ป้อม_ล้อดุ้ง

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 16 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
ร้อยละ 50 ไม่มีค่าติดตามระหว่างทวงหนี้ด้วยครับ...
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 18:54   #733
ghia

คะแนน: 0 ghia is on a distinguished road
ไม่ทราบว่าถ้าผมจะทำพัดลมหม้อน้ำกับเปลี่ยนเฟืองท้าย
พอจะมีร้านแนะนำรึเปล่าครับ
แล้วพัดลมหม้อน้ำต้องใช้ของอะไรบ้างครับ
เฟืองท้ายถ้าจะใช้ 4.3 สามารถใช้ของรุ่นไหนได้บ้างครับ
ghia is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 19:07   #734
superwhite
Junior Member

คะแนน: 0 superwhite is on a distinguished road
ต่อพัดลม2stepทำที่ไหนครับพี่ยศ
superwhite is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 19:23   #735
F16

คะแนน: 0 F16 is on a distinguished road
Red face จมูก วีโก้

วางเครืองมาแล้วเป็นวีโก้ ตัวมีอินเตอร์ ตอนนี้อยากปิดจมูกนำเข้าครับ
มันมีที่ขายสำเร็จไม๊ครับ หรือพี่ที่วางก่อนรุ่นเดียวกันอยากขอคำแนะนำด้วยครับ ใช้อะไรปิด

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ
F16 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 21:49   #736
noomnoiay
Member

รูปส่วนตัว noomnoiay

คะแนน: 16 noomnoiay is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F16 อ่านกระทู้
วางเครืองมาแล้วเป็นวีโก้ ตัวมีอินเตอร์ ตอนนี้อยากปิดจมูกนำเข้าครับ
มันมีที่ขายสำเร็จไม๊ครับ หรือพี่ที่วางก่อนรุ่นเดียวกันอยากขอคำแนะนำด้วยครับ ใช้อะไรปิด

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ
ของผมให้ช่างเอาแผ่นอลูมิเนียมปิดแล้วเอากาวที่กันน้ ำยารอบๆคับ แก้ขัดไปก่อนครับ ดีกว่าให้น้ำเข้าหัวเทียน
noomnoiay is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 22:22   #737
Redwater

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
4หมื่น พอหรอครับ น้าจั้บ ไม่พอก้อบอกผมได้นะครับ ดอก ร้อย ละ 50 สตางค์
สู้ต่อไปนะพี่ อย่ากลัวแม้หนทางยังอีกยาวไกล
จุดที่สงบที่สุด คือ จุดที่ดินกลบหน้า
"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""" """""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""" ""
เคยเจอมาร้อยละ 20 บาทก้อว่าแพงแล้วน๊ะ
นี่น้าชัยจะให้ยื้มร้อยละ 50 สตางค์ต่อปีอีก โห..ขอบคุณมากครับ
เอาเลขที่บัญชีผมเลยมั้ยท่าน
เก่า 24-08-2008, 22:25   #738
Redwater

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tracks อ่านกระทู้
ร้อยละ 50 ไม่มีค่าติดตามระหว่างทวงหนี้ด้วยครับ...

ท่านป้อมก้อเสนอตัวสมทบทุนด้วยเร๋อครับ

เอ..ตั้งเป็นกองผ้าป่าระดมทุนติดแก๊สเลยดีมะ
เก่า 24-08-2008, 22:48   #739
Kangk
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Vigo 4 door
Engine Type: 1JZ-gte
คะแนน: 16 Kangk is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Kangk
ของผมVIGO 1Jbo ว่าจะปิดจมูกแต่ยังไม่ได้ปิดเลย...ความร้อนยังไม่ค่อ ยดีอะ(สงสัยผมจะโชคดีนะยังไม่มีปัญหาเรื่องน้ำเข้าเล ย)จริงๆก็กลัวน้ำเข้าอยู่เหมือนกัน
Kangk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-2008, 22:57   #740
yotyim
Member

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superwhite อ่านกระทู้
ต่อพัดลม2stepทำที่ไหนครับพี่ยศ
โทรมาได้เลยครับคุณบี มันอธิบายยาวครับ 086-896-3042
ตอบกลับ