ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 05-07-2013, 21:01   #28
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ se278 อ่านกระทู้
ลบให้แล้ว ครับ และพยายามตามลบความเห็นที่เกี่ยวกับหม้อน้ำหรือระบบห ล่อเย็น ออกให้แล้ว อาจจะไม่หมด จะพยายามครับ หากพบยกให้ลบก็กรุณาแจ้งทาง PM ด้วยครับ

ที่ผมชอบให้ความเห็นเรื่องความร้อน ก็เพราะผมปล้ำกับมันมานับยี่สิบปี โดยเฉพาะสมัยเอาแซทเทริน 4G32 ไปกระโดดเล่น แข่งแรลลี่ สมัยเด็กที่บ้านเป็นอู่ ผมพ่อส่งให้เรียนโยธา ไม่อยากให้ลูกแย่งทางหากินกัน แต่แม้จะไม่ได้เรียนมาทางนี้แต่ก็พอได้จับมาบ้าง ก็เลยแสดงความเห็นไป โดยไม่ศึกษาก่อนว่ามีกระทู้เป็นการเฉพาะและมีผู้รู้ใ ห้ความเห็นไว้หมดแล้ว ก็ต้องขอกราบอภัยทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ และจะระมัดระวังในการแสดงความเห็น ครับ

ผมอายุมากแล้ว อีกปีสองปีก็เกษียน เสียดายประสพการณ์ที่มีอยู่ อย่างแบ่งปันก็แค่นี้เอง ครับ
สังคมแห่งการแบ่งปันครับน้า...(ขออนุญาตเรียกน้านะคร ับ) ข้อมูลจากประสบการณ์มีประโยชน์ที่สุดแล้วครับ

เพื่อนใหม่ๆมากมายที่เข้ามา และน่าจะมีเพื่อนเก่าๆมากมายที่หายไป ข้อมูลมันไม่มีวันจบสิ้นหรอกครับ

สมาชิกใหม่ค้นหาข้อมูลจากกระทู้เก่า สักวันมันก็ต้องมีคนตั้งกระทู้ถามใหม่ๆขึ้นมาอีก เราจะแบ่งปันแชร์ลิงค์ แชร์ประสบการณ์ผมว่าเป็นประโยชน์ทุกทางเลยครับ

สมาชิกค้นหาข้อมูลเก่าๆดูก่อนไม่เจอหรือไม่ตรงทั้งหม ดก็จะได้กล้าโพสถาม น้าทราบตรงส่วนไหนก็ช่วยหลานๆ เยี่ยมแล้วละครับ
Apple JZ Power is offline  
The Following User Says Thank You to Apple JZ Power For This Useful Post:
Khun_Thian (06-07-2013)

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ