ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-02-2012, 07:58   #1
chananate_kal
Junior Member

Car Brand: Volvo
Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
เปลี่ยนเครื่อง Cc เยอะขึ้น ควรเปลี่ยนหม้อต้มแก๊สด้วยไหมครับ

รถ Volvo 240 GL เครื่องเดิมเป็นคาร์บูเรเตอร์ 2,300 CC กำลังเปลี่ยนเป็นเครื่อง 2 JZ GE

ซึ่ง CC เยอะขึ้น จำเป็นต้องเปลี่ยนหม้อต้มแก๊ส หรือปล่าวครับ

ใช้ HANA ทั้งชุด Viriable Mixer

ขอบคุณครับ

ปล. แล้วควรทำอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบแก๊ส ไหมครับ
chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-02-2012, 22:41   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chananate_kal อ่านกระทู้
รถ Volvo 240 GL เครื่องเดิมเป็นคาร์บูเรเตอร์ 2,300 CC กำลังเปลี่ยนเป็นเครื่อง 2 JZ GE

ซึ่ง CC เยอะขึ้น จำเป็นต้องเปลี่ยนหม้อต้มแก๊ส หรือปล่าวครับ

ใช้ HANA ทั้งชุด Viriable Mixer

ขอบคุณครับ

ปล. แล้วควรทำอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบแก๊ส ไหมครับ
หม้อ hana มันมีทั้งรุ่นธรรมดา และรุ่นใหญ่ ไม่ทราบว่าติดรุ่นไหนมา ถ้ารุ่นใหญ่อยู่ก็ใช้ต่อได้ แต่ส่วนมากแล้วเวลาใช้vari เค้าจะดัดแปลงที่หม้อต้มให้จ่ายแก๊สมากอยู่แล้ว ถ้ายังสภาพดีอยู่ก็ใช้ต่อครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-2012, 07:25   #3
chananate_kal
Junior Member

Car Brand: Volvo
Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
หม้อ hana มันมีทั้งรุ่นธรรมดา และรุ่นใหญ่ ไม่ทราบว่าติดรุ่นไหนมา ถ้ารุ่นใหญ่อยู่ก็ใช้ต่อได้ แต่ส่วนมากแล้วเวลาใช้vari เค้าจะดัดแปลงที่หม้อต้มให้จ่ายแก๊สมากอยู่แล้ว ถ้ายังสภาพดีอยู่ก็ใช้ต่อครับ
ไว้รถเสร็จแล้ว ผมมีโอกาสจะแวะเข้าไปให้คุณเคดูให้ครับ

ขอบพระคุณครับ
chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-02-2012, 00:08   #4
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chananate_kal อ่านกระทู้
ไว้รถเสร็จแล้ว ผมมีโอกาสจะแวะเข้าไปให้คุณเคดูให้ครับ

ขอบพระคุณครับ
ครับ แต่ถ้าลงทุนได้ up เป็นหัวฉีดเลยครับ จะบอกว่ารู้อย่างนี้ติดไปนานแล้ว

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-02-2012, 14:58   #5
off JZ
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว off JZ

Car Brand: D MAX 4 ตู HILANDER
Engine Type: 1JZ GTE แตนๆ ก็เสียวได้
คะแนน: 16 off JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ครับ แต่ถ้าลงทุนได้ up เป็นหัวฉีดเลยครับ จะบอกว่ารู้อย่างนี้ติดไปนานแล้ว
ถูกต้องนะคราบๆๆๆๆๆ

อยากเจอคนจริงใจ มีมั้ย แถวนี้
จีนูการาจ อู่สำหรับเพื่อนฝูง
รับซ่อมปั๊มน้ำไฮโดรริค เครื่อง JZ ที่รั่ว โทร 0834442866
ภาษา"รัก"สอนใจ ภาษา"ไทย"สอนเธอ
ภาษา"พ่อ"มึงเหรอ สอนให้"เธอ"หลายใจ
off JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว