ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-08-2008, 14:00   #1
condom
Junior Member

คะแนน: 0 condom is on a distinguished road
สอบถามพี่ เคครับ

ตอนยังไม่จ่ายเงิน เห็นว่ารับประกันอุปกรณ์ที่ติดที่อยู่ทุกชิ้น 1 ปื tota 3 ห่วง ของลูกสาว ไปติดมาหม้อต้ม voltran ติดมา 3 -4เดือน ไปเครมไม่เห็นเหมือนตอนยังไม่จ่ายเงินเลยครับ ต้องไปเปล่ยน หม้อ โทมาเชโต แถวบ้าน หมดไป 3000 กว่าบาทบริการเยี่ยมจริงๆครับคุณ เค
condom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-08-2008, 21:41   #2
saqoo

รูปส่วนตัว saqoo

คะแนน: 0 saqoo is on a distinguished road
หม้อยี่ห้อ voltran มันเส็งเคร็ง ครับ ของผมติดมาไม่ถึงปี รั่วไป 2 รอบ แต่ผมติดร้านอื่นมานะครับมิใช่ร้านท่าน K

ร้านพี่เค รับติดหม้อ voltran ด้วยหรอครับ เห็นพี่แนะนำแต่ โทมา

พี่ผมรถ banz 500sel นะครับ เจ้าของตัวอ้วน ๆอะพี่ ที่เข้าไปเปลี่ยนหม้อต้ม voltran เป็น โทมา อะครับ ผมยังรอพี่ทำเฟืองท้ายอยู่นะครับ ถ้ารับทำแล้วแจ้งด้วยเน้อ
saqoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2008, 08:23   #3
condom

คะแนน: 0 condom is on a distinguished road
ติดมานานแล้วครับตอนนั้น คุณเคแกเชียรน่าดูครับหม้อยี่ฮ้อนี้ว่าดีอย่างโน้น อย่างนี้ แต่พอมีปัญหา ขึ้นมาแล้วทำเหมือนเราไปขอส่วนบุญครับ แต่ไม่ชืเรียสแล้วครับเปลียนแถวบ้านไปแล้วครับ tomasetoครับ 3000 ก่าๆเอง นึกว่าทอดกฐินไปครับ เรื่องนี้จริงนะครับเล่าให้สมาชิกไว้เพื่อพิญจารณาเอ าเองครับ ถ้าดีก็ต้องว่าดีครับ ไม่ดีก็ต้องบอกสมาชิกกันไว้ครับ
condom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2008, 12:21   #4
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ condom อ่านกระทู้
ติดมานานแล้วครับตอนนั้น คุณเคแกเชียรน่าดูครับหม้อยี่ฮ้อนี้ว่าดีอย่างโน้น อย่างนี้ แต่พอมีปัญหา ขึ้นมาแล้วทำเหมือนเราไปขอส่วนบุญครับ แต่ไม่ชืเรียสแล้วครับเปลียนแถวบ้านไปแล้วครับ tomasetoครับ 3000 ก่าๆเอง นึกว่าทอดกฐินไปครับ เรื่องนี้จริงนะครับเล่าให้สมาชิกไว้เพื่อพิญจารณาเอ าเองครับ ถ้าดีก็ต้องว่าดีครับ ไม่ดีก็ต้องบอกสมาชิกกันไว้ครับ
ก่อนอื่นผมต้องกล่าวคำว่าขอโทษน่ะครับ สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ส่วนเรื่องผมเชียร์หม้อยี่ห้อนี้ ผมทำแก๊สมา ผมใช้ยี่ห้อไม่กี่ใบ และผมก็ไม่ได้เชียร์ด้วยครับ เพราะหม้อที่มีลักษณะแบบนี้ผมไม่ใช้อยู่แล้ว แต่สิ่งที่ต้องใช้เพราะว่าลูกค้าที่ขอราคาต่ำ และอีกอันก็คือเวลาหม้อ toma ขาดตลาด ซึ่งน้อย มากๆ เพราะใช้ไม่เกิน 10ลูก ตั้งแต่ทำแก๊สมา ส่วนการมารับบริการผมจะบอกลูกค้าทุกคนว่าถ้าสามารถมา วันธรรมดาได้กรุณามาเถอะครับ เพราะวันเสาร์ลูกค้าจะเยอะมาก ส่วนวันอาทิตย์หยุด ก็ต้องขอลูกค้าว่าถ้ามาวันเสาร์ต้องอาจจะต้องนั่งรถห รือจะเสียเวลามาก ส่วนเรื่องเงินที่จ่ายหม้อtoma ไป ผมยินดีจ่ายคืนให้น่ะครับ ส่วนหม้อเก่าผมต้องขอคืนด้วย เพราะผมจะต้องไปเครมกับร้านจำหน่ายต่อ ซึ่งปกติแล้วทางร้านผมจะเปลี่ยนอุปกรณ์ที่มีปัญหาให้ ลูกค้าอยู่แล้วน่ะครับ เพราะส่วนมากร้านที่ผมชื้อของประจำ จะไม่มีปัญหาเรื่องเปลี่ยนอุปกรณ์ครับ
และอีกอย่างน่ะครับ ผมขอให้ขับรถคันที่มีปัญหามาหาผมพร้อมกับหม้อต้มที่ถ ูกเปลี่ยนน่ะครับ และอีกอย่างก็ขอชื่อลูกค้าหรือเจ้าของรถและเบอร์ด้วย น่ะครับ ผมจะได้โทรกลับไปขอโทษด้วยปากผมเองอีกครั้งครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2008, 12:31   #5
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ condom อ่านกระทู้
ผมขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่ารถทะเบียนอะไร ชื่อและเบอร์โทร วันที่ติดตั้งอ่ะครับ ผมจะได้ตรวจสอบข้อมูลกับเด็กที่ร้าน และตัวผมเองอีกครั้งครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-08-2008, 16:32   #6
condom

คุณเคครับ เรื่องนี้มันเกิดหลายเดือนแล้วครับ จนหม้อต้มที่ติดใหม่ โทมาฯ นี่ก็ 3ถึง4เดือนแล้วมั้ง ผมไม่ติดใจเรื่องเงินที่เสียไปหรอกครับ แต่วิสัยของช่างชึ่งผมก็เป็นช่างเหมือนคุณเคนะครับ แต่ไม่ได้ช่อมรถหรอกครับ ผมอยู่สายการบินใหญ่ครับอายุของผมน่าจะรุนพี่คุณเค สักสิบกว่าปีได้มั้ง เพราะสอบถามจากสูกสาวครับ พอได้ทราบเรื่องมันเสียความรู้สึกครับ เลยตัดปัญหาให้ไปทำที่อื่นครับ ชึ่งตอนนั้นลูกผมบอกคุณเคไม่ได้พูดแบบนี้ครับ เอาละผมไม่ติดใจแล้วครับขอให้จบครับ ขอบคุณครับที่ออกมาชี้แจงครับ
ตอบกลับ