ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-10-2008, 03:23   #141
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
Smile

ยังไม่นอน หรือ นอนพึ่งตื่นน้องจัมพ์ ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะไปดูรถแข่ง ที่สนามชลบุรีหน่อย
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 13:54   #142
ลูกเสี่ยโรจน์

รูปส่วนตัว ลูกเสี่ยโรจน์

Car Brand: NISSAN / MERCEDES-BENZ
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 ลูกเสี่ยโรจน์ is on a distinguished road
โดนหลอกนอนไม่หลับง่ะพี่....
น่าอิจฉาจังอยากไปดูด้วยง่ะ....เก็บภาพมาฝากด้วยนะคร ับพี่
ลูกเสี่ยโรจน์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 20:55   #143
kissanachai
Junior Member

คะแนน: 0 kissanachai is on a distinguished road
วัดดีครับ

สวัสดีครับชื่อสามครับ อายุ17ปี
อยู่ซ.วัดเฉลิมพระเกียติฯ จ.นนทบุรีครับ
ขับรถ NISSAN BIG-M FRONTIER สีดำครับ
แม็ก TRD T3 สี้น้ำตาลไหม้ครับโหลดนิดหน่อย
เครื่องเสียงขำขำ ครับ
เครื่องยนต์ยังเครื่อง 3.0 ZDI อยู่ครับยังเรียนอยู่ยังไม่มีปัญญาเปลี่ยนเครื่องเลย
ไม่รู้ว่าพี่ๆ จะต้อนรับน้องเข้าclubหรือป่าวครับ
kissanachai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 21:20   #144
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissanachai อ่านกระทู้
สวัสดีครับชื่อสามครับ อายุ17ปี
อยู่ซ.วัดเฉลิมพระเกียติฯ จ.นนทบุรีครับ
ขับรถ NISSAN BIG-M FRONTIER สีดำครับ
แม็ก TRD T3 สี้น้ำตาลไหม้ครับโหลดนิดหน่อย
เครื่องเสียงขำขำ ครับ
เครื่องยนต์ยังเครื่อง 3.0 ZDI อยู่ครับยังเรียนอยู่ยังไม่มีปัญญาเปลี่ยนเครื่องเลย
ไม่รู้ว่าพี่ๆ จะต้อนรับน้องเข้าclubหรือป่าวครับ
เรื่องเครื่องไม่ใช่อุปสรรค ครับ ใครก็ได้เราต้อนรับหมดอยู่แล้วครับ

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 21:36   #145
kissanachai

คะแนน: 0 kissanachai is on a distinguished road
พี่ออกมาตอบแบบนี้ดีใจน้ำตาแทบไหลเลยครับขอบคุณจิง ๆ ครับ
kissanachai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 22:12   #146
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissanachai อ่านกระทู้
พี่ออกมาตอบแบบนี้ดีใจน้ำตาแทบไหลเลยครับขอบคุณ จิง ๆ ครับ
ได้เลยครับ ผมชื่อ ออม นะยินดีต้อนรับและยินดีทีได้รู้จักครับ

ผมขับ A31 1Jz-Gte At เดิมๆก็ได้ อิอิ ลองหาเอาครับอยู่ในรูปด้านล่างนั้นแหล่ะ เตี้ยกว่าเค้าเพื่อน

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-10-2008, 09:49   #147
kissanachai

รถสวยจังครับพี่ออม เตี้ยแป๊กรถผมโหลดมาก ๆเวลาขึ้นลูกระนาด มันหูแหนบ
เก่า 25-10-2008, 10:04   #148
pronine

คะแนน: 0 pronine is on a distinguished road
ตอนเกิด NISSAN BiG M BD25 โบC6 ลูกปั้ม12 หัวฉีด (แบบว่าคิดว่าแรงแล้ว)
แบบว่าไปโดน เจไม่โบแบบยอมไม่ได้ คิด...ทำไง
ตอนคลาน NISSAN BiG M 1JZ GTE AUTO โบC6
ได้มาเพราะโกหกเมีย ว่าน้ำรั่วตรงฝาสูบ แต่ความจริงในใจ คือ ยอมไม่ได้...อ้ายไม่โบ
ตอนเดิน NISSAN BiG M 3JZ GTE AUTO โบTD08
ได้มาเพราะมีเพื่อนเก่ง เอาตัวตัดบูสมาใสเลยหมดไป 4 ลูกกับเสื้อ 1ชิ้น
ตอนโต NISSAN BiG M 2JZ GTE AUTO โบTD08 ไ
ได้มาเพราะ ไขหัวเกตมากเกินไปแบบว่าลืมตัว เลยหมดไปอีก 6 ลูก และ
เป็นอย่างที่หวังไว้ดังใจ
ทั้งหมดที่เล่ามา เป็นเรื่องของพี่ผม ส่วนของผมใช้ NISSAN CEFIRO A31 2JZ GTE 5 SPEED
pronine is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-2008, 20:37   #149
คนเดิม

คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pronine อ่านกระทู้
ตอนเกิด NISSAN BiG M BD25 โบC6 ลูกปั้ม12 หัวฉีด (แบบว่าคิดว่าแรงแล้ว)
แบบว่าไปโดน เจไม่โบแบบยอมไม่ได้ คิด...ทำไง
ตอนคลาน NISSAN BiG M 1JZ GTE AUTO โบC6
ได้มาเพราะโกหกเมีย ว่าน้ำรั่วตรงฝาสูบ แต่ความจริงในใจ คือ ยอมไม่ได้...อ้ายไม่โบ
ตอนเดิน NISSAN BiG M 3JZ GTE AUTO โบTD08
ได้มาเพราะมีเพื่อนเก่ง เอาตัวตัดบูสมาใสเลยหมดไป 4 ลูกกับเสื้อ 1ชิ้น
ตอนโต NISSAN BiG M 2JZ GTE AUTO โบTD08 ไ
ได้มาเพราะ ไขหัวเกตมากเกินไปแบบว่าลืมตัว เลยหมดไปอีก 6 ลูก และ
เป็นอย่างที่หวังไว้ดังใจ
ทั้งหมดที่เล่ามา เป็นเรื่องของพี่ผม ส่วนของผมใช้ NISSAN CEFIRO A31 2JZ GTE 5 SPEED
สุดยอดครับ แล้วรถบิ๊กเอ็มไปไหนแล้วครับพี่
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-10-2008, 18:48   #150
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

อยากบอกว่าผมโดน D-Max กับ มิวเซเว่น แซงที่ 190 กม/ชม บนทางด่วนบางนา-ชล นะครับพี่ตี๋ สงสัยต้องให้พี่จัดการด้วย 1J Bo แล้วนะครับ ขนาดผมแช่ตามจาก บางพลี ไปจนถึง ด่านเก็บเงินลง ชลบุรี ยังตามไม่ทันนะครับ พอแซงแล้วทั้งคู่ค่อยๆ หายไปปล่อยให้ผมดูอยู่ไกลๆ และผมก็มาใกล้มันต้องด่านเก็บตังค์ 555
สงสัยมากคือว่ามันเดิมๆ ได้ 200 กว่าหรือใส่กล่องมาง่ะ แล้วถ้ามันใส่กล่องมาความร้อนไม่ขึ้นเลยเหรอ เพราะแช่นานมาก
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-10-2008, 03:02   #151
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
อยากบอกว่าผมโดน D-Max กับ มิวเซเว่น แซงที่ 190 กม/ชม บนทางด่วนบางนา-ชล นะครับพี่ตี๋ สงสัยต้องให้พี่จัดการด้วย 1J Bo แล้วนะครับ ขนาดผมแช่ตามจาก บางพลี ไปจนถึง ด่านเก็บเงินลง ชลบุรี ยังตามไม่ทันนะครับ พอแซงแล้วทั้งคู่ค่อยๆ หายไปปล่อยให้ผมดูอยู่ไกลๆ และผมก็มาใกล้มันต้องด่านเก็บตังค์ 555
สงสัยมากคือว่ามันเดิมๆ ได้ 200 กว่าหรือใส่กล่องมาง่ะ แล้วถ้ามันใส่กล่องมาความร้อนไม่ขึ้นเลยเหรอ เพราะแช่นานมาก
รถ tantan เสียเปรียบตรงที่ไม่ใช่เครื่องเทอร์โบ การขึ้นจะช้ามาก อะครับ ส่วนดีแมค หรือ มิวเซเว่น
ถ้าท้ายรถมีคำว่า Vgs Turbo เราก็แย่เหมือนกันนะครับ เพื่อนบอกมันค่อนข้างแรงเอาเรื่องเหมือนกัน
รถเดิม ๆ เขาได้เปรียบไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนหรอกครับ ผมเอง ก็ ง๊ง งง วันไหนเอารถ
ปิคอัพไปทำงาน ไม่มีรถมาแว๊ด ๆ หรือจี้ตูดเลย เจอแต่พวกขับเรื่อย ๆ พอเอารถเก๋งไปทำงาน
โห เจอแต่ปิคอัพบ้าพลัง ผมต้องคอยหลบอย่างเดียว เด๋วถ้าเจอ เดี๋ยวจัดการให้ครับ แฮ่ ๆ
รอมีตังค์ก่อนเหอะ จะโม ให้สุด ๆ ไปเลย ตอนนี้ขี่แบบ แตน ๆ ไปก่อน 5 5 5
ลืมเล่าให้ฟัง ไปทำงานแกลงมาสองรอบแล้ว ผมขับจากบ้านไปถึงระยอง 20 นาทีครับ
เร็วกว่าเมื่อก่อนมาก (ประมาณ 60 กม) เจอแต่รถหลบตลอดครับ ไม่มีได้บู๊ กับใครเล๊ย
ตอนนี้ฝาครอบวาล์ว ปัดเงาแล้วนะครับ ฝาคอบหัวเทียน พ่นสีเหลือง มันยังไม่สวยเลยไม่ได้มาโชว์ครับ
เก่า 31-10-2008, 10:55   #152
tantan

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

ใช่เลยพี่ตี๋ VGS Turbo เนี่ยแหล่ะครับ แซงแล้วหายไปปล่อยผมดูอยู่ไกลๆ
Update นิดนะครับ เรื่องความร้อนนะครับ ผมไปใส่น้ำยาหม้อน้ำมา ความร้อนลดลงไปเหลือเกินครึ่งมานิดหน่อยนะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-11-2008, 00:20   #153
kissanachai

ฝากตัวด้วยครับ

ฝากตัวด้วยครับ พี่คมเดิม รถสวยดีนะพี่ ผมขับตัวเดียวกับพี่เลยแต่สีดำ เครื่องยังเดิม ๆ อยู่เลย เรียนอยู่ไม่มีปัญญาเปลี่ยนเครื่อง
เก่า 03-11-2008, 20:57   #154
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
ฝากตัวด้วยครับ พี่คมเดิม รถสวยดีนะพี่ ผมขับตัวเดียวกับพี่เลยแต่สีดำ เครื่องยังเดิม ๆ อยู่เลย เรียนอยู่ไม่มีปัญญาเปลี่ยนเครื่อง
ยินดีต้อนรับครับผม
เก่า 08-11-2008, 14:43   #155
zaji

รูปส่วนตัว zaji

Car Brand: Mazda Fighter`
Engine Type: 2JZ vvt-i
คะแนน: 18 zaji is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zaji
พี่คนเดิมใช้แม๊กมือสองรึป่าวครับขอบ18 ผมว่าสวยดีเห็นอ่านๆหน้าแรกๆซื้อมาพร้อมยาง16k ไม่ทราบว่าจากร้านไหนหรอคับ ว่าจะไปเอามาบ้าง
zaji is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-11-2008, 23:30   #156
kissanachai

รบกวนพี่ตี๋หน่อยครับ

รบกวนพี่ช่วยท้ายบันท้ายรถพี่ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ รถผมมันถอดกันชนมา มันโล่ง ๆ เลยอ่ะพี่
เก่า 08-11-2008, 23:42   #157
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
รบกวนพี่ช่วยท้ายบันท้ายรถพี่ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ รถผมมันถอดกันชนมา มันโล่ง ๆ เลยอ่ะพี่
ตามคำขอครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg Tud.jpg (132.9 KB, ดาวน์โหลด 9 ครั้ง)
เก่า 09-11-2008, 08:33   #158
kissanachai

พี่ตี๋ตีเหล็กปิดไว้ไช่ป่ะครับพี่ ขอบคุณครับ
เก่า 09-11-2008, 11:55   #159
คนเดิม

Smile

อ้างถึง:
พี่ตี๋ตีเหล็กปิดไว้ไช่ป่ะครับพี่ ขอบคุณครับ
ไม่ใช่เหล็กครับ ช่างไปหา อลูมิเนียม จากไหนไม่รู้ มาตัดใส่ เขาบอกไม่เป็นสนิม ผมก็เอาตามใจช่างครับ ราคาประมาณ 3-500 บาทไทยครับ

ส่วนแมกซ์ มือสองครับ จากน้องสุ่ย ClubJz นี่แหละ 16 k ค่าอะแดปเตอร์ อีก รวม 20 k ครับ
เก่า 15-11-2008, 15:19   #160
Proficient

คะแนน: 0 Proficient is on a distinguished road
เจ โบ แน่นอนสุดแล้วคับ หุหุ
Proficient is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว