ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubUZ ! Main Forums > ClubUZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubUZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ UZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-10-2008, 21:08   #1
Pisith
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pisith

คะแนน: 17 Pisith is on a distinguished road
ติดแก๊สเสร็จซะที

วันนี้ไปติดตั้งแก๊สอีกรอบต่อจากเมื่อวาน อู่เล็กๆแถว ที่ทำงานครับ ช่างไม่เคยติดตั้งในเครื่องรุ่นนี้ เลยหลงทางอยู่นานครับ 2 วันเลย หลังจากที่ได้สอบถามข้อมูลการติดตั้งแก๊ส จากคุณเอกVOGO และพี่เก่งMUSSO ก็ได้หม้อต้มOMVL และมิกซ์โทซากิ ผลออกมาค่อนข้างดี(แต่ยังมีอาการบ้างในช่วงออกตัว) ลองทดสอบวิ่งดูรอบสูงๆ ถือว่าใช้ได้ทีเดียว แล้วว่างๆ จะไปจูนที่ศูนย์โทซากิอีกครัง

ส่วนรูป เดี๋ยวขอขัดๆ ถูๆ นิดหนึงนะครับ (กลัวจะสวยไม่เท่า VIGO และ MUSSO ครับ)
Pisith is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2008, 10:36   #2
Musso 1Uz
Member

คะแนน: 0 Musso 1Uz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pisith อ่านกระทู้
วันนี้ไปติดตั้งแก๊สอีกรอบต่อจากเมื่อวาน อู่เล็กๆแถว ที่ทำงานครับ ช่างไม่เคยติดตั้งในเครื่องรุ่นนี้ เลยหลงทางอยู่นานครับ 2 วันเลย หลังจากที่ได้สอบถามข้อมูลการติดตั้งแก๊ส จากคุณเอกVOGO และพี่เก่งMUSSO ก็ได้หม้อต้มOMVL และมิกซ์โทซากิ ผลออกมาค่อนข้างดี(แต่ยังมีอาการบ้างในช่วงออกตัว) ลองทดสอบวิ่งดูรอบสูงๆ ถือว่าใช้ได้ทีเดียว แล้วว่างๆ จะไปจูนที่ศูนย์โทซากิอีกครัง

ส่วนรูป เดี๋ยวขอขัดๆ ถูๆ นิดหนึงนะครับ (กลัวจะสวยไม่เท่า VIGO และ MUSSO ครับ)
ของพี่ ต้น อะ แจ่มอยู่แล้วพี่ อิๆๆๆๆ
Musso 1Uz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2008, 20:38   #3
pa6225
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 pa6225 is on a distinguished road
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกjz
osaki
พี่ครับ รบกวนช่วยโพส ทางไปร้านจูนแก๊ส TOSAKI ย่าน พระราม2 หน่อยครับ มีพี่ๆ สมาชิกหลายท่านต้องการครับ
--------------------------------------------------------------------------
อยู่ ถ.พระราม 2 ซอย 3 ค้าบบบบบบบบบบบบ
pa6225 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2008, 09:08   #4
tantan

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

ผมติดมาเรียบร้อยแล้วครับ กำลังหาอัตราการบริโภคอยู่ครับ

สำหรับการติดนั้นหลังจากประกอบเรียบร้อยใช้เวลาจูนไม ่นานครับประมาณ 10 นาที อัตราเร่งก็ปกติครับ เดินเบาเรียบไม่หอบ อัตราเร็วสูงสุดได้ 180 เท่าน้ำมันครับ แต่ว่าจะช้ากว่าน้ำมันนิดหน่อยนะครับ แต่อาจเป็นเพระผมไม่กล้ากดเหมือนน้ำมันด้วยนะครับ

Variable ของ Hana
หม้อต้ม ของ Baykan Atogaz (Noname) ดูรูปหม้อต้มตาม Link ด้านล่างนี้นะครับ
http://www.gasthai.com/boardgas/html/43142.html

สรุปประทับใจกับ Variable Mixer ครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2008, 18:11   #5
mark
Junior Member

คะแนน: 0 mark is on a distinguished road
หวัดดี คุณtantan

เห็นช่างต๋อยบอกว่า เส็รจวันอาทิตย์หรอ อิจฉาจัง ตาผมบ้าง แล้วเจอกันครับ แล้วเครื่องผมเป็นไงบ้าง หวังว่าอัตราเร่งคงไม่แพ้คุณ tantan เนอะ
mark is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2008, 23:06   #6
Pisith
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pisith

คะแนน: 17 Pisith is on a distinguished road
รายงานผลการติดแก๊ส

หลังจากติดแก็สมา 2 วัน ขับดีมากครับ แต่มีปัญหาน้ำมันหมดถังครับ
เติมน้ำมัน 1000 บาท วิ่งได้ 180 กม. แก็สหมดไม่ถึงครึ่งถังครับ

เลยต้องรบกวนคุณเอกVIGO สอบถามเรื่องการตัดปั้มติก / หัวฉีด ต้องขอบคุณ คุณเอกมากครับ ที่ช่วยให้ความกระจ่างในเรื่องดังกล่าว

จากนั้นกลับไปหาช่างที่วางเครื่องให้ครับ ช่างหมอก็ดีมากครับ กลับมาจากต่างจังหวัด จอดรถเสร็จก็มาไล่หาจุดที่คิดว่าน่าจะเกิดปัญหากับเร ื่องน้ำมันหายในขณะที่วิ่งเป็นแก็ส

หลังจากหาอยู่สักพัก ก็เจอต้นเหตุของเรื่อง สายกราว์น รีเรย์สวิทซ์แก็ส ไม่พอครับ
คิดว่าจะต้องซื้อสวิทซ์แก็สใหม่ซะแล้ว

ต้องขอขอบคุณ ช่างหมอ มากๆ เลย
Pisith is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-10-2008, 23:24   #7
tantan

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

เยี่ยมครับคุณ Mark ผมคิดว่าจะปรับยุ่งยากนะครับ แต่พอติดแล้วง่ายมากนะครับ เหยียบได้เหมือนน้ำมันนะครับ พี่ต๋อยจูนประมาณ 10 นาทีก็จบแล้วครับ ถ้าอย่างไรจะแจ้งอัตรากินแก๊สอีกทีนะครับ กำลังจับอยู่นะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-10-2008, 09:29   #8
Musso 1Uz
Member

คะแนน: 0 Musso 1Uz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pisith อ่านกระทู้
หลังจากติดแก็สมา 2 วัน ขับดีมากครับ แต่มีปัญหาน้ำมันหมดถังครับ
เติมน้ำมัน 1000 บาท วิ่งได้ 180 กม. แก็สหมดไม่ถึงครึ่งถังครับ

เลยต้องรบกวนคุณเอกVIGO สอบถามเรื่องการตัดปั้มติก / หัวฉีด ต้องขอบคุณ คุณเอกมากครับ ที่ช่วยให้ความกระจ่างในเรื่องดังกล่าว

จากนั้นกลับไปหาช่างที่วางเครื่องให้ครับ ช่างหมอก็ดีมากครับ กลับมาจากต่างจังหวัด จอดรถเสร็จก็มาไล่หาจุดที่คิดว่าน่าจะเกิดปัญหากับเร ื่องน้ำมันหายในขณะที่วิ่งเป็นแก็ส

หลังจากหาอยู่สักพัก ก็เจอต้นเหตุของเรื่อง สายกราว์น รีเรย์สวิทซ์แก็ส ไม่พอครับ
คิดว่าจะต้องซื้อสวิทซ์แก็สใหม่ซะแล้ว

ต้องขอขอบคุณ ช่างหมอ มากๆ เลย

Musso 1Uz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ