ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-08-2007, 20:13   #61
sanjz
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sanjz

คะแนน: 18 sanjz is on a distinguished road
ผมก็ไม่เห็นกระทู้นี้นะ ก่อนอื่น ก็ต้องขอบคุณผู้ก่อตั้งก่อนนะครับ
และ ขอบคุณเวปนี้ที่ทำให้ผมมีคอมเปนของตัวเอง จากที่ไม่รู้จะซื้อมาทำอะไร ที่บริษัทก็มี
ขอบคุณ นายวายริ่งหรือtih5829ที่พาผมเข้ามาตั้งแต่เวปเก่า
ขอบคุณเวปนี้ทีให้ความรู้และมีเพื่อน พี่ น้อง ที่มีมิตรภาพที่ดีต่อกัน
และอีกอย่าง เมียผมคงจะฝากขอบคุณเวปนี้ ผมไม่ออกไปแถ ที่ไหนมานานมากเลยครับ เลิกงานตรงดิ่วกลับบ้าน เปิดคอมเข้าเวปJZก่อน มันเหมือนเป็นอะไรที่ขาดไม่ได้แล้วครับ
ขอบคุณทุกๆท่านด้วยครับ
sanjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-08-2007, 20:35   #62
G-Force
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว G-Force

Car Brand: Nissan Silfiaro A314S, Toyota Mightiger
Engine Type: 1J-GTE(Modiefy)&1J-GTE(Original)
คะแนน: 19 G-Force is on a distinguished road
เว๊บนี้คือส่วนเติมเต็มให้กับคนที่รักและชอบในสิ่งๆเ ดียวกันโดยมิได้บังคับกันแต่อย่างไร มีแต่ความจิงใจให้กันและกันเสมอ และเป็นประโยชน์อย่างมากมายสำหรับคนมือใหม่ที่มีใจรั กวงการเดียวกัน ขอบคุณมากคับขอบคุณจากใจจริงที่สุด
G-Force is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-08-2007, 23:02   #63
untimate
Junior Member

รูปส่วนตัว untimate

คะแนน: 0 untimate is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง untimate
ขอบคุณเหมือนกัน
untimate is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-08-2007, 07:20   #64
gotlaw
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว gotlaw

Car Brand: Volvo4ever
Engine Type: 2JZ GTE,Twin Turbo HKS(A/T)// 38 GK(M/T)
คะแนน: 18 gotlaw is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gotlaw
เวปนี้ เป็น Home Page มาตั้งแต่สมัยเป็น . com แล้วครับ

หลงเข้ามาไงไม่รู้ ตอนนั้น วาง J ge ก่อนที่จะรู้เรื่อง J ด้วยซ้ำ

ผลคือ โดนต้มบ้าง ต้มช่างบ้าง มั่วไปหมด

พอเข้ามาในเวปนี้ ได้ไปมีตติ้งครั้งแรก ที่ปั๊มเจ๊ตรามอินทรา

"...ทำไม รถเค้างามจัง เครื่องดีจัง แรงจัง ทำไมรถตู - -"

แล้วในที่สุด วิญญาณเจ้าหนูทำไม เข้าสิง ถามแหลก

ทั้งโพสต์ ทั้งโทร ได้มิตรภาพดีๆ จากน้าโจ คุณหนุ่มโคราช เต้ย ก๊อตจิ

เวลารถเน่า แต่รอดมาได้หลายครั้งจากท่านเหล่านี้ วันว่างๆขับรถเข้าไป
ขอให้ช่วยแก้ ช่วยดู จนในที่สุดปัญหาหมดไป

บัดนาว ฝันเป็นจริงเปลี่ยนเป็นเจโบในที่สุด โดยไม่เหล่รถป้ายแดงแต่อย่างใด

เพราะตั้งแต่คบเจ เลยรู้ว่า เจดีและถูก
( อยากได้รถใหม่เหมือนกันครับ แต่ถ้ามีตัง ย้ำๆ ถ้ารวยยยย จะซื้อป้ายแดงรถยุโรปรุ่นใหม่ๆๆอ่า( ถ้ามีตังนะ เหอๆ)

ต่ออีกนิด ผมลืมแล้วนะครับน้า "แรงสัด"

น้าอ้างขึ้นมา ผมหล่ะจำได้เลย ฮ่าๆๆ ขอให้เสียงหัวเราะแทนคำบรรยาย

ขอบคุณคลับเจแซด ครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายการบำรุงรักษา เอาไงเอากันครับ

ไม่อย่างงั้น เวลาเวปหายไป ไม่ใครก็ใครต้องมีอาการลงแดงแหงๆ

ผมว่าทุกคนคงเคยลงแดง อันเนื่องมาจากเวปหายกันมาก่อนแล้ว

อย่างแน่นอน ฮ่าๆๆ

"...หากแต่ Friendship ของ Entire Members of ClubJz. net ต่างหาก..."

ที่เป็นส่วนสำคัญ ทำให้ยังคงต้องผูกพันกับ JZ Engine ต่อเนื่องเรื่อยมา และต่อไป
gotlaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-08-2007, 09:05   #65
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
อุอุ อย่าไปถามถึงแรงสัดครับ เดี๋ยวมันโผล่มาอีกครับ อิอิ
ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-08-2007, 09:37   #66
Colt cobra
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Colt cobra

Car Brand: BMW
Engine Type: JZ
คะแนน: 17 Colt cobra is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Colt cobra
เกือบ 4 ปีที่เข้ามาวนเวียนอยู่บ้านนี้ อบอุ่นดีครับ ตั้งแต่ยังไม่มี J จนมีแล้วก็ใช้ ก็ซ่อม ตามสภาพ ได้รับความรู้มากมาย จากหลายท่าน แล้วก็หายไปพักนึงตอนเวปมีปัญหา พอดีกับช่วงขายรถไป ตอนนี้กลับมาใหม่ ก็ยังอบอุ่นเหมือนเดิม สมาชิกเยอะขึ้นด้วย

ปล.ประทับใจพี่แม็ค รถผมเจ๊งอุตส่าห์ขับรถเอาอะไหล่มาส่งให้ ทั้งๆที่วุ่นๆทำรถแข่งอยู่
ขอบคุณทุกท่านที่ทำให้บ้านหลังนี้น่าอยู่ครับ
Colt cobra is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-08-2007, 17:16   #67
mungkorn2
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว mungkorn2

Car Brand: KKS team
Engine Type: 1JZ-GTE vvti
คะแนน: 18 mungkorn2 will become famous soon enoughmungkorn2 will become famous soon enough
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mungkorn2
มีความสุขมากครับ ที่ได้รู้จัก พูดคุยกับพี่ๆน้องๆน้าๆในคลับแห่งนี้ จะว่าไปเหมือนครอบครัวที่อบอุ่นช่วยดูแลกันและกัน มิตรภาพที่ยิ่งใหญ่นั้นหายาก แต่มีให้เสมอที่ CLUB JZ .net แห่งนี้ครับ

ปล.ซึ้งใจจริงๆครับ ทั้ง น้าเจก พี่หนุ่มโคราช พี่โต พี่น้อย คุงปู คุงป็อป คุงแอ๊น พี่เดช พี่บี คุงซา คุงเจี๊ยบ พี่ก็อต น้องเข็ม น้องดาด้า คุงหนุ่มเก คุงชัย พี่โจ และอีกหลายๆท่านครับที่ไม่ได้ เอ่ยนาม สุดยอดทุกคนครับ

San Idea Graphic Design
Tel.081-245 9519
Thank............
Joe
ProStreet Tuning --->> ติวานนท์ 45 <<---คำปรีึกษาดีๆเรื่อง จูนอัพเครื่องยนต์
ทองนพคุณ อะไหล่ / T.N.P.K Master Factory
KKS (คนคลอง3เซอร์วิส) By ช่างเค และกลุ่มเพื่อนๆ ClubJz.net
www.grace-cosmetic.com
mungkorn2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-08-2007, 19:16   #68
ryuruntaro e22ky
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ryuruntaro e22ky

คะแนน: 18 ryuruntaro e22ky is on a distinguished road
ก่อนอื่นต้องโมโหตัวเองมากๆที่ปล่อยกระทู้นี้หลงตาไป สำหรับผม..ทุกข้อความที่เพื่อนโพสไว้..ทุกความเห็น.. ผมรู้สึกเหมือนเพื่อนๆ ..ผมตัดสินใจ ใช้เครื่อง j ก็เวปนี้แหละ ผมติดแก๊ซ ก็เวปนี้แหละ..ผมโดนร้านติดแก๊ซไม่รับผิดชอบก็มาขอคว ามเห็นในเวปนี้แหละ แล้ววิ่งไปแก้กับ คุณ เคก็เพราะเวปนี้แหละ ....ต้องขอบคุณทุกคำถาม..ที่ถาม...แล้วเพื่อนๆมาตอบ. .บอกตรงๆ ..มีประโยชน์มาก (น้ำตาจะใหล..ซึ๊ง ) กู..ชอบมึงว่ะ clubjz.net ฮา
ryuruntaro e22ky is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-08-2007, 16:25   #69
m_seven7

รูปส่วนตัว m_seven7

คะแนน: 17 m_seven7 is on a distinguished road
นับถือครับ
m_seven7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-08-2007, 17:40   #70
boylpn

รูปส่วนตัว boylpn

Car Brand: โตโยต้า โคโรน่า TT-140
Engine Type: 2JZ-GE เกียร์ธรรมดา
คะแนน: 0 boylpn is on a distinguished road
Thumbs up ได้ความรู้เยอะเลย

เพราะตอนแรกที่วางมาก็มีปัญหาเมหือนกัน พอได้เข้ามาเจอและพบกับ Web นี้ก็ทำให้ได้แนวทางในการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น จนแทบไม่มีปัญหาอีกเลยครับ
boylpn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-08-2007, 20:32   #71
Jz_In_Mighty

รูปส่วนตัว Jz_In_Mighty

คะแนน: 18 Jz_In_Mighty is on a distinguished road
ซึ้งเลยครับน้า ที่นี่เป็นอย่างที่น้าว่าจริงๆละครับ เป็นเวปประมาณพี่ๆน้องไม่มีเรื่องธุรกิจ ซึ่งตัวผมเองก็สัมผัสได้ถึงความอบอุ่นที่พี่่น้องๆใน clubjzนี้มีให้แก่กัน มีอะไรก็ช่วยเหลือกันตลอดเท่าที่จะทำได้ ส่วนตัวผมเองได้รู้จักและเข้ามาในช่วงที่จะปิดเวปในช ่วงแรกได้มั้ง..รู้สึกว่าจะเข้าเวปไม่ได้ช่วงหนึ่งพไ ด้ใช้อเข้าได้ต้องสมัครใหม่แจ้งข้อมูลกันใหม่..และได ้ใช้เวปหน้าตาใหม่ๆ..แปลกตาไป...และที่สำคัญที่สุดผม ได้ความรู้จากที่นี่มากมายหลายอย่าง(โดยไม่ต้องเสียก ะตังไปเรียน)..ซึ่งคุณค่าตรงนี้มันหาได้ยากมากกับสัง คมในยุคปัจุบันนี้..ผมเชื่อว่านี่แหละคือเราชาวน้องพ ี่club jz ครับ
Jz_In_Mighty is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2007, 14:11   #72
ไม้หอม

คะแนน: 0 ไม้หอม is on a distinguished road
ขอขอบคุณ และ ขอปรบมือให้ทุกๆ ท่านครับ เยี่ยมครับ สำหรับน้ำใจและมิตรภาพ
ไม้หอม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-08-2007, 15:32   #73
E.TA.

รูปส่วนตัว E.TA.

Car Brand: Mtx & Hero van
Engine Type: 1uz fe & 2jz ge VVT-i
คะแนน: 18 E.TA. is on a distinguished road
ผมได้ติดตามเวปนี้ตั้งแต่ .com เหมือนกันครับตอนนั้นบังเอิญหลงเข้ามา เมื่อก่อนทำงานอยู่ กทม. จนตอนนี้กลับมาหาอะไรทำที่บ้าน ตจว. แล้ว สิ่งที่ยังเหมือนเดิมคือความจริงใจ ที่สัมผัสได้จากเวปนี้ครับ
***อยากได้กะทู้เก่า ๆมากเลย เช่น วางเครื่อง 3 วัน 1750....เอ .... ถูกหรือเปล่า...โดยคุณหน่มโคราช ถ้าจำไม่ผิดนะครับ กะทู้วางเจ ผ่านเวปกะทู้แรก..หรือเปล่า หรือกะทู้ปรับเปลี่ยนช่วงล่างของอีเขียว คุณน้าเจค...หรืออีกหลาย ๆ กะทู้ ที่จำไม่ได้แล้ว*****
E.TA. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-08-2007, 01:11   #74
kpong
Member

รูปส่วนตัว kpong

Car Brand: BMW
Engine Type: 2J GTE
คะแนน: 0 kpong is on a distinguished road
เวปนี้สุดยอดจริงๆ ผมรู้จักเวปนี้ได้หลายปีพอสมควรแต่ไม่ทันยุคแรกๆ ผมเข้ามาอ่านอย่างเดียว และผมก็ตัดสินใจซื้อรถมือสองวางเจก็เวปนี้แหละ จนปัจจุบันขายคันเก่าไป ซื้อรถมือสองคันใหม่มาก็เอามาวางเจเหมือนเดิม ก็ใจมันรักนี่ครับถึงมีคนหาว่าบ้าหรือเปล่าก็เถอะ เครื่องเจมีแต่ข้อดีท้งนั้นเคยขับเจแล้วไม่ค่อยอยากเ ปลี่ยนไปขับอย่างอื่นเลย(แฟนผมตอนแรกก็งงทำไมต้องซื้ อรถวางเจ แต่พอลองขับแล้วติดใจไม่บ่นแถมชอบด้วย พอมีคันใหม่ก็นับหนุนวางเจเลยก็มันแรงได้ใจนี่ครับ ทั้งอึด ทน ถูก)ขอบคุณจากใจ
kpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 31-08-2007, 23:32   #75
kejz

รูปส่วนตัว kejz

Car Brand: ke 70
Engine Type: 1 jz gte
คะแนน: 0 kejz is on a distinguished road
ผมก็ขอขอบคุณคับ ได้ทั้งความรู้ เพื่อนๆ พี่ๆ และน้องๆ ถึงผมจะไม่ค่อยมีเวลามาพูดคุยในเว็บมากนัก แต่ก็นับว่าเป็นเว็บที่อบอุ่น ทุกๆคนน่ารักมีมิตรภาพให้กัน ผมติดตามเว็บนี้ได้ประมาณ 2ปี จึงสมัครเป็นสมาชิก และสิ่งเหล่านี้จะคงอยู่ต่อไป
kejz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-09-2007, 00:22   #76
kookonline

รูปส่วนตัว kookonline

คะแนน: 0 kookonline is on a distinguished road
เพิ่งได้อ่านประวัติความเป็นมาของเว็บ clubjz แล้วยิ่งทำให้รู้สึกอบอุ่น ความเป็นพี่เป็นน้องและการช่วยเหลือกัน ซาบซึ้งครับ....................................

ถ้าในคลับมีงานเกี่ยวกับด้านการออกแบบให้ช่วยก็บอกได ้นะครับยินดีช่วยเต็มที่ครับ

----เรื่องเครื่องยนต์ผมไม่คล่อง แต่เรื่องสมองเกี่ยวกับงานออกแบบผมถนัด----
kookonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-10-2007, 15:44   #77
BirdyReds

รูปส่วนตัว BirdyReds

คะแนน: 18 BirdyReds is on a distinguished road
Smile

สวัสดีครับ ผมไม่ได้เข้าบอร์ดซะนานเลย เนื่องจากคอมพัง

วันนี้ได้กลับมาละ ขอสารภาพจากใจริงครับ ว่า เวปนี่อบอุ่นจริงๆครับ
อยุ่กันแบบพี่น้องผองเพื่อนจริงๆเลยครับ ทุกคนให้เกียรติกัน สนุกด้วยกัน
ห่วงใยกัน ช่วยเหลือกัน อบอุ่นจริงๆครับ
BirdyReds is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-2007, 10:11   #78
cressida 92

คะแนน: 0 cressida 92 is on a distinguished road
Thumbs up ขอขอบพระคุณ

ผมอีกคนครับ ขอขอบพระคุณพี่ๆที่เสียสละทุกคนครับ
cressida 92 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-10-2007, 00:57   #79
neng2155

รูปส่วนตัว neng2155

คะแนน: 0 neng2155 is on a distinguished road
เนื่องจากกะผมมะมีความรู้ในเครื่องjzผมได้เข้ามาในเว ปนี้แล้วทำให้ผมได้ทราบถึงปัญหาและก็สามารถนำมาแก้ไข กับรถของตัวเองได้ดั้งนั้นเวปนี้......สุดยอดครับ... ..
neng2155 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-10-2007, 09:05   #80
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
ไม่มีเว็บนี้ ไม่มีเจครับ....วันนี้วางเจในvolvo ยังไม่มีปัญหาที่แก้ไม่ตก....ขอบคุณทุกคนที่ให้ความร ู้เช่นกัน โดยเฉพาะคุณ fourssss แนะนำร้านวาง คุณ BJ ที่gen SP1 และ วัดรอบให้ คุณtem740 คุณdoubleAA คุณ taey คุณ team ที่มีอะไหล่ไม่แพงมาขายเรื่อยๆ....และคำปรึกษามากมาย จากหลายคน เช่นคุณ noomkorat คุณ เคคลองสาม....รวมถึงที่ไม่ได้เอ่ยชื่อด้วยครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ