ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-03-2008, 18:14   #1
o-ja w123
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 o-ja w123 is on a distinguished road
อยากจะถามเรื่องหม้อต้มจ่ายไม่พอ

มีเรื่องอยากจะรบกวนพี่ๆนิดหนึงครับ
1. เราจะรู้ได้ยังไงว่าหม้อต้มนั้นจ่ายแก๊สพอกับเครื่อง เราอะครับ (ตอนนี้ใช้1J GE)
2. แล้วถ้าหม้อแกสจ่ายไม่พอจะเป็นไรไหม เครื่องจะเสียหรือเปล่า หรือว่าแค่วิ่งไม่ออก

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ คือผมไปเปลี่ยนหม้อต้มแก๊สมาใหม่ของtomasatto แล้วมันมีติ้กเกอร์แปะ 140hp ผมลองถามเขาแล้วว่ามันจะพอหรอครับ เขาบอกว่าตัวนี้เขาเจาะรูอะไรก็ไม่รู้ แบบโมให้แล้ว แต่ผมลองวิ่งดูแล้วมันวิ่งไม่เท่าหม้อตัวเดิมครับ ของเดิมเป็น auto gas ครับ เสาร์นี้ว่าจะไปหาช่างอะครับ ถ้าเกิดไม่มีผลเสีย สมมุติผมใช้ตัวนี้มันจะประหยัดแก๊สกว่าใช่ปะครับ

ถามเยอเเล้ว ขอฝากด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
o-ja w123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-03-2008, 07:20   #2
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
1.ดูที่สเป็กหม้อครับว่ารองรับได้เท่าไหร่
2.รอบต่ำๆ อาจจะไม่ค่อยทีปัญหา แต่ถ้ารอบสูงๆ คิกดาวน์ เร่งแซง อาจจะมีบางบ้าง เพราะ จ่ายไม่ทัน
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-2008, 14:25   #3
ชูชก
Junior Member

รูปส่วนตัว ชูชก

Car Brand: Isuzu Rodeo,BMW328i
Engine Type: 2Jz-Ge,M52B28TU
คะแนน: 0 ชูชก is on a distinguished road
ผมใช้ Tomasetto ที่มีติ้กเกอร์แปะ Super ไม่มีปัญหาลากได้ยันรอบตัดเลยคับ
ชูชก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-2008, 19:47   #4
oat
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว oat

Car Brand: sport cruiser เก่า เก่า , ae110 แก่ แก่
Engine Type: 3000 กะ 1500
คะแนน: 18 oat is on a distinguished road
จะรู้ไม่รู้ ต่อ a/f meter ดูเลยครับ รู้แน่ว่าพอไม่พอนะครับ
oat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ