ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-05-2018, 17:05   #8271
A31 CHAT UBON
Member

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1 JZ GTE Auto
คะแนน: 0 A31 CHAT UBON is on a distinguished road
ขอวิธีเข้าไปหน้ายืนยันตัวตนครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang อ่านกระทู้
..
แอดมิน จะปักหมุดกระทูนี้ไว้ครับ
เอาไว้เป็นที่แนะนำตัว ว่าแต่ละท่าน ที่ล๊อคอินมามีใครม่างงง
จริง ๆ อยากจะทำ Profile ให้ไว้สำหรับสมาชิกนะครับ

จะได้รู้จักกัน รู้ว่าแต่ละท่าน ทำไร ใช้รถไร ใช้เครื่องตัวไหน
บ้านอยู่ไหน..จะได้เป็นสังคมของเพื่อนพ้องน้องพี่
ที่ได้เข้ามาร่วมในสิ่งที่เป็น ฮอบบี้ เดียวกัน

ยืนยันตรงนี้ได้ไหมครับ
ชื่อ ........ นายชนสิษฎ์ ชลชัญา (ตามบัตรประชาชน)
ที่อยู่โดยละเอียด .......814/1 ถ.ชยางกูร ต.ในเมือง อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000
เบอร์ติดต่อ ........ 0844884883
รถที่ใช้ ..........BMW E46
เครื่องยนต์ ...........1JZ VVTI TURBO
อื่นๆ.........

เอาว่า ท่านใดที่เปิดกระทูนี้อ่าน ท่านแรก ก้อแนะนำตัวมาเลยนะครับ

เราจะได้รู้ว่า จริง ๆ แล้วเราจะมีสมาชิกที่อยากเข้าร่วม
ในสายเลือดของ Club JZ แห่งนี้มากน้อยแค่ไหน

และเพื่ออนาคตข้างหน้า..
เราอาจจะได้มีกิจกรรมขำ ๆ ร่วมกัน..
อาจจะมีทริปเล็ก ๆ หนุก ๆ กันบ้าง

นะครับ..

สำหรับท่านสมาชิกล๊อกอินสีส้มที่ยังไม่ได้รับการอัพฯ ให้เป็นล๊อกอินสีฟ้า ลองย้อนกลับไปดูข้อมูลรายละเอียดที่ตนเองเคยแนะนำตัว ไว้นะครับ ว่ายังมีอะไรที่ขาดตก หรือไม่ครบถ้วนอยู่

ชื่อ ..........นามสกุล ............ (ตามบัตรประชาชน)
ที่อยู่โดยละเอียด .......เลขที่/หมู่ที่/ถนน/ตำบล/อำเภอ/จังหวัด/ รหัสไปรษณีย์
เบอร์ติดต่อ ...........
รถที่ใช้ ..........
เครื่องยนต์ ...........
อื่นๆ.........

แต่ถ้าต้องการสมัครเป็นสมาชิก ( ล๊อกอินสีเขียว )
ซึ่งก็เป็นการเพิ่มสิทธิ์ในการเข้าใช้งาน ไปอีกขั้นนึง และเพื่อเป็นการสนับสนุน คลับเจแซด ไปที่นี่ครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=62763

ท่านต่อไปมาแนะนำตัวเองต่อเลยนะครับ
แล้วทางทีมงานจะช่วยกัน Up-date
อ่อ...ขอเบอร์โทรสับ..ทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

[size=5]กระทู้นี้ จะใช้เป็น ที่แนะนำตัวเองนะครับ

ทำไมผมถึงหาทางไปหน้ายืนยันตัวไม่ได้เลย
จะไปทางไหนครับ รบกวนหน่อยครับ อยากเป็น
สมาชิกที่โพสต์ ตอบกระทู้ได้บ้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย A31 CHAT UBON : 09-05-2018 เมื่อ 17:08.
A31 CHAT UBON is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-05-2018, 13:57   #8272
siri112chanakot
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo S90
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 siri112chanakot is on a distinguished road
สวัสดีครับ
ชื่อ ร.ท.ศิริชัย ชนะคช
กองทัพภาคที่ 4 ค่ายวชิราวุธ นครศรีธรรมราช
เบอร์ติดต่อ 0812738885
รถที่ใช้ วอลโว่ S90
เครื่องยนต์ 2jz-ge

ขอบคุณครับ
siri112chanakot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-06-2018, 14:37   #8273
umpon

Car Brand: Benz
Engine Type: 1JZ GE
คะแนน: 0 umpon is on a distinguished road
สวัสดีครับ

ชื่อ อำพล เอี่ยมสอาด
สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดนครราชสีมา
เบอร์ติดต่อ 0816690777
รถที่ใช้ Benz w123
เครื่องยนต์ 1jz-ge

ขอบคุณครับ
umpon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-2018, 13:13   #8274
A31 CHAT UBON
Member

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1 JZ GTE Auto
คะแนน: 0 A31 CHAT UBON is on a distinguished road
ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เป็นสมาชิกสีอะไร ดูไม่เป็นครับ

ชื่อ ..... ชนสิษฎ์ ชลัชญา
ชื่อเล่น ..... ชัช
ที่อยู่โดยละเอียด .......814/1 ถ.ชยางกูร ต.ในเมือง อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000
เบอร์ติดต่อ .... 0844884883
รถที่ใช้ ........bmw E46
เครื่องยนต์ ....... 1jz Gte Vvti
อื่นๆ...อาชีพ.... รับสร้างสระว่ายน้ำ
A31 CHAT UBON is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-2018, 04:26   #8275
เอ็กซ์wiring

Car Brand: TRITON
Engine Type: 1Jz-GTE
คะแนน: 0 เอ็กซ์wiring is on a distinguished road
Smile สวัสดีครับ

อิทธิพงษ์ ต้นตระกูล (เอ็กซ์ wiring)
อาชีพ ช่างซ่อมรถยนต์
ที่อยู่19/2 หมู่16 ต.สองพี่น้อง อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120
facebook.com/ittipong.tontrakul
เบอร์โทร0848657146
ใช้รถ ไททันวาง1Jz GTE
เอ็กซ์wiring is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-07-2018, 23:44   #8276
suntattoo

Car Brand: nissan
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 suntattoo is on a distinguished road
Post สวัดดีพี่ๆทุกๆท่านคับ

ชื่อเล่น ซัน
อนุชา ชานอก
75ม.2 บ้านทองหลาง ต.ทองหลาง อ.บ้านใหม่ไชยพจน์
จ.บุรีรัมย์ เบอร์โทร 0610981605
Nissan ceriro a31
เครื่อง 1jz gte
ขอร่วมศึกษาหาความรู้ในclubjzด้วยคนครับ
มีประโยชนม
ากครับสำหรับน้องใหม่หัดกินเจ
suntattoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว