ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-06-2008, 23:31   #1
pattrawnt
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว pattrawnt

คะแนน: 0 pattrawnt is on a distinguished road
เรื่องแรมด้าครับช่วย ที

พอ ดี กล่อง แรม ด้า ใน รถ อ่ะ ครับ โดน น้ำ แล้ว รอบ มัน กระ ตุก ขึ้นๆๆ ลง ๆๆ อ่ะ ครับ
ไม่ ทราบ ว่า ซ่อม ได้ไม หรือ ต้องเปลี้ยน ใหม่อย่างเดียว อ่ะ ครับ
รบ กวน ที ครับ แล้ว ถ้า ต้อง ซ่อม หรือ ซื้อใหม่ มี ที่ไหน ขาย ทำ มั้ง อ่ะ ครับ วันนี้ วิ่ง หา แล้ว ไม่ ค่อย มี ใคร ขาย เลย เซ็ง ครับ บ้าน อยู่ แถว ศรีนครินท์ อ่ะ ครับ
pattrawnt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-06-2008, 07:24   #2
oat
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว oat

Car Brand: sport cruiser เก่า เก่า , ae110 แก่ แก่
Engine Type: 3000 กะ 1500
คะแนน: 18 oat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pattrawnt อ่านกระทู้
พอ ดี กล่อง แรม ด้า ใน รถ อ่ะ ครับ โดน น้ำ แล้ว รอบ มัน กระ ตุก ขึ้นๆๆ ลง ๆๆ อ่ะ ครับ
ไม่ ทราบ ว่า ซ่อม ได้ไม หรือ ต้องเปลี้ยน ใหม่อย่างเดียว อ่ะ ครับ
รบ กวน ที ครับ แล้ว ถ้า ต้อง ซ่อม หรือ ซื้อใหม่ มี ที่ไหน ขาย ทำ มั้ง อ่ะ ครับ วันนี้ วิ่ง หา แล้ว ไม่ ค่อย มี ใคร ขาย เลย เซ็ง ครับ บ้าน อยู่ แถว ศรีนครินท์ อ่ะ ครับ
ใน www.gasthai.com ก้อมีครับ ตัวละ 1500 บาท ไม่ลองถอดออกมาแล้วล้างให้สะอาด เอาลมเป่า แล้วก้อเอาทินเนอร์ล้างบนปริ๊นซ์ดูก่อนนะครับ ไล่ความชื้นออกให้หมดนะครับ ลองดูครับ ไม่งั้นจะได้ไม่ต้องเสียตังค์นะครับ ถ้าอยู่แถวรามอินทราจะช่วยทำให้นะครับ
oat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-2008, 17:10   #3
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat อ่านกระทู้
ใน www.gasthai.com ก้อมีครับ ตัวละ 1500 บาท ไม่ลองถอดออกมาแล้วล้างให้สะอาด เอาลมเป่า แล้วก้อเอาทินเนอร์ล้างบนปริ๊นซ์ดูก่อนนะครับ ไล่ความชื้นออกให้หมดนะครับ ลองดูครับ ไม่งั้นจะได้ไม่ต้องเสียตังค์นะครับ ถ้าอยู่แถวรามอินทราจะช่วยทำให้นะครับ
เห็นด้วยครับ ลองดูก่อนไม่เสียหาย
เก่า 24-06-2008, 11:33   #4
tiger_jz

รูปส่วนตัว tiger_jz

Car Brand: europe
Engine Type: 2j
คะแนน: 18 tiger_jz is on a distinguished road
แช่ข้าวสารเลยครับ น่าจะฟื้น
tiger_jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2008, 01:20   #5
nakhonsawancar
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nakhonsawancar

Car Brand: Cefiro Bmw Volvo
Engine Type: 2Jz Gte
คะแนน: 18 nakhonsawancar is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง nakhonsawancar
ถ้ากล่องเสีย โทรมานะครับ ผมมีขายให้ 700 บาท
nakhonsawancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2008, 01:46   #6
pooturbo

รูปส่วนตัว pooturbo

คะแนน: 18 pooturbo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pooturbo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakhonsawancar อ่านกระทู้
ถ้ากล่องเสีย โทรมานะครับ ผมมีขายให้ 700 บาท

แหล่ม
pooturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-2008, 22:42   #7
ลูกเสี่ยโรจน์

รูปส่วนตัว ลูกเสี่ยโรจน์

Car Brand: NISSAN / MERCEDES-BENZ
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 ลูกเสี่ยโรจน์ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiger_jz อ่านกระทู้
แช่ข้าวสารเลยครับ น่าจะฟื้น
ในยุคข้าวแพงอย่าแช่เลยคับ...อิอิ ขำขำค๊าบบบ

ลูกเสี่ยโรจน์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว