ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! D.I.Y.
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! D.I.Y. ไม่ต้องพึ่งช่าง เราก็ทำได้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-03-2009, 01:08   #1
ThESuNtAnA
Junior Member

รูปส่วนตัว ThESuNtAnA

Car Brand: E46 Std
Engine Type: N42
คะแนน: 0 ThESuNtAnA is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ThESuNtAnA
Unhappy

แล้วถ้าลืม มาร์คใว้อ่ะครับ

ตั้งมาร์คหน้าเครื่องแล้ว

จานจ่าย ที่ถูกต้อง จะหันไปทางไหนครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับบ
ThESuNtAnA is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ThESuNtAnA For This Useful Post:
tatizoodlor (22-02-2012)
เก่า 08-03-2009, 17:25   #2
krd
Senior Member

รูปส่วนตัว krd

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 17 krd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThESuNtAnA อ่านกระทู้
แล้วถ้าลืม มาร์คใว้อ่ะครับ

ตั้งมาร์คหน้าเครื่องแล้ว

จานจ่าย ที่ถูกต้อง จะหันไปทางไหนครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับบ
โดยการตั้งเริ่มที่สายพานทร์มมิง เซตให้คืนค่าเดิมโดยหมุนจุดมาร์ที่หน้าเครื่องให้ตรง กันทั้ง 3จุด แล้ว มาปรับแต่งที่จานจ่ายโดยให้จุดมาร์ทที่แกนจานจ่ายและ ที่เฟืองให้ตรงกันก่อนใส่

ตรงที่จานจ่าย ตรงที่เป็นเฟืองจะมีขีดหรือที่มาร์คอยู่ครับตั้งให้ต รงกันทั้งที่เฟืองและที่แกน
krd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krd For This Useful Post:
เก่า 05-04-2009, 14:37   #3
junior
Senior Member

รูปส่วนตัว junior

Car Brand: D MAX
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 16 junior is on a distinguished road
rพอจะมีร้านแนะนำแถวพระรามสามบ้างไหมครับไปมาหลายที่ เค้าจะให้เปลี่ยนยกกทุกทีครับ
junior is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to junior For This Useful Post:
ตอบกลับ