ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-12-2008, 04:49   #501
kadsimma
Member

รูปส่วนตัว kadsimma

คะแนน: 0 kadsimma is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kadsimma
หลังจากที่หายไปนาน ตอนนี้ก็พร้อมจะนำมาให้เพื่อนที่ใช้รถ sport rider ได้ดูกันครับ
ดีกว่าเดิมเยอะๆๆ ประหยัดกว่าเดิมด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kadsimma : 06-12-2008 เมื่อ 05:05.
kadsimma is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-12-2008, 04:53   #502
kadsimma
Member

คะแนน: 0 kadsimma is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kadsimma
ช่วงล่างเปลี่ยนมาใช้ของ surf ทั้งหมด(คอยสปิง)

เครื่องยนต์+แก็ส วางกับพี่เค คลอง3
ช่วงล่างทำกับร้านเพื่อน

โทรมาสอบถามการใช้งานได้นะครับ 086-7179111 12.00 - 03.00 น เก่งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kadsimma : 06-12-2008 เมื่อ 05:21.
kadsimma is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-2008, 23:59   #503
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadsimma อ่านกระทู้
ช่วงล่างเปลี่ยนมาใช้ของ surf ทั้งหมด(คอยสปิง)

เครื่องยนต์+แก็ส วางกับพี่เค คลอง3
ช่วงล่างทำกับร้านเพื่อน

โทรมาสอบถามการใช้งานได้นะครับ 086-7179111 12.00 - 03.00 น เก่งครับ
ผมอาจจะขออนุญาติโทรไปสอบถามเรื่อง ช่วงล่าง นะครับ

ปล. ทั้งเครื่องและหน้าปัด นี่ตัวเดียวกันเลยค้าบ ไม่ทราบว่าอัตราสิ้นเปลือง แก๊สนี่ได้กี่กิโลต่อลิตร หรอครับ
ส่วนของผมได้แค่ 5.5-6 กิโล/ลิตรแก๊ส เองอ่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jelejung : 09-12-2008 เมื่อ 00:03.
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-12-2008, 00:36   #504
chon_a31
Member

รูปส่วนตัว chon_a31

คะแนน: 0 chon_a31 is on a distinguished road
ผมเพิ่งติดถังแก๊สใต้ท้องรถครับ ยางอะไหล่เลยไม่มีที่อยู่ ใครพอทราบไหมครับว่า ที่ยึดยางอะไหล่ตรงรุ่นของสปอร์ตไรเดอร์ครบชุดราคาเท ่าไร นอกจากที่ศูนย์แล้ว จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ มือสองมีไหม ใครเคยเห็นที่ไหนบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
chon_a31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-12-2008, 12:50   #505
pipoo
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 pipoo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chon_a31 อ่านกระทู้
ผมเพิ่งติดถังแก๊สใต้ท้องรถครับ ยางอะไหล่เลยไม่มีที่อยู่ ใครพอทราบไหมครับว่า ที่ยึดยางอะไหล่ตรงรุ่นของสปอร์ตไรเดอร์ครบชุดราคาเท ่าไร นอกจากที่ศูนย์แล้ว จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ มือสองมีไหม ใครเคยเห็นที่ไหนบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ผมหาข้างนอกมาเป็นชาติแล้วครับ ยังหาไม่ได้เลย ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
pipoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-12-2008, 11:46   #506
kadsimma
Member

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jelejung อ่านกระทู้
ผมอาจจะขออนุญาติโทรไปสอบถามเรื่อง ช่วงล่าง นะครับ

ปล. ทั้งเครื่องและหน้าปัด นี่ตัวเดียวกันเลยค้าบ ไม่ทราบว่าอัตราสิ้นเปลือง แก๊สนี่ได้กี่กิโลต่อลิตร หรอครับ
ส่วนของผมได้แค่ 5.5-6 กิโล/ลิตรแก๊ส เองอ่ะครับ
ของผมได้6.5-7 โลลิตรครับ ความเร็ว110-120ครับ
เก่า 16-12-2008, 02:08   #507
jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadsimma อ่านกระทู้
ของผมได้6.5-7 โลลิตรครับ ความเร็ว110-120ครับ

สงสัยของผมมันจะต้องมีอะไรผิดปกติแน่ๆ เลยครับคิดแล้วปวดหัว
ส่วนเรื่องที่ยึดยางอะไหล่ลอง ไปเดินถามร้านแถววรจักรดูอาจจะมีนะครับ
ที่ศูนย์นี่คงจะแพงมากๆ ถ้าซื้อที่นี่ก็จะได้ลดเป็น % น่ะครับ
ส่วนรถผมกำลังไล่เปลี่ยนเรื่อง ลูกยางกันกระแทกทั้งรถ น่ะครับ
ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนบู๊ทปีกนกด้วย แต่ราคามันแรงเหลือเกินครับสู้ไม่ไหว
ทั้งชุดข้างละ 4 ตัว รวม 8 ตัว ราคาประมาณหนึ่งหมื่นห้าร้อยอ่ะครับ ก็เลยเอาไว้ก่อน
ผมมีร้านแนะนำ ลองโทรไปเช็คราคาดูก่อนนะครับ ร้านชื่อ เป้ง ฮวด หลี ครับอยู่ใกล้ๆแยกวรจักร เส้นที่จะตรงไปสวนรมณีนาท อยู่ทางซ้ายมืออ่ะครับ
http://www.phlautoparts.com
เบอร์โทรก็ Phone : 0-2221-2785, 0-2222-9382, 0-2223-9230

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยแกะพวงมาลัยออกมาบ้างครับ จะถามว่าแกะอย่างไงน่ะครับ
พวงมาลัยของผมมันมีเสียงดังแก๊กๆๆๆ ตลอดเวลาเลยอ่ะครับ
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-12-2008, 09:24   #508
@rtheon

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
มาดันกระทู้หน่อยเดี๋ยวจะหายไป
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-12-2008, 22:25   #509
jelejung

พวกพี่ๆเคยเปลี่ยนยอยพวกมาลัยกันหรือป่าวครับ
คือตรงที่ เป็นแกนพวงมาลัยข้างๆเครื่อง ที่มียางเป็นแผ่นกลมๆด้วยน่ะครับ
คือว่าเวลารถผมวิ่งบนถนนขรุขระมันจะมีเสียงดัง กิ๊งๆๆๆ ข้างในพวงมาลัยตลอดเลยอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวยอยพวงมาลัยหรือป่าวครับ เคยลองพยายามถอดพวงมาลัยเองก็ถอดไม่ออกมันแน่นมากๆ เลยครับ
เก่า 22-12-2008, 12:01   #510
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jelejung อ่านกระทู้
พวกพี่ๆเคยเปลี่ยนยอยพวกมาลัยกันหรือป่าวครับ
คือตรงที่ เป็นแกนพวงมาลัยข้างๆเครื่อง ที่มียางเป็นแผ่นกลมๆด้วยน่ะครับ
คือว่าเวลารถผมวิ่งบนถนนขรุขระมันจะมีเสียงดัง กิ๊งๆๆๆ ข้างในพวงมาลัยตลอดเลยอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวยอยพวงมาลัยหรือป่าวครับ เคยลองพยายามถอดพวงมาลัยเองก็ถอดไม่ออกมันแน่นมากๆ เลยครับ
กำลังจะหามาเปลี่ยนเหมือนกันเลยครับ รู้สึกว่าพวกมาลัยไม่ค่อยแน่นเหมือนเดิมวิ่งทางขรุขร ะหน่อยกึ๊ก ๆ เลย จับดูตรงยอยมันนิ่มเกินไปกว่าเดิมเยอะ
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-12-2008, 09:18   #511
pipoo

คะแนน: 0 pipoo is on a distinguished road
เคยเจอมั้ยครับ
รถผมตอนขับแรก ๆ ไมค์ไม่ขึ้นเลยครับ ขับไปซักพัก ขึ้นมานิสนึง เวลาเหยียบก็ขึ้นแต่เวลาปล่อยมันก็ลงไปที่ 0 เลย ขับมาอีกซักพักนึง ชิหาย... ปกติละ พอเอาไปถึงอู่ทุกทีมันก็ปกติทุกทีเลย
pipoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-12-2008, 23:42   #512
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipoo อ่านกระทู้
เคยเจอมั้ยครับ
รถผมตอนขับแรก ๆ ไมค์ไม่ขึ้นเลยครับ ขับไปซักพัก ขึ้นมานิสนึง เวลาเหยียบก็ขึ้นแต่เวลาปล่อยมันก็ลงไปที่ 0 เลย ขับมาอีกซักพักนึง ชิหาย... ปกติละ พอเอาไปถึงอู่ทุกทีมันก็ปกติทุกทีเลย
กราวไม่พอหรือเปล่าครับ ทำให้บางครั้งไมล์ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ลองให้ช่างไฟเช็คดูครับอาจเป็นที่จุดนี้ก็ได้ครับ
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-12-2008, 13:14   #513
sumphang

Car Brand: Sport Rider
Engine Type: 2JZ GE
คะแนน: 0 sumphang is on a distinguished road
sport rider 2j ge แก๊สหัวฉีด alex ชนกียร์เดิมขับ 4 ยังอยู่ กินแก๊ส อยู่ประมาณ โลละ2บาท
หม้อน้ำเดิมพัดลมเป่าหน้าแผงแอร์ 3 ตัว เฟืองท้ายเดิมน่าจะ9/41 ใส่กล่องแปลงวัดรอบ
ความเร็ว 100 รอบอยู่ที่ 2600 รอบ ยังไม่ไม่เคยเดินทางไกล คืน 31ธ.ค.นี้จะเดินทางขึ้น
อ.เชียงของ จ.เชียงราย ไม่ทราบจะไปไหวหรือไม่ เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วปั้มแก๊ส
จะมีให้เดิมหรือไมในเวลากลางคืน ยังไรก็คงต้องสำรอง 91 เต็มถังแหละครับ กะจะใช้เส้นทาง
กท.-ลำปาง -งาว-พะเยา - ดอกคำใต้- จุน - เทิง -เชียงของ ครับ เพิ่งวางเจมาตอนแพงๆๆ
ครับไม่รู้จะสอบผ่านหรือไม่เดินทางไกลครับ ท่านใดมีข้อแนะนำขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ ครับ.
sumphang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-01-2009, 19:51   #514
sumphang

Car Brand: Sport Rider
Engine Type: 2JZ GE
คะแนน: 0 sumphang is on a distinguished road
รายงานผลการเดินทางครับ เดินทางคืน 31 เรียบร้อยดีรถน้อย เครื่อง2j ge ราบเรียบดีใช้แก๊สได้แค่ลำปาง เค้าดาว พอดีแก๊สหมดหาที่เติมไม่ได้ทุปั๊มปิดหมดใช้น้ำมัน91 จนถึงเชียงของ รุ่งขึ้นไปขึ้นดอยผาตั้ง มีลุ้นครับเนินก่อนถึงสถานีอนามัยผาตั้งขึ้นแทบไม่ไห วทั้งที่ใช้เกียร1 แล้วแถมความร้อยขึ้นเกียบยันเกจ์ เบรคหาย ต้องพักยุติการเดินจนความร้อนลงปกติ ถ่ายผู้โดยสาร นอนรอครับ ตั้งใจจะไปภูชี้ฟ้าด้วยเลยแห้วครับ ตอนลงรอบสูงพอสมควร(เกียร 2) ครับ แต่เดินทางพื้นราบปกติดีครับไม่มีปัญหา
กินแก๊ส 1.80 - 2.00 บาท/กม. ครับ สปอร์ทไรเดอร์เครื่อง2jgeใช้เกียรเดิม ของเครื่อง5l เฟืองท้าย9/41
ล้อเดิม ผู้โดยสาร 4 คน ท่านใดมีข้อแนะนำบ้างครับเกี่ยวกับเฟืองท้าย อยากจะไปแม่ฮ่องสอน ตอนนี้เริ่มกลัวครับกลัวขึ้นไมไหว ขอบคุณครับ
sumphang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-01-2009, 09:57   #515
@rtheon

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
ผมว่าถ้าใช้เกียร์เดิมมันก็อย่างนี้ล่ะครับเพราะว่าต ้องแปลง
ของผมใช้เกียร์ออร์โต้ที่มากับเครื่องนี่ไม่เคยมีปัญ หาความร้อนขึ้นขับนานบรรทุกหนักก็ไม่งอแงครับ
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-01-2009, 15:53   #516
นิดแม่สาย
Junior Member

คะแนน: 0 นิดแม่สาย is on a distinguished road
เพิ่มหม้อน้ำ

ผมนิดแม่สาย สปอร์ทไรเดอร์ 2jz Ge+lpg เคยอ่านกระทู้เก่า เพิ่มหม้อน้ำไว้ที่แคร้งอยากจะขอดูรูปเพื่อให้ช่างดู ของผมเคยมีประสบการณ์ท่อยางด้านบนแตก(ของใหม่) เมื่อช่างถอดวาวล์น้ำมาต้มก็ิเปิด เลยไม่ทราบว่าแตกเพราะอะไร และตอนนั้นก็ใช้ความเร็วไม่มาก ผมอยู่ อ.แม่สาย เลยอยากจะติดไว้กันเหนียว เวลาขึ้นเขาอาศัยรถคนอื่น ส่วนพัดลมใช้พัดลมไฟฟ้า 1 ตัว และเมื่อเปิดแอร์มันจะติดอีก 1 ตัว(อยู่ด้านหลังหม้อน้ำ) จึงอยากรบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
นิดแม่สาย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-01-2009, 16:52   #517
pipoo

ผมมาเพื่อขุดครับ
เก่า 18-01-2009, 20:46   #518
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
รถเสร็จเมื่อไหร่....จะมารายงานการกินน้ำมันให้ทราบค รับ 1jbo ใน sportrider prerunner
เสร็จเรียบร้อยครับ กำลังจับอัตรสิ้นเปลืองอยู่ครับ ได้สัก 5-6 ถังจะมาแจ้งให้ทราบครับ เป็นน้ำมัน 91 นะครับ ส่วน gas รอเงินหน่อยว่าจะถอยหัวฉีด AG ครับ.....มี 1 คำถามครับ sportrider วางเจโบแล้วเบรคมือยังอยู่กันมั๊ยครับ ของผมไม่มีเพราะช่างบอกว่าตรงกับ turbo พอดี ใครยังมีเบรคอยู่ บอกหน่อยครับว่าทำอย่างไร
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-01-2009, 09:27   #519
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sumphang อ่านกระทู้
รายงานผลการเดินทางครับ เดินทางคืน 31 เรียบร้อยดีรถน้อย เครื่อง2j ge ราบเรียบดีใช้แก๊สได้แค่ลำปาง เค้าดาว พอดีแก๊สหมดหาที่เติมไม่ได้ทุปั๊มปิดหมดใช้น้ำม ัน91 จนถึงเชียงของ รุ่งขึ้นไปขึ้นดอยผาตั้ง มีลุ้นครับเนินก่อนถึงสถานีอนามัยผาตั้งขึ้นแทบไม่ไห วทั้งที่ใช้เกียร1 แล้วแถมความร้อยขึ้นเกียบยันเกจ์ เบรคหาย ต้องพักยุติการเดินจนความร้อนลงปกติ ถ่ายผู้โดยสาร นอนรอครับ ตั้งใจจะไปภูชี้ฟ้าด้วยเลยแห้วครับ ตอนลงรอบสูงพอสมควร(เกียร 2) ครับ แต่เดินทางพื้นราบปกติดีครับไม่มีปัญหา
กินแก๊ส 1.80 - 2.00 บาท/กม. ครับ สปอร์ทไรเดอร์เครื่อง2jgeใช้เกียรเดิม ของเครื่อง5l เฟืองท้าย9/41
ล้อเดิม ผู้โดยสาร 4 คน ท่านใดมีข้อแนะนำบ้างครับเกี่ยวกับเฟืองท้าย อยากจะไปแม่ฮ่องสอน ตอนนี้เริ่มกลัวครับกลัวขึ้นไมไหว ขอบคุณครับ
ความร้อนขึ้นขณะขึ้นเขา เนื่องจากลมมาตีหม้อน้ำน้อย ความร้อนระบายไม่ทัน ในขณะที่เราใช้งานเครื่องรอบสูง ถึงแม้จะมีพัดลมไฟฟ้าถึง3ตัว แต่ลมต้องมาผ่านแผงแอร์ทำให้ลมไม่แรงครับ ลองหาทางเพิ่มน้ำในระบบ เช่นเปลี่ยนหม้อน้ำให้ใหญ่ขึ้นเป็นแบบหม้อน้ำแบ บ 3 ช่องนอน หรือเพิ่มหม้อน้ำเล็กๆที่มีพัดลมระบายความร้อนอัดลมต รงๆ หรือทำทั้ง 2 แบบ น่าจะแก้ปัญหาความร้อนได้ครับ ส่วนใหญ่ถ้า Tiger หรือ Sport rider ที่ไม่ทุบห้องเครื่องจะมีพื้นที่ระหว่างหม้อน้ำกับตั วเครื่องน้อยมาก ไม่อย่างนั้นจะแนะนำ หาพัดลมแบบดูดพร้อมตีบังลมบริเวณหลังหม้อน้ำอีกซักตั วครับ

เบรคหาย คือเหยียบไปมิดตามปกติ แล้วรถไม่หยุดใช่มั้ยครับ ขณะเหยียบมีเสียงลมฟืด ฟืดหรือเปล่าหรือไม่มีเสียงอะไรครับ

ถ้าไม่มีเสียงลมและใช้งานพื้นราบปกติ แสดงว่าน้ำมันเบรคเดือด น้ำมันเบรถเดือดสาเหตุน่าจะมาจากอุณหภูมิในห้องเครื่ องสูงตอนความร้อนขึ้น ลองหาทางแก้ปัญหาตามปัญหาความร้อนข้างบนก่อนนะครับพี ่ เห็นว่าพี่ยังใช้ระบบเบรคเดิมของ Sport rider และยังใช้ผ้าเบรคเกรด Standard อยู่ ถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคครั้งต่อไป เลือกผ้าเบรคเกรดสูงกว่าเดิมมาใช้แทนนะครับ

แถมอีกนิดนะครับ ถ้าพี่หาหม้อลมชั้นครึ่ง หรือ 2 ชั้นที่ใหญ่กว่าเดิม จะทำให้เบรคพี่ดีขึ้นและเหยียบเบรคนิ่มกว่าเดิม ครับ
ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godzela : 19-01-2009 เมื่อ 10:26. เหตุผล: แก้คำที่พิมพ์ผิดครับ
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-01-2009, 11:15   #520
Godzela
ClubJZ Webmaster

รูปส่วนตัว Godzela

Car Brand: Cefiro A31,CAMRY
Engine Type: 1JZ-GTE,2AZ-FE VVTi
คะแนน: 100 Godzela is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Godzela
พี่เล็ก (sumphang) ลองดู ระยะห่างระหว่างเครื่องกับหม้อน้ำนะครับว่าพอๆกับ Tiger คันนี้หรือปล่าว ถ้าพอๆกัน หาพัดลมดูดแบบบางและตีบังลมแบบนี้รับรองแก้ปัญหาความ ร้อนได้แน่นอนครับ

รูป เครดิต คุณหนุ่มโคราช ครับผม
Godzela is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ