ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Meeting gallery
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Meeting gallery ภาพ ClubJZ meeting ต่างๆครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-08-2008, 08:11   #581
ป้อม_ล้อดุ้ง
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 17 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
2เจโบ วีวี โหพี่ศักดิ์ครับ...ไมวางเครื่องได้ต่ำมากๆ...ใช้แคร้ งหลังรึป่าวครับ รึว่า ผ่าอ่างน้ำมันเครื่อง...ลงได้ต่ำจริงๆ ชอบๆๆ
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 10:12   #582
SUNCHAINC

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakda_ อ่านกระทู้
กลับมาแล้วครับ เอารูปมาให้ชมครับ............
งามแต้ๆ เลย คร้าบๆๆๆๆๆ
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 10:23   #583
Jeab Klong7
Senior Member

รูปส่วนตัว Jeab Klong7

Car Brand: Vigo ตัว J โลๆ
Engine Type: 1Jz-Gte+Lpg.
คะแนน: 17 Jeab Klong7 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakda_ อ่านกระทู้
กลับมาแล้วครับ เอารูปมาให้ชมครับ............
2เจโบ วีวี งามแต้ๆๆๆๆๆๆ
Jeab Klong7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 10:37   #584
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 17 sakda_ is on a distinguished road
ระบบตอนนี้ใช้ได้ดีครับแจ๊ค เหลือแต่แก้กล่องตัดอย่างเดียวครับ
วิ่งแช่ 180 ยาวๆความร้อนขึ้นประมาณ 80 ครับ ออกตัวดี

เหลือติดแก็สครับตอนนี้วิ่งนำมันอยู
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 10:40   #585
sakda_

คะแนน: 17 sakda_ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tracks อ่านกระทู้
2เจโบ วีวี โหพี่ศักดิ์ครับ...ไมวางเครื่องได้ต่ำมากๆ...ใช้แคร้ งหลังรึป่าวครับ รึว่า ผ่าอ่างน้ำมันเครื่อง...ลงได้ต่ำจริงๆ ชอบๆๆ

เครื่องแคร้งหน้าครับ แคร้งเดิมครับไม่ได้ทำอะไรเลย
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 12:10   #586
zxc99
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 zxc99 is on a distinguished road
ของผมก็โดนแต่ถ้าทางจะหนักกว่า vigo 2.5e ว่าง 1jz gte ติด lpg ระบบดูด

1.ออกตัวอึด ครับ กระแทกคันเร่งแรงก็มีเสียงตดออกมา อีก
2.คอนโซลเกียรผมชื่อชุดของตัวเกียรautoมาให้ขอแปลงงา นออกมาโคตรเลวเลยเป็นรอย
เกีอบทั้งอันเปิดก็ไม่สนิด
3.รอบมือเท้าเพียบ เบาะครีมกลายเป็นช็อคโกแล็ต(เหมื่อนของเพื่อนๆเลย)ชุ ดหน้าเป็นหนังอันนี้ไม่เท่าไรทำง่าย แต่ชุดในแคป เป็นผ้า ดำเป็นรอยนิ้วมือเลย
4.หน้าปัด ตอนแรกก็ไม่มีอะไรโชว์ แต่เมื่อเช้าอยู่ดีดีไฟโชว์น้ำมันหมดขึ้นมาเติ่มครั้ งถังก็ไม่หาย
5. รถวิ้งอยู่ดีดีก็ดับซะเกีอบตาย
6.แอร์ไม่รู้เขาทำหรือเป็นเวนกรรม เขาบอกตู้รั่วต้องเปลื้ยน คอนโซลหน้าเป็นรอยงัดที่ช่องแอร์หน้าปัดวิทยุน็อดก็ไ ม่ใส่ให้ ตู้แอร์หลังต้องย้ายติดถังแก๊สพื่น้องครับเจาะรูใหญ่ มากไม่อุดให้อีกต่างหากท่อน้ำทิ้งก็ไม่ใส่ให้
7.ชุดควบคุมพวงมาลัย ก็ไม่ต่อให้(บอกไว้ตั้งแต่เอารถเข้าแล้ว)ต้องมาต่อเอ ง
8.ไฟส่องเท้า 1ใน4 จุด กับ ไฟช่องเก็บของไม่ติดไม่รู้มันไปเกี้ยวอะไรด้วย
9.หม้อน้ำมีรอยเชื่อมอีก(ถามแล้วเขาบอกว่าโดนว่างเคร ื่อง)
10.ที่สำคัญที่ฉีดน้ำล้างกระจกไม่ใส่ให้อีก(ถามไปบอก ว่าลืม)ที่สำคัญใส่อันเดิ่มไม่ได้อีกพี่แก่เดินทออิน เตอร์ขวางไว้จะใส่ตัวอื่นให้(อันนี้คงไม่ยอม)
11.ของคืน(ไม่ได้เทรนเครื่องครับเก็บไว้)ตัวเครื่องไ ม่มีปัญหาอะไรแต่ที่กดไล่น้ำมันดีเซลหายไป

12.แบตเอาของใครมาใส่ให้ก็ไม่รู้

ผม ไม่รู้จะทำยังไง โมโหมาก รถเราดูแลมาตลอดรับรถมาคืนแรกนอนไม่หลับเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zxc99 : 13-08-2008 เมื่อ 15:38.
zxc99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 13:21   #587
pomsena

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
แวะมาทักทาย ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาเลย รถก็ยังไม่ได้ทำไรเพิ่มคับ วิ่งอืด ๆ อยู่ 150
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 16:20   #588
SUNCHAINC

Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxc99 อ่านกระทู้
ของผมก็โดนแต่ถ้าทางจะหนักกว่า vigo 2.5e ว่าง 1jz gte ติด lpg ระบบดูด

1.ออกตัวอึด ครับ กระแทกคันเร่งแรงก็มีเสียงตดออกมา อีก
2.คอนโซลเกียรผมชื่อชุดของตัวเกียรautoมาให้ขอแปลงงา นออกมาโคตรเลวเลยเป็นรอย
เกีอบทั้งอันเปิดก็ไม่สนิด
3.รอบมือเท้าเพียบ เบาะครีมกลายเป็นช็อคโกแล็ต(เหมื่อนของเพื่อนๆเลย)ชุ ดหน้าเป็นหนังอันนี้ไม่เท่าไรทำง่าย แต่ชุดในแคป เป็นผ้า ดำเป็นรอยนิ้วมือเลย
4.หน้าปัด ตอนแรกก็ไม่มีอะไรโชว์ แต่เมื่อเช้าอยู่ดีดีไฟโชว์น้ำมันหมดขึ้นมาเติ่มครั้ งถังก็ไม่หาย
5. รถวิ้งอยู่ดีดีก็ดับซะเกีอบตาย
6.แอร์ไม่รู้เขาทำหรือเป็นเวนกรรม เขาบอกตู้รั่วต้องเปลื้ยน คอนโซลหน้าเป็นรอยงัดที่ช่องแอร์หน้าปัดวิทยุน็อดก็ไ ม่ใส่ให้ ตู้แอร์หลังต้องย้ายติดถังแก๊สพื่น้องครับเจาะรูใหญ่ มากไม่อุดให้อีกต่างหากท่อน้ำทิ้งก็ไม่ใส่ให้
7.ชุดควบคุมพวงมาลัย ก็ไม่ต่อให้(บอกไว้ตั้งแต่เอารถเข้าแล้ว)ต้องมาต่อเอ ง
8.ไฟส่องเท้า 1ใน4 จุด กับ ไฟช่องเก็บของไม่ติดไม่รู้มันไปเกี้ยวอะไรด้วย
9.หม้อน้ำมีรอยเชื่อมอีก(ถามแล้วเขาบอกว่าโดนว่างเคร ื่อง)
10.ที่สำคัญที่ฉีดน้ำล้างกระจกไม่ใส่ให้อีก(ถามไปบอก ว่าลืม)ที่สำคัญใส่อันเดิ่มไม่ได้อีกพี่แก่เดินทออิน เตอร์ขวางไว้จะใส่ตัวอื่นให้(อันนี้คงไม่ยอม)
11.ของคืน(ไม่ได้เทรนเครื่องครับเก็บไว้)ตัวเครื่องไ ม่มีปัญหาอะไรแต่ที่กดไล่น้ำมันดีเซลหายไป

12.แบตเอาของใครมาใส่ให้ก็ไม่รู้

ผม ไม่รู้จะทำยังไง โมโหมาก รถเราดูแลมาตลอดรับรถมาคืนแรกนอนไม่หลับเลย
ใจเย็นๆครับพี่ อาการของคล้ายๆ พี่ ท่านแรก ผมว่าลองเอารถไปเช็คโค้ด ด้วยก้อน่าจะดีนะครับ
ส่วนเรื่องอื่น รถยังมีประกันใช่ไหมครับ ก้อเอาเข้าอู่ ให้ แก้ ให้จบก่อนหมดประกันเลยครับ
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 16:22   #589
SUNCHAINC

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momotarojz อ่านกระทู้
ขอบคุณมากครับสำหรับ กำลังใจ และคำแนะนำ
วันนี้นอนพัก พาคุณแม่ไปเที่ยว ง้อแฟน (ยากกว่าลงเครื่อง j อีก)
และทำใจคิดทบทวน ก็จะทำตามที่เพื่อนๆแนะนำ ครับ ทุกท่านช่วยผมมากจริงๆ ผมไม่ท้อละ

พรุ่งนี้จะไปรับรถละ่ (อู่แจ้งว่าไปรับรถได้เลย ช่วงบ่าย)
ถ้าจุดสำึัคัญเรียบร้อย คือ
1 ไฟสัญญาณหน้าจอดับ
2 เครื่องเดินเรียบ
3 เปลี่ยนเกียร์ครบ

ผมก็จะรับงานมาลองขับก่อนครับ เพราะมีประกันกับอู่ ประมาณ 15 วัน เพราะรถเราอยู่ในอู่มา 14 วันแล้วครับ คิดถึงไอ้โก้มากยังงัยก็กลับมาตั้งหลักก่อนค่อยคิดทำ รถต่อไป

ส่วนแผนที่ต้องจัดการทันที ตามความสำคัญ
1 เรื่องเฟือง 4.5 จะลองไปเปลี่ยนที่ไหน ราคาน่าจะเท่าไรครับ เทอนได้ไหมคับ (เน้นวิ่งทางไกลเป็นหลัก ไม่ค่อยบรรทุก เหมาะไหมคับ)...??
2 ไมล์น้องจูน ไวลิ่ง (ได้รับแล้วครับขอบคุณมาก พี่ nap_ta) ไปถามศูนย์ใกล้บ้านบอก พี่ต้องซื้อสายไปยกชุดค่ะทั้งสายไฟเกียร์ สายไฟไมล์ เราไม่แยกขาย โอยจะเป็นลมกลับมาตั้งหลักก่อน..??
3 ความเร็ว รอบเครื่อง ไม่ตรงแน่ๆครับแข็งไป 10-20 กล่องmpex ช่างหามาใส่ให้แต่ไม่ตรง ว่าจะไปปรับที่ร้าน mpex ที่บางบัวทองจะทำได้ไหมครับ..??
4 ความสะอาดก็ต้องล้างที่ร้านคาร์แคร์รับซักเบาะ จะลองหาน้ำยาแอมเวย์ เสตทครีน ก็น่าสนแล้วลองขัดดู..OK
5 คอนโซล กับเครื่องเสียง จะไปที่ร้านทำเบาะใกล้บ้าน .......OK
6 ติดไมล์ water temp เพราะความร้อนไมล์ไม่ขึ้นครับ...ok
ึ7 ท่อคงต้องแ้ก้เสียงออก อู้ๆ อั้นๆ ครับ

สู้โว้ย เหมือนไปขึ้นแข่งยกน้ำหนัก ในโอลิมปิกเลยครับ พี่น้อง สู้ตายๆๆ

ดีใจด้วยครับ ที่พี่ไม่คิดขายทิ้ง สู้ๆต่อไปนะครับ อีกหน่อย พี่จะอยากขับมันบ่อยขึ้น เพราะมันแรง + ประหยัด ขับสนุกมากครับพี่
เก่า 13-08-2008, 16:22   #590
zxc99

คะแนน: 0 zxc99 is on a distinguished road
เช็คโค้ด คือ อะไรครับไม่รู้จริง
zxc99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 16:23   #591
SUNCHAINC

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pomsena อ่านกระทู้
แวะมาทักทาย ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาเลย รถก็ยังไม่ได้ทำไรเพิ่มคับ วิ่งอืด ๆ อยู่ 150

สวัสดีครับพี่ป้อม หายไปนานเลย
วิ่ง 150 บ่อยๆ ไม่เมื่อยหลังหรอครับพี่ ป้อม
เก่า 13-08-2008, 16:27   #592
SUNCHAINC

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxc99 อ่านกระทู้
เช็คโค้ด คือ อะไรครับไม่รู้จริง
ลองเข้าไปอ่านดู ตามนี้ครับผม อธิบาย ยาวเลยครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=247
เก่า 13-08-2008, 16:32   #593
zxc99

มีใครรับทำไหม
เก่า 13-08-2008, 20:55   #594
nap_ta

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 17 nap_ta is on a distinguished road
แวะเข้าไปอ่านก่อนครับ

อ้างถึง:
มีเวลาว่างๆก้อลองเข้าไปอ่านกระทู้ต่างๆในห้องเทคนิค บ้างนะครับจะได้มีข้อมูลต่างๆไม่ว่าจะเป็นเรื่องเทอร ์โบ เกียร์ออโต เฟืองท้าย และข้อมูลอย่างอื่นของเครื่องเจครับ ส่วนที่เกี่ยวกับแกสก้อไปเข้าห้องแกสครับสาระน่ารู้ม ีมากมาย ขอให้จำไว้อย่างนึงครับ หลังจากหมดประกันกับอู่ เราจะต้องเซอร์วิสด้วยตัวเราเองในเบื้องต้น อย่าหวังพึ่งช่างครับ ของผมก้อได้จากการถามทั้งผู้รู้ และเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆในคลับเจแซด นี่แหละครับที่ให้คำแนะนำ ทำจบ ครบ เนียน มันก้อจะมีความสุขกะการกินเจครับ
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-08-2008, 21:39   #595
ป้อม_ล้อดุ้ง

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 17 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
ตามที่น้าวุธว่าเลยครับ..

ก่อนผมวาง....ผมก็หาข้อมูลทุกๆอย่างครับ...

ผมอยู่กับหน้าคอมในเวป คลับเจแซดทั้งวัน เป็นเวลา เกือบ 2 อาทิตย์ จ้องคอมอ่านจน(เสียสายตาสุดๆ) สุดท้ายจึงได้ตัดสินใจ วางเครื่องครับ...
พอถึงเวลาวางแล้วก็ไม่ได้หยุดนิ่ง ยังหาข้อมูลต่อเรื่อยๆ มันมีปัญหามาให้เราทำอยู่ตลอดเลยเครื่องเจเนี๊ย..
ต้องเข้าใจครับ มันเป็นงานดัดแปลง จึงต้องมีอะไรที่ไม่ลงตัวไปบ้าง ณ เวลานี้ ผมยังต้องศึกษาไปเรื่อยๆเกี่ยวข้อมูลต่างๆที่มีเพิ่ม เข้ามา...เพราะเราจะอาศัยช่างประจำนั้นเป็นไปไม่ได้ห รอกครับ..ต้องศึกษาดูๆไว้ด้วย เพราะมันเป็นรถดัดแปลงไม่ใช่ รถซื้อมาป้ายแดง ที่จะมีไรก็เข้า 0 ได้เลย...
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-08-2008, 12:28   #596
sakda_

Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
มีเวลาว่างๆก้อลองเข้าไปอ่านกระทู้ต่างๆในห้องเทคนิค บ้างนะครับจะได้มีข้อมูลต่างๆไม่ว่าจะเป็นเรื่องเทอร ์โบ เกียร์ออโต เฟืองท้าย และข้อมูลอย่างอื่นของเครื่องเจครับ ส่วนที่เกี่ยวกับแกสก้อไปเข้าห้องแกสครับสาระน่ารู้ม ีมากมาย ขอให้จำไว้อย่างนึงครับ หลังจากหมดประกันกับอู่ เราจะต้องเซอร์วิสด้วยตัวเราเองในเบื้องต้น อย่าหวังพึ่งช่างครับ ของผมก้อได้จากการถามทั้งผู้รู้ และเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆในคลับเจแซด นี่แหละครับที่ให้คำแนะนำ ทำจบ ครบ เนียน มันก้อจะมีความสุขกะการกินเจครับ

ลองติดต่ออาจารย์ บีเจ ดูครับ.............ตามนี้ครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=22
เก่า 14-08-2008, 12:31   #597
Kangk
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Vigo 4 door
Engine Type: 1JZ-gte
คะแนน: 17 Kangk is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Kangk
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tracks อ่านกระทู้
ตามที่น้าวุธว่าเลยครับ..

ก่อนผมวาง....ผมก็หาข้อมูลทุกๆอย่างครับ...

ผมอยู่กับหน้าคอมในเวป คลับเจแซดทั้งวัน เป็นเวลา เกือบ 2 อาทิตย์ จ้องคอมอ่านจน(เสียสายตาสุดๆ) สุดท้ายจึงได้ตัดสินใจ วางเครื่องครับ...
พอถึงเวลาวางแล้วก็ไม่ได้หยุดนิ่ง ยังหาข้อมูลต่อเรื่อยๆ มันมีปัญหามาให้เราทำอยู่ตลอดเลยเครื่องเจเนี๊ย..
ต้องเข้าใจครับ มันเป็นงานดัดแปลง จึงต้องมีอะไรที่ไม่ลงตัวไปบ้าง ณ เวลานี้ ผมยังต้องศึกษาไปเรื่อยๆเกี่ยวข้อมูลต่างๆที่มีเพิ่ม เข้ามา...เพราะเราจะอาศัยช่างประจำนั้นเป็นไปไม่ได้ห รอกครับ..ต้องศึกษาดูๆไว้ด้วย เพราะมันเป็นรถดัดแปลงไม่ใช่ รถซื้อมาป้ายแดง ที่จะมีไรก็เข้า 0 ได้เลย...
เห็นด้วยเลยครับ
Kangk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-08-2008, 16:14   #598
pros 83

คะแนน: 0 pros 83 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
ใช่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่ เบอร์ Mr.Bjz นะครับ / 081-8439010
ส่วนรายละเอียด คุยกันเองนะครับ

ขอบคุณครับ คุณSUNCHAINC ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

ปล.รถคุณสวยมากครับ
pros 83 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-08-2008, 18:02   #599
SUNCHAINC

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pros 83 อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ คุณSUNCHAINC ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

ปล.รถคุณสวยมากครับ

ขอบคุณครับ ยินดี เสมอครับพี่ เราอยุ่กันแบบพี่ๆน้องๆครับ มีอะไรให้ช่วยแก้ไข ทุกคนเต็มใจช่วยอยู่แล้วครับ
เก่า 14-08-2008, 20:23   #600
มังกรไฮโซ
Member

รูปส่วนตัว มังกรไฮโซ

Car Brand: www.4goodhome.com
Engine Type: 1เจโบ
คะแนน: 0 มังกรไฮโซ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง มังกรไฮโซ
คาใจเฟืองท้าย

รถvigo ตัว3000ลง 1 j โบ
เฟือง vigo เดิม 12/43 = 3.58
จะเปลี่ยนเป็น 10/43= 4.3
.........................
จะเปลี่ยนเฉพาะ ตัวเดือยหมู จาก 12 เป็น10 ได้มั๊ยคับ
เพราเห็น ตัวบายศรี 43 เท่ากันอ่ะ
เปลี่ยนตัว เดือยหมู กับ ตัวบายศรี ต่างกันยังงัย คับ
......................
พี่ๆ ที่เปลี่ยน ของvigo เนี่ย ตัวหน้าเป็นเท่าไหร่ คับ
......เซียน เฟืองท้าย ไขข้อข้องใจทีคับ
มังกรไฮโซ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ