ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-10-2013, 14:37   #1
Pichai
Junior Member

รูปส่วนตัว Pichai

Car Brand: STRADA
Engine Type: 1JZ-GE A/T+ GAS
คะแนน: 0 Pichai is on a distinguished road
ขอสอบถามเรื่องกรองอากาศ คัฟ

ระหว่าง กรองเดิม กับ กรองเปลือย ใส่่แล้วมีผลต่อเครื่องยนต์อย่างไรคับ เพราะผมเห็นร้านที่เค้าขาย กรองเปลือย แล้วเขียนว่า สำหรับรถติดแก๊ส อะคับ จำเป็นมั้ยที่จะต้องเปลี่ยนคัป ตอนนี้ผมใส่กรองเดิมยุคัป แล้วน้าๆ ใส่แบบไหนกันคับ
Pichai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-10-2013, 16:56   #2
FighterJz
Senior Member

Car Brand: Mazda Fighter
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 13 FighterJz is on a distinguished road
ใส่กรองเปลือยเพราะพื้นที่ไม่พอครับ กรองเดิมดีครับถนอมเครื่อง
แต่ควรมั่นทำความสะอาด ถ้าสกปรกมากแก๊สระบบดูดจะกินแก๊สมากขึ้นครับ หรือครบปีก็เปลี่ยนไม่กี่บาทครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pichai อ่านกระทู้
ระหว่าง กรองเดิม กับ กรองเปลือย ใส่่แล้วมีผลต่อเครื่องยนต์อย่างไรคับ เพราะผมเห็นร้านที่เค้าขาย กรองเปลือย แล้วเขียนว่า สำหรับรถติดแก๊ส อะคับ จำเป็นมั้ยที่จะต้องเปลี่ยนคัป ตอนนี้ผมใส่กรองเดิมยุคัป แล้วน้าๆ ใส่แบบไหนกันคับ
FighterJz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว