ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-09-2010, 12:01   #1
pongtad
Member

รูปส่วนตัว pongtad

Car Brand: BMW E34
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 pongtad is on a distinguished road
E34 1jz-gte At อยากติดแก๊สมั่งครับ

ผมใช้ E34 1jz-gte At อยากติดแก๊สมั่งครับขอคำแนะนำจากท่านๆทั้งหลายด้วยนะ ครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแก๊สเลย ปกติวิ่งน้ำมันอย่างเดียวอ่ะครับ
1.ถ้าใช้แบบหัวฉีด จะใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ
2.ช่วยแนะนำร้านที่ติดแบบเนียนๆด้วยนะครับ
3.อื่นๆ...ท่านใดที่มีอะไรแนะนำก็เชิญได้นะครับ
ขอบคุณมากครับ
pongtad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2010, 13:23   #2
chusak
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว chusak

Car Brand: BENZ W210
Engine Type: JZ GET VVTI
คะแนน: 16 chusak is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongtad อ่านกระทู้
ผมใช้ E34 1jz-gte At อยากติดแก๊สมั่งครับขอคำแนะนำจากท่านๆทั้งหลายด้วยนะ ครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแก๊สเลย ปกติวิ่งน้ำมันอย่างเดียวอ่ะครับ
1.ถ้าใช้แบบหัวฉีด จะใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ
2.ช่วยแนะนำร้านที่ติดแบบเนียนๆด้วยนะครับ
3.อื่นๆ...ท่านใดที่มีอะไรแนะนำก็เชิญได้นะครับ
เครื่องเทอร์โบ แนะนำ AG ครับ
ร้านรองปรึกษา เค คลองสาม ดูนะครับ
ผมติดจากที่นี้มา ไปเช้าตอนเย็นรับรถกลับได้เลยครับ
งานไม่เสร็จช่างก็ไม่ยอมเลิกด้วย
chusak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2010, 14:57   #3
pongtad
Member

รูปส่วนตัว pongtad

Car Brand: BMW E34
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 pongtad is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chusak อ่านกระทู้
ร้านรองปรึกษา เค คลองสาม ดูนะครับ
ผมติดจากที่นี้มา ไปเช้าตอนเย็นรับรถกลับได้เลยครับ
งานไม่เสร็จช่างก็ไม่ยอมเลิกด้วย

ชอบแบบนี้จังครับ ไปตอนเช้า เย็นรับรถได้เลย ไม่ต้องทิ้งรถไว้
pongtad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2010, 21:53   #4
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongtad อ่านกระทู้
ชอบแบบนี้จังครับ ไปตอนเช้า เย็นรับรถได้เลย ไม่ต้องทิ้งรถไว้
โทรไปนัดก่อนนะคับ ถ้าไม่โทรไปนัดอาจจะต้องเอารถไปส่งเช้าอีกวันครับถึง จะเสร็จเย็น
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-2010, 11:04   #5
KVICHIT
Member

Car Brand: banz
Engine Type: 2 J ge
คะแนน: 0 KVICHIT is on a distinguished road
ถูกต้องแล้วครับต้อง คุณเค เท่านั้น เพราะแกรู้เรื่องทั้งระบบเครื่อง เจ เลยครับ คุณอย่าลืมนะครับการติดแก๊ส คือการดัดแปลงเครื่องยนต์นะครับ ไปที่คุณเค จบแน่นอน
KVICHIT is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-2010, 16:20   #6
nontasit
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nontasit

Car Brand: Volvo v70 2.3T
Engine Type: 2.3T
คะแนน: 18 nontasit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chusak อ่านกระทู้

มายืนยันอีกเสียง จังหวะนี้ AG และ KKS เท่านั้นครับ
nontasit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ