ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-09-2015, 18:03   #1
torn7890
Senior Member

คะแนน: 16 torn7890 is on a distinguished road
ถามอีกเรื่องครับเรื่องกล่อง2เจโบป้ายม่วงกับป้ายขาว ออโต้ครับต่างกันอย่างไร

ตามหัวข้อครับรบกวนถามหน่อยพอดีกล่องเก่าสองเจโบป้าย ม่วงมันเสีย แล้วได้กล่องใหม่มาลองเป็นป้ายขาวออโต้เครื่องวิ่งได ้ครับแต่แอร์ไม่ทำงานและรอบเดินเบาอาจสูงหน่อย ตกลงมันใช้ด้วยกันได้หหรือเปล่าครับ
torn7890 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-2015, 20:23   #2
J-max

รูปส่วนตัว J-max

คะแนน: 18 J-max is on a distinguished road
ผมก็มารอฟังคำตอบเหมือนท่าน เพราะผมก็ได้กล่องมาลักษณะเดียวกับท่าน อยากรู้เหมือนกันครับ กูรูช่วยชี้แจบด้วยครับ ขอบคุณ
J-max is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-2015, 23:07   #3
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torn7890 อ่านกระทู้
ตามหัวข้อครับรบกวนถามหน่อยพอดีกล่องเก่าสองเจโบป้าย ม่วงมันเสีย แล้วได้กล่องใหม่มาลองเป็นป้ายขาวออโต้เครื่องวิ่งได ้ครับแต่แอร์ไม่ทำงานและรอบเดินเบาอาจสูงหน่อย ตกลงมันใช้ด้วยกันได้หหรือเปล่าครับ
ที่ผมเห็นจะมีป้ายม่วง กับป้ายดำครับ มันจะต่างกันตรงระบบการทำงานของเทอรฺ์โบครับ และป้ายดำไม่ต้องต่อคลิ๊กดาวน์ไฟฟ้าให้ แต่ของป้ายม่วงต้องต่อสวิทช์ให้เมื่อเวลาคลิ๊กดาวน์ค รับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
khwan1j (10-12-2015), samasun_007 (17-12-2015)
เก่า 12-12-2015, 05:53   #4
torn7890

คะแนน: 16 torn7890 is on a distinguished road
ตอนนี้ผมลองใช้ตัวป้ายขาวอยู่ครับ ที่เจอปัญหามีเรื่องแอร์คือขั่วA/cจะจ่ายไฟออกมา ป้ายม่วงมันจะเป็นกราวน์ เลยแก้ไขโดยการต่อรีเลย์จบไป แล้วต่างจากป้ายม่วงอีกอันคือจะขึ้นโค๊ด47 แต่เครื่องตัวนี้ไม่มีSTPมันเป็นTRC ตัวนี้ผมไม่ค่อยรู้ มีปลั๊กลอยๆไว้ เลยแก้ไม่ได้ วิ่งดีอยู่ครับ แตเจอปัญหาตอนนี้ทั้งสองกล่อง คือสตาทร์ตอนร้อนไม่ติดต้องปิดกลับกุญแจสุดในครั้งที ่สองแล้วสตาท์ใหม่จะติดง่าย หากพยามสตาทร์โดยไม่ปิดกลับกุญแจจะสตาทร์กี่ครั้งก็ไ ม่ติด งงเลยครับไดหมุนปกติดีนะครับ เป็นทั้งแก็สกะน้ำมัน เป็นตั้งแต่ช่างเช็คตอนกล่องเสียไม่รู้ไปตัด่อไฟอะไร เปล่า
torn7890 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ