ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 03-05-2012, 14:24   #1
peun
Member

รูปส่วนตัว peun

Car Brand: volvo940
Engine Type: 1jgte
คะแนน: 0 peun is on a distinguished road
ไปอัพเป็นหัวฉีดมา..มีข้อสงสัยคับ...

รถผม 940 เจโบเดียว ปลั๊กบาง เมื่อก่อนเป็นมิกเซอร์
ไปอัพเป็นหัวฉีด AC มาครับมีคำถามเพื่อนๆพี่ๆ ครับ
1.เวลาปรับเป็นเเก๊สแล้วปั้มติ็๊กทำงานอยู่ (ตอนมิกเซอร์น่าจะตัดที่ปั้มติ๊กเพราะไม่ได้ยินเสียง )เป็นติ๊กนอกถัง..อู่บอกตัดที่หัวฉีดครับ...อยากถามว ่าติ๊กทำงานตลอดจะเป็นอะไรไหมครับ
2.ท่อเดินเบาถ้าเราจะย้ายต้องไปตรงไหนครับ ( ตอนนี้อยู่ใกล้ๆปากเข้าไอดี )
3.ขับเเล้วมีความรู้สึกวิ่งสู้มิกไม่ได้..ต้องแก้ไขต รงไหนครับ...
peun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to peun For This Useful Post:
somtao (04-05-2012)
เก่า 04-05-2012, 16:54   #2
aekkarat 940
Junior Member

รูปส่วนตัว aekkarat 940

Car Brand: volvo 940
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 0 aekkarat 940 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peun อ่านกระทู้
รถผม 940 เจโบเดียว ปลั๊กบาง เมื่อก่อนเป็นมิกเซอร์
ไปอัพเป็นหัวฉีด AC มาครับมีคำถามเพื่อนๆพี่ๆ ครับ
1.เวลาปรับเป็นเเก๊สแล้วปั้มติ็๊กทำงานอยู่ (ตอนมิกเซอร์น่าจะตัดที่ปั้มติ๊กเพราะไม่ได้ยินเสียง )เป็นติ๊กนอกถัง..อู่บอกตัดที่หัวฉีดครับ...อยากถามว ่าติ๊กทำงานตลอดจะเป็นอะไรไหมครับ
2.ท่อเดินเบาถ้าเราจะย้ายต้องไปตรงไหนครับ ( ตอนนี้อยู่ใกล้ๆปากเข้าไอดี )
3.ขับเเล้วมีความรู้สึกวิ่งสู้มิกไม่ได้..ต้องแก้ไขต รงไหนครับ...
1.เป็นสิครับเพราะปั้มติ้กทำงานตลอดคับโชคดีก้อแค่ติ ้กพังโชคร้ายสายท่อน้ำมันหลุดคับ ควรจะตัดเป็นที่สุดคับ
3.ลองให้ร้านติดที่ไปติดจูนดูฮะแล้วเช็ครูหัวฉีดด้วย เพราะรถท่านโมมา อาจจะฉีดแก้สไม่พอช่วงมีบูส
aekkarat 940 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to aekkarat 940 For This Useful Post:
somtao (04-05-2012), tfr_jz (10-05-2012)
เก่า 04-05-2012, 22:49   #3
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peun อ่านกระทู้
ได้อย่างเสียอย่างนะคัฟ ถ้าตัดปั๊มเวลาเปลี่ยนมาใช้น้ำมันแล้วรถจะมีอาการสะด ุดคล้ายๆกับการต่อระบบที่ไม่เนียน...

แต่ถ้าไม่ตัดเวลารถดับหรือเวลาเปลี่ยนมาใช้น้ำมันแล้ ว รถไม่สะดุด เพราะปั๊มติ๊กสแตนบายทำงานตลอดเวลาอยู่แล้วนั่นเอง.. .ร้านส่วนมากจึงไม่ตัดปั๊มติ๊กันนั่นเอง

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
tfr_jz (10-05-2012)
เก่า 04-05-2012, 23:23   #4
arsularx
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว arsularx

Car Brand: toyota MarkII(70's)
Engine Type: 1jz ge vvti
คะแนน: 0 arsularx is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ได้อย่างเสียอย่างนะคัฟ ถ้าตัดปั๊มเวลาเปลี่ยนมาใช้น้ำมันแล้วรถจะมีอาการสะด ุดคล้ายๆกับการต่อระบบที่ไม่เนียน...

แต่ถ้าไม่ตัดเวลารถดับหรือเวลาเปลี่ยนมาใช้น้ำมันแล้ ว รถไม่สะดุด เพราะปั๊มติ๊กสแตนบายทำงานตลอดเวลาอยู่แล้วนั่นเอง.. .ร้านส่วนมากจึงไม่ตัดปั๊มติ๊กันนั่นเอง
ตามนั้นครับ แล้วอีกอย่างรถที่ใช้น้ำมันเบนซินปกติติ๊กเขาก็ทำงาน ตลอดนะละครับ ถ้าติ๊กใหม่จริงๆแล้วปีเดียวเสียก็แย่แล้ว

รถผมติ๊กในถังไม่ตัดการทำงานนี่ก็ร่วม3ปีแล้วยังไม่อ อกอาการเลยอย่าคิดมากน่าตัดก็ได้ไม่ตัดก็ไม่ผิด
arsularx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to arsularx For This Useful Post:
nanid (07-05-2012), somtao (06-05-2012), tfr_jz (10-05-2012)
เก่า 04-05-2012, 23:58   #5
sumitr
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว sumitr

Car Brand: TOYOTA VIGO
Engine Type: 2jz GTE : KKS
คะแนน: 15 sumitr is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sumitr
เป็นแนวคิด ของ อ.บี คลอง7 ยืมของท่านมาบอกกล่าว ผิดถูกอย่างไร ขออภัยครับเป็นแนวคิด

ถ้าตัดระบบเป็นแก๊ส ถ้าเรานำระบบสโลปั้มมาต่อ เพื่อให้ ปั้มติ๊กทำงานเบา ปกติ 13.5v ผ่านระบบสโลปั้มเหลือ 9 V จะดีกว่ามั้ยครับ แต่เป็นแค่แนวคิดก่อนนะครับ กำลังจะลองทำครับ ได้ผลยังไง จะมารายงานครับ

ขอบคุณ อ.บีคลอง7 ขอบคุณพี่เค คลอง3

JZ_M 237 โมทย์ คลองสาม โทร 081-309-9113
ผลสุวรรณผ้าม่าน มู่ลี่ ม่านปรับแสง พรม วอลล์เปเปอร์
www.pwfabric.com

เคเคเอส เซอวิส (เค คลองสาม) วางเครื่อง ติดแก็ส
โทร. 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
sumitr is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to sumitr For This Useful Post:
somtao (06-05-2012), tfr_jz (10-05-2012)
เก่า 05-05-2012, 07:32   #6
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
ตอบข้อสามครับ ว่าปรับจูนใหม่ครับ เพราะอย่างไรระบบหัวฉีดมันก็ต้องดีกว่ามิกซ์เชอร์ครั บ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
KITO (06-05-2012), somtao (06-05-2012), tfr_jz (10-05-2012)
เก่า 06-05-2012, 19:34   #7
peun
Member

คะแนน: 0 peun is on a distinguished road
ขอบคุณทุกท่านคับ..
เด๋วจะไปจูนใหม่..ครับ
peun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-05-2012, 22:43   #8
KITO
Junior Member

รูปส่วนตัว KITO

Car Brand: NISSAN Frontier
Engine Type: 2JZ+LPG{AG By KKS}
คะแนน: 0 KITO is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ตอบข้อสามครับ ว่าปรับจูนใหม่ครับ เพราะอย่างไรระบบหัวฉีดมันก็ต้องดีกว่ามิกซ์เชอร์ครั บ
มายืนยันกับพี่เค อีกเสียงครับ
เพราะเมื่อวานพึ่งจะไปอัพเป็นหัวฉีด (AG) จากร้านพี่เคมา รู้สึกได้เลยคับว่าวิ่งดีขึ้น (คันเร่งเบาขึ้น) แต่อัตราการบริโภคยังไม่ทราบคับ
KITO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to KITO For This Useful Post:
somtao (07-05-2012), tfr_jz (10-05-2012)
เก่า 07-05-2012, 08:00   #9
peun
Member

ไปอัพหัวฉีดร้านต้องถอดตัวมิกให้ป่าวครับ..เมื่อวานล องถอดท่อยางแล้วส่องดู..ยังมีมิกอยู่เลย..หรือเราต้อ งเอาออกเองครับ..
ถ้าเอาออกเองต้องจูนปล่าวครับ...
The Following User Says Thank You to peun For This Useful Post:
tfr_jz (10-05-2012)
เก่า 07-05-2012, 09:45   #10
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
ไปอัพหัวฉีดร้านต้องถอดตัวมิกให้ป่าวครับ..เมื่อวานล องถอดท่อยางแล้วส่องดู..ยังมีมิกอยู่เลย..หรือเราต้องเอาออกเองครับ..
ถ้าเอาออกเองต้องจูนปล่าวครับ...
จากตัวอักษรสีเหลืองนั้น ช่วยแจ้งหน่อยได้ไหมครับ ว่า อัพแถวไหนมาจะได้ไม่ไปเยือน ครับ
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
A.CUEL (19-05-2012), somtao (07-05-2012), THE MASS (05-06-2012)
เก่า 07-05-2012, 10:15   #11
peun
Member

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joe-civil@jz อ่านกระทู้
จากตัวอักษรสีเหลืองนั้น ช่วยแจ้งหน่อยได้ไหมครับ ว่า อัพแถวไหนมาจะได้ไม่ไปเยือน ครับ
ม่ายอยากออกสือคับ.. Pm. บอกล่ะกัน...
joe-civil@jz (07-05-2012)
เก่า 07-05-2012, 10:31   #12
peun
Member

ทนไม่ไหวถอดเองครับ..เดี่ยวไปจูนใหม่..
The Following 2 Users Say Thank You to peun For This Useful Post:
A.CUEL (19-05-2012), joe-civil@jz (07-05-2012)
เก่า 07-05-2012, 12:04   #13
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
ทนไม่ไหวถอดเองครับ..เดี่ยวไปจูนใหม่..
เศร้าแทน ครับ

joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
A.CUEL (19-05-2012)
เก่า 07-05-2012, 12:53   #14
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
จริงๆแล้วต้องถอดมิกซ์ออกตั้งแต่วันแรกที่ติดตั้งหัว ฉีดแล้วนะคัฟ

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-05-2012, 14:56   #15
peun
Member

จิงๆแล้วผมก้อถามช่างที่ร้านว่าถอดมิกออกยัง..พี่เค้ าบอกไม่เห้นว่ามี..ผมก้องงว่าแล้วมิกืนหายไปไหน..เมื ่อวานวันหยุดเลยไขข้อข้องใจถอดท่อยางดู..สรุปว่ามีมิ กคาอยู่.. ...วันนี้เลยจัดการเองเอามิกออกแล้วเชื่อมอุดรู..ผลร อบต้นมาแล้วบูสมาไว..ค่อยชื่นใจหน่อยครับ
อยากถามพี่เพื่อนครับว่าใช้หัวเทียนเบอร์อะไรครับตอน นี้เบอร์6
...ขอบคุณทุกคอมเม็นท์ครับ...
เก่า 10-05-2012, 08:04   #16
เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
จิงๆแล้วผมก้อถามช่างที่ร้านว่าถอดมิกออกยัง..พี่เค้ าบอกไม่เห้นว่ามี..ผมก้องงว่าแล้วมิกืนหายไปไหน..เมื ่อวานวันหยุดเลยไขข้อข้องใจถอดท่อยางดู..สรุปว่ามีมิ กคาอยู่.. ...วันนี้เลยจัดการเองเอามิกออกแล้วเชื่อมอุดรู..ผลร อบต้นมาแล้วบูสมาไว..ค่อยชื่นใจหน่อยครับ
อยากถามพี่เพื่อนครับว่าใช้หัวเทียนเบอร์อะไรครับตอน นี้เบอร์6
...ขอบคุณทุกคอมเม็นท์ครับ...
น่าเศร้าใจแทนน่ะครับ หัวเทียนผมก็ใช้เบอร์6 เหมือนกันครับ ไม่ต้องเปลี่ยนเบอร์ครับ เราไม่ได้ใช้รอบจัดมาก มันก็เหลือแล้วครับ
เมื่อวานผมก็เจอมาคันครับ volvo เหมือนกัน ติดแก๊ส AG มา แถวเกษตนวมินทร์(ประมาณนั้น) แต่แดกโคตร มาหาสาเหตุ เจตัวปัญหาครับ เซนเซอร์วัดความร้อนที่หม้อต้ม เอาไปวัดที่ติ๊กแก๊ส (แล้วมันจะร้อนมั้ยล่ะครับ แก๊สที่ผ่านติ๊กแก๊สมันก็ต้องเย็น) ทำไปได้ ผมถามลูกค้าว่าใช้เวลานานแค่ไหนที่จะเปลี่ยนเป็นแก๊ส ลูกค้าตอบหลายกิโลครับ จะไม่หลายได้อย่างไรครับ เปิดคอมฯ ดูค่าความร้อนของหม้อต้ม(หม้อน้ำ) อุณหภูมิ อยู่ไม่ถึง 50 มันไม่ร้อน แถมตั้งโปรแกรมอุณภูมิไว้ที่ 45 เพื่อให้มันเปลี่ยนได้เร็ว คิดไปได้อย่างไร ถ้าเจ้าของร้านนั้นหรือร้านอื่น ๆ ได้อ่านข้อความนี้ ช่วยใช้สมองคิด และทำงานให้เจ้าของรถดี ๆ หน่อยน่ะครับ ดูแลให้ดี ๆ และอีกอย่างที่สำคัญ ช่วยแก้ปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ให้ลูกค้าด้วย ไม่ใช้โยนและปฏิเสธว่ารถมีปัญหา ต้องไปแก้เรื่องเครื่องยนต์ก่อน

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
A.CUEL (19-05-2012), ment2007 (10-05-2012), peun (10-05-2012), THE MASS (05-06-2012), เอ บางใหญ่ (13-05-2012)
เก่า 10-05-2012, 17:59   #17
peun
Member

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
น่าเศร้าใจแทนน่ะครับ หัวเทียนผมก็ใช้เบอร์6 เหมือนกันครับ ไม่ต้องเปลี่ยนเบอร์ครับ เราไม่ได้ใช้รอบจัดมาก มันก็เหลือแล้วครับ
เมื่อวานผมก็เจอมาคันครับ volvo เหมือนกัน ติดแก๊ส AG มา แถวเกษตนวมินทร์(ประมาณนั้น) แต่แดกโคตร มาหาสาเหตุ เจตัวปัญหาครับ เซนเซอร์วัดความร้อนที่หม้อต้ม เอาไปวัดที่ติ๊กแก๊ส (แล้วมันจะร้อนมั้ยล่ะครับ แก๊สที่ผ่านติ๊กแก๊สมันก็ต้องเย็น) ทำไปได้ ผมถามลูกค้าว่าใช้เวลานานแค่ไหนที่จะเปลี่ยนเป็นแก๊ส ลูกค้าตอบหลายกิโลครับ จะไม่หลายได้อย่างไรครับ เปิดคอมฯ ดูค่าความร้อนของหม้อต้ม(หม้อน้ำ) อุณหภูมิ อยู่ไม่ถึง 50 มันไม่ร้อน แถมตั้งโปรแกรมอุณภูมิไว้ที่ 45 เพื่อให้มันเปลี่ยนได้เร็ว คิดไปได้อย่างไร ถ้าเจ้าของร้านนั้นหรือร้านอื่น ๆ ได้อ่านข้อความนี้ ช่วยใช้สมองคิด และทำงานให้เจ้าของรถดี ๆ หน่อยน่ะครับ ดูแลให้ดี ๆ และอีกอย่างที่สำคัญ ช่วยแก้ปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ให้ลูกค้าด้วย ไม่ใช้โยนและปฏิเสธว่ารถมีปัญหา ต้องไปแก้เรื่องเครื่องยนต์ก่อน
พี่เคจูน AC ด้วยปล่าวครับ ถ้าจูน วันไหนผมกลับบ้านคลอง 3 จะเข้าไปเยี่ยมเยือน ครับ......
เก่า 10-05-2012, 20:48   #18
ment2007
Member

Car Brand: bmw
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 ment2007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
ขอบคุณพี่เค ครับ
ของผมก็อาการคล้ายนี้เลย
สตาร์รถตอนเช้า วิ่งสัก20 ได้สัก500เมตร ตัดเป็นแก๊สเลย แล้วรอบหนักมาก กดไม่ขึ้น รู้สึกเหม็นแก๊สมาก สะดุดตลอด ว่าจะหาสายจูน มาหัดจูนเอง แต่กล้ากลัว
ment2007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-05-2012, 00:31   #19
เค_คลองสาม

อ้างถึง:
พี่เคจูน AC ด้วยปล่าวครับ ถ้าจูน วันไหนผมกลับบ้านคลอง 3 จะเข้าไปเยี่ยมเยือน ครับ......
อยู่คลองสามเหรอ แต่ไม่ยอมมาติดกับเรา
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ment2007 อ่านกระทู้
ขอบคุณพี่เค ครับ
ของผมก็อาการคล้ายนี้เลย
สตาร์รถตอนเช้า วิ่งสัก20 ได้สัก500เมตร ตัดเป็นแก๊สเลย แล้วรอบหนักมาก กดไม่ขึ้น รู้สึกเหม็นแก๊สมาก สะดุดตลอด ว่าจะหาสายจูน มาหัดจูนเอง แต่กล้ากลัว
หาซื้อสายจูนเลยครับ เดี๋ยวสอนทางโทรศัพท์ได้ครับ ไม่ต้องกลัว มันสามารถบันทึกข้อมูลเก็บไว้ก่อน แล้วเราก็เล่นถ้ามันไม่ดีขึ้นหรือพูดง่าย ๆ ว่าแย่ลง ก็เอาข้อมูลอันเก่ากลับมาลงใหม่ได้ครับ

เก่า 11-05-2012, 07:44   #20
peun
Member

อ้างถึง:
อยู่คลองสามเหรอ แต่ไม่ยอมมาติดกับเรา

หาซื้อสายจูนเลยครับ เดี๋ยวสอนทางโทรศัพท์ได้ครับ ไม่ต้องกลัว มันสามารถบันทึกข้อมูลเก็บไว้ก่อน แล้วเราก็เล่นถ้ามันไม่ดีขึ้นหรือพูดง่าย ๆ ว่าแย่ลง ก็เอาข้อมูลอันเก่ากลับมาลงใหม่ได้ครับ
บ้านพี่ครับ คลอง3...ผมมาทำงานอยู่พระราม3 ครับ นานๆกลับไป ทีอ่ะพี่..อยากไปอัพกับพี่แต่ไม่มีเวลา จิงๆครับ..
ตอบกลับ