ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-07-2010, 08:36   #1
todsapol_m
Member

คะแนน: 0 todsapol_m is on a distinguished road
Talking ไดชาร์จเสีย ไฟไม่พอ มีผลกับการกินแก็สมั้ยครับ

คือว่าช่วงนี้รถมันกินแก็สมากผิดปกติครับแล้วก็มีแนว โน้มว่าจะมากขึ้นเรื่อย........แต่ปรากฎว่าอยู่ดีๆ รถดับกลางเวหาเลยครับ...กำลังจะข้ามไฟแดง...ตรวจสอบแ ล้วพอว่าไดชาร์จกลับบ้านเก่าครับท่าน...ก็เลยหาร้านเ ปลี่ยน....เจอะพอดีไดชาร์จ JZ 100 Amp ของใหม่เลย...ต้องเสียเงินไป 3500 บาท ยังไม่ได้ทดสอบเลยว่ามันจะมีผลกับอาการกินแก๊สหรือเป ล่า....ลองถามดูก่อน
todsapol_m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to todsapol_m For This Useful Post:
tatizoodlor (14-06-2012)
เก่า 06-07-2010, 23:32   #2
ThESuNtAnA
Junior Member

รูปส่วนตัว ThESuNtAnA

Car Brand: E46 Std
Engine Type: N42
คะแนน: 0 ThESuNtAnA is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ThESuNtAnA
น่าจะมีผลนะครับ

เพราะการ ปั้นไฟจากไดชาต มันมาผ่านคอลย์ เพื่อเพิ่มกระแส ส่งไปยังสายหัวเทียน แต่ละหัว

กรณีไฟไม่ดี อาจทำให้จุดระเบิดไม่สมบูรณ์

กินเชื้อเพลิงมากกว่าปกติได้ครับ

ได ชาต 3500 ร้านขายโหดดีครับ

ใจเย็นๆดูในเวปไม่เกิน 1500 แน่นอนครับ 100 amp ด้วย

รอผู้รู้ ท่านอื่นด้วยครับ
ThESuNtAnA is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ThESuNtAnA For This Useful Post:
somtao (10-07-2010), tatizoodlor (14-06-2012)
เก่า 07-07-2010, 07:03   #3
preaw_wmi
Member

Car Brand: BENZ
Engine Type: J
คะแนน: 0 preaw_wmi is on a distinguished road
ผมไม่แน่ใจว่ามีผลหรือเปล่าครับ แต่คิดว่าน่าจะมีนะ จากประสบการณ์ที่เคยเจอมา ตอนที่แบตเตอร์รี่เริ่มเสื่อม สตาร์ทรถแล้วถูกตัดเป็นน้ำมันตลอด ผมใช้แก๊สหัวฉีดครับ พอเปลี่ยนแบตปุ๊บหายปั๊บ ตอนแรกหาสาเหตุตั้งนาน นึกว่าสวิตท์ออโต้เสีย เปลี่ยนสวิตท์ไปด้วยโง่จังเรา
preaw_wmi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to preaw_wmi For This Useful Post:
เก่า 07-07-2010, 21:20   #4
todsapol_m
Member

คะแนน: 0 todsapol_m is on a distinguished road
ลองขับแล้วกินแก๊สน้อยลงครับ..แต่ยังไม่ได้ทดสอบจริง จัง...แต่ดันพบปัญหาใหม่ครับ...รอบเดินเบาตอนไม่เปิด แอร์ไม่นิ่งครับ...สงสัยว่าคงต้องลงมือล้างมอเตอร์รอ บเดินเบาซะแล้ว...ไหนๆ ก็ทำแล้วคงต้องเปลี่ยนหัวเทียนด้วยเลย..ใช้มา 50000 km แล้ว.. วันเสาร์นี้แหล่ะจะได้ลงมือทำ...ได้ผลอย่างไรจะมาบอก นะครับ...
todsapol_m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to todsapol_m For This Useful Post:
เก่า 07-07-2010, 22:50   #5
ThESuNtAnA
Junior Member

รูปส่วนตัว ThESuNtAnA

Car Brand: E46 Std
Engine Type: N42
คะแนน: 0 ThESuNtAnA is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ThESuNtAnA
ล้างปีกผีเสื้อ ด้วยครับ
ThESuNtAnA is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ThESuNtAnA For This Useful Post:
somtao (10-07-2010), tatizoodlor (14-06-2012)
เก่า 09-07-2010, 09:19   #6
todsapol_m
Member

ขอบคุณมากครับ..เดี๋ยวต้องหาวิธีก่อนครับเพราะยังไงก ็ต้องถอดชุดท่อไอดีออกมาอยู่แล้ว...พรุ่งนี้จะลงมือแ ล้วครับ..มีอะไรแนะนำอีกก็ได้เลยนะครับ..จะได้ไม่เสี ยเที่ยวรื้อมันครั้งเดียว
ตอบกลับ