ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2013, 19:13   #3
DAKVAT
Senior Member

รูปส่วนตัว DAKVAT

Car Brand: NISSAN 720
Engine Type: 1jz GTE
คะแนน: 0 DAKVAT is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
ต้องแกะมัดสายไฟครับ แล้วไล่แยกสายไฟIG+ออกจากชุดจุดระเบิดก็จะเหลือสายสำ หรับไปหัวฉีดแค่ 6 เส้น ครับ จากนั้น เอาไปรวมกับไฟที่ไปจ่ายติ๊กน้ำมัน เพื่อเมื่อเราเปลี่ยนเป็นแก๊สก็จะไม่มีไฟไปจ่ายหัวฉี ดน้ำมัน ลองทำดูครับ ถ้าตัดผืดก็แค่ไม่ติดครับ
55เอางั้น้ลยนะพี่..อิอิ
DAKVAT is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม